มีปัญหาในการโพสขายของมือสองไม่ได้ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
บาสไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812697356
Bike: จักรยานเก่าๆๆๆๆๆ

มีปัญหาในการโพสขายของมือสองไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย บาสไบค์ »

ผมพยายามหาปุ่มตั้งกระทู้ใหม่แล้วยังไงก็ไม่เจอครับ สมัครเป็นสมาชิกมาประมาณ 1 เดือนแล้วครับ รบกวนบอกสาเหตุและวิธี ทีครับ
ขอบคุณมากครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
pratanaphoma
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek4300-2014, Sempre Pro 2014, Madone 3.1 2014, Dmane5.2 2015

Re: มีปัญหาในการโพสขายของมือสองไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย pratanaphoma »

ตามนี้เลย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=67292

Q: "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับอย่างไร
A: "สถิติอออนไลน์" คือการจับเวลาว่าเราเข้ามาอ่านเวบนานและบ่อยแค่ไหน คนที่สถิติออนไลน์เยอะๆคือคนที่เปิดดูนู่นดูนี่ไปเรื่อยๆ จะโพสหรือไม่โพสไม่เกี่ยวกับสถิติออนไลน์ครับ แต่ถ้าเราเปิดดูกระทู้ใดๆแล้วตั้งทิ้งไว้ 5 นาทีโดยเราไม่ได้เปิดหน้าไหนต่อ สถิติออนไลน์ก็จะหยุดนับ และจะนับเวลาต่อ เมื่อเราเปิดดูเวบกระทู้ต่างๆต่อไปครับ

- สมาชิกระดับ1 หลังจากกรองว่าเป็นผู้ใช้ที่สนใจเวบจริงๆแล้ว จึงสามารถโพสข้อความหรือตั้งกระทู้ต่างๆในเวบได้ ถือซะว่าเป็นสมาชิกมือใหม่ ซึ่งยังไม่ควรจะมาทำการซื้อขายต่างๆในเวบโดยทันที แต่ควรจะเน้นร่วมพูดคุยในเรื่องการปั่นหรือเรื่องอุปกรณ์มากกว่า สมาชิกระดับนี้ จึงยังไม่มีความสามารถในการตั้งกระทู้ซื้อขายได้ แต่สามารถโพสถามในกระทู้ที่คนอื่นประกาศขายได้

- สมาชิกระดับ2 หลังจากที่สมาชิกใหม่ได้ลงทะเบียนและร่วมกิจกรรมพูดคุยในเวบมาแล้วไม่น้อยกว่า 30 วัน และสะสมค่า "สถิติออนไลน์" ได้ถึง 1 วัน (24ชม) จึงจะได้รับการปรับระดับสมาชิกเข้าสู่ สมาชิกระดับ2 ซึ่งจะสามารถตั้งกระทู้ซื้อขายได้เต็มรูปแบบ สำหรับสมาชิกที่มักทำการผิดกฏกติกาเช่นการดูหมิ่นผู้อื่น การชวนทะเลาะ การโพสรูปหรือข้อความที่ผิดกฏหมาย หรือการนำสินค้าใหม่มาประกาศขายในกระดานมือสองและติดโทษแบน ถ้าตั้งใจจะไปสมัครสมาชิกใหม่แล้วมาโพสทันที คงต้องไปสะสมเวลาและไต่ระดับสมาชิกอีกพอสมควร
บาสไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812697356
Bike: จักรยานเก่าๆๆๆๆๆ

Re: มีปัญหาในการโพสขายของมือสองไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย บาสไบค์ »

บาสไบค์ เขียน:ผมพยายามหาปุ่มตั้งกระทู้ใหม่แล้วยังไงก็ไม่เจอครับ สมัครเป็นสมาชิกมาประมาณ 1 เดือนแล้วครับ รบกวนบอกสาเหตุและวิธี ทีครับ
ขอบคุณมากครับ :D
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”