สอบถามการลบข้อความครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
Oboy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863860864
team: เฉื่อยลมโชย Bike
Bike: giant
ติดต่อ:

สอบถามการลบข้อความครับ

โพสต์ โดย Oboy »

อยากทราบวิธีลบข้อความใน กล่องเก็บข้อความครับ ต้องทำอย่างไรครับ ขอขอบคุณทีมงานมากๆครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: สอบถามการลบข้อความครับ

โพสต์ โดย WJ »

ไม่รู้ช่วยได้หรือเปล่านะครับ :roll:

1. ถ้าอยู่ในข้อความนั้นๆ กดปุ่ม "กากะบาท" ด้านล่างขวา แบบนี้จะเป็นการลบข้อความที่กำลังอ่านอยู่ข้อความเดียว

2. ถ้าอยู่ในหน้ารวมข้อความทั้งส่งขาเข้า กล่องขาออก และส่งข้อความ จะลบข้อความไหนก็กดปุ่ม "เลือก" ด้านขวาสุด เลื่อนลงมาล่างสุด เลือก "ลบที่เลือกไว้" แล้วกดปุ่ม "ไป" จะลบทุกข้อความที่เราเลือก แต่วิธีนี้ลบได้ทีละหมวดข้อความนะครับ จะลบทั้งสามหมวด (เข้า ออก ส่ง) ต้องลบสามครั้ง

งงมั้ยเนี่ยครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”