ตั้งกระทู้ถามราคาไม่ได้หรอครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
worawit2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0853531082
team: -
Bike: Bergamont Vitox 8.4

ตั้งกระทู้ถามราคาไม่ได้หรอครับ

โพสต์ โดย worawit2 »

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องจักรยาน เลยอยากสอบถามเรื่องราคา

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ตั้งกระทู้ถามราคาไม่ได้หรอครับ

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

จากประวัติการโพสข้อความมีแต่การพยายามเลี่ยงกติกาเพื่อขายจักรยานมากกว่าครับ ยังไม่เห็นกระทู้ที่มีการโพสเรื่องเทคนิคหรือสอบถามราคาเลย ถ้าเป็นการสอบถามว่าจักรยานที่มีอยู่จะขายได้ราคาเท่าไร ถือเป็นการเลี่ยงกฏเพื่อขายสินค้าในบอร์ดที่มีเพื่อพูดคุยเรื่องเทคนิคจักรยานครับ

worawit2 เขียน:จักรยาน Bergamont Vitox 8.4 ปี 2014 27speed size 15"

ซื้อมา 12/11/13 ราคา XXXX

ปั่นแต่ทางเรียบไม่เกิน 30 กิโล ไม่ล้ม ไม่ชน ไม่มีรอย

รถยังมีประกันอยู่ครับ ราคา XXXXX บาท พอไหวมั้ยครับ
สอบถามการตั้งกระทู้ ขาย ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10085743

หัวข้อ: ขอความร่วมมือ ห้ามตั้งกระทู้ซื้อขาย ในกระดานเทคนิคและอุปกรณ์
nbt เขียน:ช่วงนี้มักจะมีบางท่านตั้งกระทู้ซื้อขายในบอร์ดเทคนิค อาจจะเป็นเพราะตั้งใจหลีกเลี่ยงเนื่องจากระดับสมาชิกไม่พอที่จะตั้งกระทู้ในกระดานซื้อขาย

จึงขอความร่วมมือ กรุณางดตั้งกระทู้ในเชิงการค้าซื้อขายทุกชนิดในกระดานเทคนิค ทั้งของใหม่หรือมือสองก็ตาม

เพราะจุดประสงค์ของกระดานเทคนิคและอุปกรณ์เพื่อให้คุยกันในเชิงเทคนิค โดยกระทู้กระดานเทคนิคที่เป็นประโยชน์เหล่านี้จะเก็บไว้เป็นเวลานานๆ ซึ่งต่างกับกระทู้ซื้อขายที่จะถูกลบทิ้งได้ทันที เมื่อเวลาผ่านไประยะเวลานึง

สมาชิกที่ทำผิดกติกาครั้งแรกจะถูกเตือนและแบนชั่วคราว และครั้งต่อไปจะหมดสิทธิ์ลงประกาศในกระดานซื้อขายนะครับ
worawit2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0853531082
team: -
Bike: Bergamont Vitox 8.4

Re: ตั้งกระทู้ถามราคาไม่ได้หรอครับ

โพสต์ โดย worawit2 »

ขอบคุณครับ พอดีมือใหม่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”