หวัดดีครับ! จะลงรูป ในpm ทำยังไงครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kunaod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: ภูเขาWHEELER ltd 2013(cabon) / หมอบWILIER lampre(cabon)

หวัดดีครับ! จะลงรูป ในpm ทำยังไงครับ

โพสต์ โดย kunaod »

ลงซื้อ-ขายเป็นแล้ว แ่ต่ๆจะ(ลงรูป ในpm)ไม่ทราบว่าลงยังไงครับ รบกวนหน่อยครับท่านอาจารย์....
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: หวัดดีครับ! จะลงรูป ในpm ทำยังไงครับ

โพสต์ โดย WJ »

ลงไม่ได้ครับ ต้องไปฝากรูปไว้ที่อื่นแล้วค่อยดึงเอามาใส่ในพีเอ็ม :mrgreen:
ดีพอกับความพอดี
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819929890
team: fly hawk
Bike: trek
ตำแหน่ง: 112 ม.1 ต.เวียงใต่้

Re: หวัดดีครับ! จะลงรูป ในpm ทำยังไงครับ

โพสต์ โดย ดีพอกับความพอดี »

คำว่าที่อื่น...คือตรงไหนคราบ ช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยคับ ขอบคุณมากคับ
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

ถ้าขนาดไฟล์และ/หรือขนาดรูปอย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งสองอย่างใหญ่กว่าขนาดที่เวปไทยเอ็มทีบีจะรับได้ก็ไปฝากรูปตามเวปฝากรูป ผมใช้ www.photobucket.com แล้วดึงลิงค์กลับมาใส่ในพีเอ็ม

ถ้าขนาดไฟล์หรือขนาดรูปไม่เกินขนาดที่เวปกำหนดก็ไปโพสท์ไว้ที่กระดานหัดโพส แล้วเอาลิงค์รูปมาใส่ในพีเอ็ม

ใช้คำสั่ง [img]ลิงค์รูปที่เราจะเอามาลงในพีเอ็ม[/img] ครับ

ยัง งง อยู่ป่าว ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”