สงสัย..ใครๆเป็นแบบผมบ้างครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
รูปประจำตัวสมาชิก
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

สงสัย..ใครๆเป็นแบบผมบ้างครับ

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

ย้ายจาก เทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์ » อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)

MOD

ผมใช้ tablet samsung tab2 7.0 ครับ. เวลาผมเข้าเวป หรือกระทู้ Thai mtb แล้ว.ลองใช้น้ิวแตะ touch screen ที่หน้าจอเวลาจะอ่านกระทู้หรือเข้าดูมันต้องแตะหลายๆครั้งครับ บางทีก็ไม่ได้เลย แต่เวปอื่นๆไม่เป็นเลย เป็นเวปนี้เวปเดียว...งง :(
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สงสัย..ใครๆเป็นแบบผมบ้างครับ

โพสต์ โดย soonchai »

เป็นครับsamsung grand
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สงสัย..ใครๆเป็นแบบผมบ้างครับ

โพสต์ โดย bigdaddy »

ไม่เป็นครับ แท็บเล็ต 10.1 ตัวแรกครับ
kamana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek8500

โพสต์ โดย kamana »

Note2 ยังไม่เป็นครับ
ผมมีจักรยาน 1 คัน
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

โพสต์ โดย ต้อง »

อาการนี้เป็นมานานหรือยังครับ หรือ เพิ่งเริ่มเป็น หรือเป็นตั้งแต่แรกเลยครับ .... แต่...เอ....... ผิดห้องป่าวเนี่ยะ........ :lol: :lol: :lol: ( แซวง่ะ )
โยมหาชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT AVALANCHE 3.0 - MINI JAVA 2013

โพสต์ โดย โยมหาชัย »

S3ก็เป็นคับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

New Ipad ลื่นไหล แต่พอมาเปลื่ยน IOS 7 มีแอบออกอาการลมยางล้ออ่อน :lol: :lol: :lol:
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

ลองใช้ browser ตัวอื่นดูครับ

ผมแนะนำว่าควรเป็น opera หรือ nextbrowser ครับผม ผมลองใช้แล้วดีกว่าติดเครื่องมากมาย
อีกตัวก็เป็น baidu webbrowser ครับ ฟีเจอร์เยอะดี มีปัดนิ้วคีย์ลัดเยอะ แต่ชอบมีปัญหากับเวปนี้เช่นเดียวกัน ผมเลยหันไปใช้ opera หรือ nextbrowser ซะเป็นส่วนใหญ่
โหลดใน googleplay store ได้เลย
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
groupkub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเรื่อยๆเน้นมันส์บวกอิ่ม
Bike: pivot mach4

โพสต์ โดย groupkub »

เท่าที่ดูเหมือนมันจับหลายจุดมากเกินไป ไม่จับกึ่งกลางของจุดที่จิ้ม
อย่างจิ้มอันที่2 แต่มันอ่านค่าเป็นจิ้ม 3อันประมาณนั้น เลยต้องลองแตะแบบมุมๆนิ้วๆ
แบบไม่กดแรงๆ เล็งเหลี่ยมให้ดีหน่อย เออได้ผลวุ้ย :D
kaka27
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ถีบ ทุก ทิต
Bike: carbon,cromoly,scandium

โพสต์ โดย kaka27 »

ใช้ tab 8.9 ครับ ลองแตะแช่ไว้ให้นานนิดนึง หรือ ไปแตะดูโพสอื่นก่อนแล้วกลับมาแตะใหม่ก็จะได้ครับ เท่าที่สังเกตุจะเป็นที่กระทู้ที่ต้องอัพโหลดรูปเยอะรึป่าวครับ :D
อยากถีบก็ถีบ...
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย soonchai »

อาจจะเป็นที่ตัวbrowser ที่ไม่รองรับกับเว็ป เพราะพอเปิดเว็ป pantip กับลื่นปกติครับแต่เว็ปนี้ ต้องแตะหลายทีมากๆ
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

ครับ..ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ สงสัยต้องลองไปใช้ browser ตัวอื่นๆดู เป็นอยู่เวปเดียวนี่แหละ บางทีขยี้จนปวดตับ ต้องพลาดโอกาสอันดี ไม่ค่อยทันสมาชิก :lol: ต้องรีบกลับไปเปิด pc ที่บ้าน...เซ็งเลย :(
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

มาดูด้วยคน ของผมไม่เป็นนะ
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

อ่า...ผมใช้โน้ต 2 ก็เป็น แต่น่าจะเพราะผมมือแห้งครับ โดนไฟฟ้าสถิตย์ดูดบ่อย ๆ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
DUKDIK ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หาอยู่
Bike: DAHON

โพสต์ โดย DUKDIK ครับ »

:)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”