ขอความรู้เรื่องโพสขายของครับทำไมผมโดนลบ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
คเชนต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-813639919
Bike: TREK
ติดต่อ:

ขอความรู้เรื่องโพสขายของครับทำไมผมโดนลบ

โพสต์ โดย คเชนต์ »

วันนี้ผมลงขายเฟรม Pinarello และล้อ Campagnolo bora Two (Oem) แต่เป็นของใหม่สาเหตุที่ผมขายเพราะว่าของผมยังได้มาไม่ครบและไม่มีงบที่จะซื้อเพิ่มเลยขายแต่ทำไมลบกระทู้ผมเลยครับ อธิบายให้ผมฟังหน่อยครับเพราะผมไม่มีเจตนาจะมาตั้งร้านค้าในเว็บนี้แน่นอนครับอีกอย่างผมอาจจะตั้งข้อความผิดๆถูกๆก็ขออภัยด้วยครับแต่หน้าจะเตือนก่อนครับ
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

Re: ขอความรู้เรื่องโพสขายของครับทำไมผมโดนลบ

โพสต์ โดย CK3 »

เอาของก๊อปปี้มาขายไงครับ ผู้นำเข้าเลยแจ้งทางเวปครับ. และทางเวปไม่สนับสนุนการละเมิดลิขสิทธิ์ครับ
หากว่ามีการขายรับรองทางเวปเดือดร้อนแน่ๆโดนฟ้องอ๊วกเลย

ตัวนี้ของใหม่ด้วย

ของก๊อปปี้ ไม่ใช oem ครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
bunnyrace
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834232332
team: kee hee
Bike: จักรยานเอื้ออาธร
ตำแหน่ง: รัชดา32
ติดต่อ:

Re: ขอความรู้เรื่องโพสขายของครับทำไมผมโดนลบ

โพสต์ โดย bunnyrace »

ใจเย็นๆ ครับ ผมว่าน่าจะหัวข้อตั้งกระทู้ และ รายละเอียดอ่ะครับ

ที่โดนลบอาจจะไม่ใช่ขายของใหม่ครับ แต่ลองนึกดูดีๆครับ ตั้งห้วข้อ แถมการลงลายละเอียด ไม่ครบมั้งครับ อย่างที่เพื่อนๆเข้ามา อ่าน และ โพสแนะนำครับ

ลองโพสใหม่ดูครับ ตั้วว่าขายเฟรมคาร์บอน ยี้ห้อ... ของก๊อป อะไรก็ว่าไป ระบุขนาด และ ล้อ ควรใช้คำว่าล้อประกอบ ดุม ขอบ ลาย อะไรก็ว่าไปครับ

ที่เขาลบกันคนหัดแต่งรถใหม่ เห็นราคาถูก แต่ของเทียบเกรด ครับ เพราะเขาไม่สนับสนุบใช้ของปลอม ครับ แต่เขาอรุมอร่วยให้ ขายใหม่ได้ แถมของ OEM แต่ควรเน้นที่รายละเอียดให้ชัดเจน ครับ

ใจเย็นๆครับ ตั้งใหม่ก็ได้ครับ หากมีเจตนาที่ดีจริงๆครับ :mrgreen:
คนชอบดูรูปสวยๆต้องคลิ้ก..

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=753189
TIDBOO
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย TIDBOO »

ของสำเนา หรือ OEM ก็เห็นมีคนปล่อยอยู่บ่อยๆนะครับ แต่เขาจะแจ้งเลยว่า เป็นของสำเนา-OEM

ตำหนิของถ่ายรูปชัดเจน รายละเอียดครบถ้วน

ของคุณน่าจะลงรายละเอียดของไม่ครบ หรือไม่ชัดเจนพอ ไม่ได้บอกว่าเป็นสำเนา หรือล้อ OEM. อาจทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิดๆได้ครับ

อาจไม่มีเจตนา แต่มันคล้ายกับว่าไม่ค่อยตรงไปตรงมาเท่าไหร่อ่ะครับ

:D :D :D
ขอเป็นข้าฯ รองบาททุกชาติไป
คเชนต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-813639919
Bike: TREK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย คเชนต์ »

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ผมอาจลงลายละเอียดไม่พอครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”