สอบถามครับ เรื่องชุดขับเคลื่อน xt 9 sp กับ 10 sp

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
y2k
สมาชิก
สมาชิก
team: กบินทร์
Bike: giant

สอบถามครับ เรื่องชุดขับเคลื่อน xt 9 sp กับ 10 sp

โพสต์ โดย y2k »

อยากทราบว่า ชุดขับเคลื่อน xt 9 sp ทนกว่าชุดขับเคลื่อน xt 10 sp หรือเปล่าครับ
หรือพอๆ กันครับ แบบว่ากำลังจะประกอบคันใหม่นะครับ ลังเลว่าใส่ 9 หรือ 10 ดี :D :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
woyaw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Town and Country

Re: สอบถามครับ เรื่องชุดขับเคลื่อน xt 9 sp กับ 10 sp

โพสต์ โดย woyaw »

โซ่ 9 มันใหญ่กว่า ก็จะทนกว่า มากน้อย แล้วแต่การใช้งาน
แต่แนะนำว่าเล่น 10 ไปเถอะครับ เดี๋ยวจะเสียดายต้องมา Up อีกรอบ อีกอย่างเห็นร้านขาย 9 แพงกว่า 10 ด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”