อยากทราบว่าเมื่อไหร่ผมถึงจะสามารถ ถาม ตอบ กระทู้ได้ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือชายเขา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817455514
team: เขาชะเมาไบค์
Bike: TREK 4300

อยากทราบว่าเมื่อไหร่ผมถึงจะสามารถ ถาม ตอบ กระทู้ได้ครับ

โพสต์ โดย เสือชายเขา »

merida green
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

Re: อยากทราบว่าเมื่อไหร่ผมถึงจะสามารถ ถาม ตอบ กระทู้ได้ครับ

โพสต์ โดย merida green »

สมาชิก ผู้ที่ผ่านการลงทะเบียนและยืนยันด้วยอีเมลแล้ว จะสามารถอ่านเวบได้อย่างเดียวในช่วงเวลานึง จนกว่าจะสะสม "สถิติการออนไลน์" จนได้เวลาพอสมควร (หรือที่บางคนเรียกว่าสถิติการเฝ้าดูเวบ) จึงจะปรับขึ้นเป็นสมาชิกระดับ1 ซึ่งปัจจุบันจะตั้งไว้ที่ 1 ชั่วโมง (แต่อาจจะปรับเพิ่มขึ้นภายหลัง) ถือซะว่าสมาชิกใหม่น่าจะใช้เวลาอ่านเวบและทำความคุ้นเคยกับเวบไปก่อนพอสมควรก่อนที่จะมีความสามารถโพสข้อความใดๆในเวบได้ ถ้าเป็นผู้ที่ไม่ใช่นักจักรยานจริงๆหรือพวกสแบมตั้งใจจะมาตั้งกระทู้หาประโยชน์ก็จะทำอะไรกับเวบไม่ได้

สมาชิกระดับ1 หลังจากกรองว่าเป็นผู้ใช้ที่สนใจเวบจริงๆแล้ว จึงสามารถโพสข้อความหรือตั้งกระทู้ต่างๆในเวบได้ ถือซะว่าเป็นสมาชิกมือใหม่ ซึ่งยังไม่ควรจะมาทำการซื้อขายต่างๆในเวบโดยทันที แต่ควรจะเน้นร่วมพูดคุยในเรื่องการปั่นหรือเรื่องอุปกรณ์มากกว่า สมาชิกระดับนี้ จึงยังไม่มีความสามารถในการตั้งกระทู้ซื้อขายได้ แต่สามารถโพสถามในกระทู้ที่คนอื่นประกาศขายได้
เยเนว เอโก ลภเต ปสํสํ เหตุอย่างหนึ่ง อาจทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรสริญ
เตเนว อญฺโญ ลภเต นินฺทิตารํ เหตุอย่างเดียวกันอาจทำให้อีกคนได้รับการนินทา
นตฺถิ โลเก อนินฺทิโต ผู้ไม่ถูกนินทา ไม่มีในโลก
"กัมมุนา วัตตติ โลโก" สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกรรม
เสือชายเขา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817455514
team: เขาชะเมาไบค์
Bike: TREK 4300

Re: อยากทราบว่าเมื่อไหร่ผมถึงจะสามารถ ถาม ตอบ กระทู้ได้ครับ

โพสต์ โดย เสือชายเขา »

ตอนนี้โพสได้แล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”