general error หมายความว่าอะไรครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kunaod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: ภูเขาWHEELER ltd 2013(cabon) / หมอบWILIER lampre(cabon)

general error หมายความว่าอะไรครับ

โพสต์ โดย kunaod »

ผมรบกวนถามครับ บอร์ดซื้อ-ขายรวม(สินค้าที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน)ผมเข้าไปดูไม่ได้ครับ
ขึ้นคำว่า general error ผมควรทำยังไงดีครับท่าน
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: general error หมายความว่าอะไรครับ

โพสต์ โดย nbt »

บางครั้งใครเข้าเวบขณะที่เวบกำลังทำการปรับปรุงระบบหรือสำรองข้อมูลอาจจะแสดงข้อมูล error ที่ว่านี้ได้ครับ
และเครื่องคอมของท่านก็จำหน้านั้นไว้ ถึงแม้เวบจะกลับมาปกติแล้ว แค่คอมคุณก็ยังนำหน้าที่เก็บไว้ในเครื่องมาแสดงโดยไม่ได้ดึงข้อมูลใหม่จากเวบ

วิธีแก้คือการ clear data cache มีหลายๆลิงค์ที่สอนอยู่ครับ ลองทำตามนี้ดูครับ

คลิกลิงค์ วิธีการลบ แคช คุกกี้

คลิกลิงค์ วิธีการ_Clear_Cache_ของเว็บบราวเซอร์ แบบต่างๆ

หรือ

ใช้ได้ไม่ได้อย่างไร ช่วยมารายงานด้วยนะครับ
kunaod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: ภูเขาWHEELER ltd 2013(cabon) / หมอบWILIER lampre(cabon)

Re: general error หมายความว่าอะไรครับ

โพสต์ โดย kunaod »

(ใช้งานได้ปกติแล้วครับ)
ขอบคุณมากครับท่าน :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”