แนะนำ ก่อนที่จะโอนเงินให้ใครสักคน ที่เราไม่รู้จัก ลองเช็คดังนี้

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
newwneww
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: my654456
Bike: #Brompton#

แนะนำ ก่อนที่จะโอนเงินให้ใครสักคน ที่เราไม่รู้จัก ลองเช็คดังนี้

โพสต์ โดย newwneww »

ก่อนที่จะโอนเงินให้ใครสักคน ที่เราไม่รู้จัก กรุณาทำตามขั้นตอนนี้ก่อนนะคะ
ไม่ทราบเคยมีใครโพสรึยังเห็นว่ามีประโยชน์เลยมาลงไว้คะ

1. เอาชื่อบัญชีที่เค้าให้มาค้นหาประวัติในกูเกิ้ลก่อน ถ้าหากว่ามีคดีความหรือประวัติติดแบล็คลิส ที่ไหนอยู่ ข้อมูลมันจะโชว์มาหมด
ถ้าหากค้นแล้วเจอข้อมูลการซื้อขายแค่ 2-3 ทู้ ก็อย่าเพิ่งชะล่าใจ ทำข้อต่อไปก่อน
2. เอาเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ค้นในกูเกิ้ลอีกครั้งเหมือนกัน จะโชว์ประวัติการซื้อขายขึ้นมา หากติดแบล็คลิสอยู่ก็จะโชว์เช่นกัน
3. อีเมลล์ เช็คกูเกิ้ลได้เช่นกัน ถ้าหากค้นแล้วไม่พบเรื่องแบล็คลิสก็อย่าเพิ่งโอน ลองสอบถามดูก่อนว่านัดรับได้ไหม พอดีมี แฟน ,ญาติ , น้อง ,เพื่อน อยู่ใกล้แถวนั้นเดี๋ยวจะให้เค้าไปรับของไรงี้ อย่าลืมว่ากลโกงมีทุกรูปแบบ ทั้งซื้อขายกับเราแต่หลอกให้ที่อื่นโอนเงินมาให้เรางี้ คนโกงได้ของฟรีไป คนโดนหลอกรอของเก้อสุดท้ายก็ต้องตามของจาก จขบช สิคะ มีอีกหลายรูปแบบที่เราๆ เห็นๆ กันอยู่ทั้งทาง ทีวี โซเซียลฯ ต่างๆ ยังไงระวังๆ กันด้วยนะคะ ขณะนี้มันก็คงกำลังมองหาเหยื่อรายใหม่อยู่แน่ๆ

(Creditจาก nutshop.pantown.com)
อยากปั่น ก็ปั่น
ไม่อยากปั่น ก็ปั่น
ipuyaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ธ.ออมสิน / LakHok Cycling
Bike: BMC TMR02

Re: แนะนำ ก่อนที่จะโอนเงินให้ใครสักคน ที่เราไม่รู้จัก ลองเช็คดังนี้

โพสต์ โดย ipuyaa »

ขอบคุณครับ ผมทำข้อ 2 ข้อเดียวเอง ยังไม่เคยโดน แต่ต่อไปคงต้องทำทุกข้อแล้ว สมัยนี้หลักร้อยก็โกงกันแล้ว :)
รถเริ่มแพง แต่แรงไม่ค่อยจะมีเหมือนเดิม
min007
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 076-263202
team: ภูเก็ต
Bike: เสือหมอบ

Re: แนะนำ ก่อนที่จะโอนเงินให้ใครสักคน ที่เราไม่รู้จัก ลองเช็คดังนี้

โพสต์ โดย min007 »

ขอบคุณมากครับ
จงทำในสิ่งที่อยากทำ ก่อนมันจะสายเกินไป
PoP_86
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-578-8686
team: yin
Bike: ฟิคเกียร์

โพสต์ โดย PoP_86 »

เยี่ยมเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”