มือใหม่อยากมีเสือหมอบคันแรกแนะนำน่อยครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

มือใหม่อยากมีเสือหมอบคันแรกแนะนำน่อยครับ

โพสต์ โดย Bakalof »

ดีครับ ช่วยแนะนำจักรยานเสือหมอบสักคันครับ ที่ผมเล็งๆไว้มี3รุ่น
1. Java siluro 2016
2. Trek 1.2
3. Infinity spad comp
เห็นว่าช่วงราคาใกล้เคียงกัน(trekราคาจะโดดกว่าน่อย)แต่เรื่องคุณภาพผมไม่ทราบเลยครับว่าแบรนด์ไหนดี ข่วยแนะนำด้วยครั
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

Re: มือใหม่อยากมีเสือหมอบคันแรกแนะนำน่อยครับ

โพสต์ โดย ronghui »

เอาจริงๆจังๆเลยนะครับ เสือหมอบระดับเริ่มต้นนี่ถ้าว่าด้วยเรื่องของเฟรมคงแทบไม่มีอะไรแตกต่างในแง่ของเทคโนโลยีการผลิต วัสดุ ที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ทรวดทรง องเอว ของแต่ละยี่ห้อมากกว่า ส่วนอุปกรณ์ประกอบอื่นๆก็อยู่ในระดับใกล้เคียงกันมาก บางรุ่นได้กรุ๊ปเซ็ตแบบฟูลเซ็ต แต่ใช้ หลักอาน แฮนด์ สเต็มตียี่ห้อตัวเอง บางรุ่นกรุ๊ปเซ็ตลูกผสม แต่มีใช้อุปกรณ์สวนควบดูดีกว่า ฯลฯ เลือกทรงที่ใช่ สีที่ชอบ ไซค์ที่เหมาะ ดีกว่าครับ
ขอให้มีความสุขกับการปั่น ^_^
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

Re: มือใหม่อยากมีเสือหมอบคันแรกแนะนำน่อยครับ

ronghui เขียน:เอาจริงๆจังๆเลยนะครับ เสือหมอบระดับเริ่มต้นนี่ถ้าว่าด้วยเรื่องของเฟรมคงแทบไม่มีอะไรแตกต่างในแง่ของเทคโนโลยีการผลิต วัสดุ ที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ ทรวดทรง องเอว ของแต่ละยี่ห้อมากกว่า ส่วนอุปกรณ์ประกอบอื่นๆก็อยู่ในระดับใกล้เคียงกันมาก บางรุ่นได้กรุ๊ปเซ็ตแบบฟูลเซ็ต แต่ใช้ หลักอาน แฮนด์ สเต็มตียี่ห้อตัวเอง บางรุ่นกรุ๊ปเซ็ตลูกผสม แต่มีใช้อุปกรณ์สวนควบดูดีกว่า ฯลฯ เลือกทรงที่ใช่ สีที่ชอบ ไซค์ที่เหมาะ ดีกว่าครับ
ขอให้มีความสุขกับการปั่น ^_^
ขอบคุณครับ ตอนนี้ดันไปหลงรัก specialized allez e5 2017 ซะแล้วสิครับ
pure111
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899446599
team: ไร้สังกัด/สายลมแสงแดด
Bike: Merida scultra,specialized E5,Giant SCR,
ตำแหน่ง: ขอนแก่น
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pure111 »

เอาใจช่วยผมก็กำลังจะศึกษาแต่เน้นกลุ่มต่ำประกอบเองพอได้ปั่นออกกำลัง
มนุษย์ต่างมีชีวิตในปัจจุบันเพียงเสี้ยววินาทีเท่านั้นและทุกคนไร้ซึ่งอนาคตเพราะอนาคตเป็นเพียงสิ่งเพ้อฝัน..แต่เราท่านต่างก็ชื่นชมหรือขมขื่นกับอดีตที่ยาวนานของตนเอง ดังนั้นพึงดำรงตนในปัจจุบันด้วยความไม่ประมาทเพื่อสร้างอดีตที่น่าชื่นชม...
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

pure111 เขียน:เอาใจช่วยผมก็กำลังจะศึกษาแต่เน้นกลุ่มต่ำประกอบเองพอได้ปั่นออกกำลัง
พี่เล่นตัวไหนครับแชร์กันน่อยครับ
ชอบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816459569
team: จรจัด
Bike: merida tfs300 giant
ตำแหน่ง: ถนน ศรีนครินทร์ สมุทรปราการ

โพสต์ โดย ชอบ »

ไปดูไปจับตัวจริงก่อนครับดูขนาดด้วย รถที่ชอบอาจไม่ใช่ก็ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”