เข้าระบบไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาว

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

เข้าระบบไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาว

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

ก่อนหน้านี้สัก 2-3 อาทิตย์ เข้าล็อกอินได้ แต่พอจะเข้ากระทู้รถพับ กลับมีตัวแจ้ง error ค่ะ เป็นอยู่ 3-4 ครั้ง
แต่ปัจจุบันกลับเกิดอาการอย่างนี้ค่ะ ถ้าไม่ล็อกอิน เปิดอ่านได้ทุกอัน ทุกหน้า
แต่ถ้าล็อกอินปุ๊บ เข้าหน้าหลักของบอร์ดต่างๆ ได้ แต่พอคลิกเข้ากระทู้ ทั้งรูปและตัวอักษรจะกลายเป็นภาษาต่างดาวไปหมดค่ะ
เป็นมา 3-4 วันแล้วค่ะต้องแก้ไขอย่างไรคะ
ขอบคุณ admin ค่ะ
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: เข้าระบบไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาว

โพสต์ โดย nbt »

ถ้านานๆเป็นที อาจเป็นช่วงคนเข้าเยอะๆ

แต่ถ้าเป็นตลอด ลองวิธีนี้ดูครับ

ข้อความนี้เป็นข้อความค้างเวลาที่บางครั้งติดต่อ server แล้วค้าง

วิธีแก้คือการ clear data cache มีหลายๆลิงค์ที่สอนอยู่ครับ ลองทำตามนี้ดูครับ

คลิกลิงค์ วิธีการลบ แคช คุกกี้

คลิกลิงค์ วิธีการ_Clear_Cache_ของเว็บบราวเซอร์ แบบต่างๆ

หรือ

ใช้ได้ไม่ได้อย่างไร ช่วยมารายงานด้วยนะครับ
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

Re: เข้าระบบไม่ได้ กลายเป็นภาษาต่างดาว

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

:D ขอบคุณท่านโนบิตะ แอดมินใจดีด้วยค่ะ... ได้ทำตามคำแนะนำแล้ว ตอนนี้การเข้ากระทู้ต่างๆ กลับมาใช้งานปกติเรียบร้อยดีค่ะ
รวมทั้งหัวคิ้วที่ผูกเป็นปมเลยไปจนเป็นรอยย่นห้าชั้นที่หน้าผาก ก็คลายเรียบร้อยด้วยเช่นกัน อิ อิ :lol:
ขอบคุณอีกครั้งคะ
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”