สอบถามเรื่องการลงภาพครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
winwee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: BIZANGO

สอบถามเรื่องการลงภาพครับ

โพสต์ โดย winwee »

คือว่าผมย่อภาพขนาด120KBแล้วภาพมันเล็กนิดเดียว แต่ผมเห็นบางท่านลงรูปได้ใหญ่มาก ใครมีเทคนิคง่ายๆรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: สอบถามเรื่องการลงภาพครับ

โพสต์ โดย WJ »

เวลาย่อ ลองใช้คุณภาพของรูปต่ำๆดูครับ ซัก 25-30% ก็พอ รูปจะใหญ่ขึ้นมาก หรือ เอารูปไปฝากเวปฝากรูปแล้วค่อยดึงมาแสดงผลที่เวปนี้ก็ได้
winwee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: BIZANGO

Re: สอบถามเรื่องการลงภาพครับ

โพสต์ โดย winwee »

ขอบคุณครับ ท่านอื่นมีเทคนิคเด็ดๆอีกมั้ยครับ ไม่เอาขั้นเทพมากนะครับเพราะเรื่องที่เกี่ยวกับคอมผมโง่มากๆแต่จะให้น้องที่ทำงานช่วยอ่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”