ถึงคุณ Mod

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
toasathon9
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถึงคุณ Mod

โพสต์ โดย toasathon9 »

ย้ายจาก ประกาศขาย[มือสอง]

MOD

ถึงคุณ Mod ผมเข้าว่ามารยาทการใช้บอร์ด thaimtb ดี แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการที่คุณตัดสินแบบเหตุผลที่คุณเข้าใจโดยไม่แคร์ว่าเหตุผลที่ผมทยอยลงเพราะการโหลดภาพมันใช้เวลาผมก็ทยอยลงไม่ได้เสียมารยาททำให้เพื่อนเดือดอย่างที่คุณกล่าวหาหรือตัดสินผมเข้าใจในการทำหน้าที่ของคุณ แต่คุณก็ต้องพยายามเข้าคนอื่นบ้าง เจตนาของการลงขายสินค้าใน thaimtb ประโยนช์กับเพื่อนสมาชิกผมขอบคุณเสมอมา ผมรู้ว่าคุณทำตามหน้าที่เพื่อการใช้บอร์ดร่วมกัน แต่ทัศนคติคุณเหมือนกับที่มองว่าสมาชิกที่ใช้thaimtb จะเอาเปรียบ ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร และไม่สนใจจะรู้จัก ผมว่าการกระทำของคุณน่าจะมีการทบทวน จากสมาชิกคนหนึ่งที่รักthaimtb และอยากให้พื้นที่นี้อยู่คู่ผู้ที่รักการปั่นจักรยานตลอดไป
toasathon9
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ถึงคุณ Mod

toasathon9 เขียน:ถึงคุณ Mod ผมเข้าใจว่ามารยาทการเข้าใช้บอร์ด thaimtb ดี แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการที่คุณตัดสินแบบเหตุผลที่คุณเข้าใจโดยไม่แคร์ว่าเหตุผลที่ผมทยอยลงเพราะการโหลดภาพมันใช้เวลาผมก็ทยอยลงไม่ได้เสียมารยาททำให้เพื่อนเดือดอย่างที่คุณกล่าวหาหรือตัดสิน ผมเข้าใจในการทำหน้าที่ของคุณ แต่คุณก็ต้องพยายามเข้าคนอื่นบ้าง เจตนาของการลงขายสินค้าใน thaimtb ประโยนช์กับเพื่อนสมาชิกผมขอบคุณเสมอมา ผมรู้ว่าคุณทำตามหน้าที่เพื่อการใช้บอร์ดร่วมกัน แต่ทัศนคติคุณเหมือนกับที่มองว่าสมาชิกที่ใช้thaimtb จะเอาเปรียบ ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร และไม่สนใจจะรู้จัก ผมว่าการกระทำของคุณน่าจะมีการทบทวน จากสมาชิกคนหนึ่งที่รักthaimtb และอยากให้พื้นที่นี้อยู่คู่ผู้ที่รักการปั่นจักรยานตลอดไป
PuNkLo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PuNkLo »

:?: :?:
toasathon9
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

1. ต้องเป็น สมาชิกระดับ2 ขึ้นไป โดยผู้ที่จะเป็นสมาชิกระดับ2 ได้จะมีคุณสมบัติคือ
- 1.1 เป็นสมาชิกมาแล้วไม่น้อยกว่า 30 วัน
- 1.2 มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 24 ชม.
( ข้อสังเกต เงื่อนไขจะไม่ได้นับจำนวนโพสนะครับ ไม่ต้องมาโพสปั่นกระทุ้มากๆ เน้นการเปิดอ่านเวบตามปกติ ก็เป็นการสะสมสถิติออนไลน์ )

ใครสงสัยว่า "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับและดูอย่างไร อ่านตามลิงค์นี้นะครับ
รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

เหตุผลที่มีการจำกัดเฉพาะสมาชิกระดับ2
- เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days. ใครจะโดนแบนก็ต้องสะสมสถิติออนไลน์กันอีกนานเลยกว่าจะโพสได้ และป้องกันการสมัครหลายๆชื่อทิ้งไว้

2. ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ

3. ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ 1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่) 2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง 3.ตำหนิที่มีพร้อมรูป 4.ประกัน
4. ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)

ไม่อนุญาติให้

- ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
- ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
- ถามเหตุผลในการลบหรือถามหาความรับผิดชอบของทีมงาน

กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข จะถูกลบ/ล็อคโดยไม่มีการแจ้งให้ทราบ , สมาชิกที่ไม่ทำตามระเบียบ อาจถูกเตือนหรือ deactivate user ตามการตัดสินใจของ Mod

ในช่วงกติกาใหม่นี้ สมาชิกท่านใดหลีกเลี่ยงไม่ปฏิบัติตามกฏ ขอให้ทุกท่านช่วยกันโพสตักเตือนด้วยครับ
ใครพบเห็นสมาชิกทำผิดกฏ กรุณาช่วยคลิกที่รูป เพื่อรายงาน

คือถูกล็อดโดย คุณ MOD สินค้าวันเดียวกันให้รวมกระทู้ แต่สินค้าผมต้องทยอยลงไม่ได้มีเจตนาเอาเปรียบอย่างที่คุณ MOD เข้าใจผมอ่านกติการไม่มี
Ronnachai R
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0959859059
team: เสือลงเนิน ระยอง
Bike: GT

โพสต์ โดย Ronnachai R »

อยากกด LIKE อ่ะเค้ากดกันตรงไหนอ่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
BeTrax
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gary Piranha,Mini Java

โพสต์ โดย BeTrax »

ทยอยลงในกระทู้เดิมสิครับ ก็ต้องเห็นใจผู้ขายท่านอื่นๆด้วย ไม่งั้นกระทู้ก็จะตกกันไว้
taki_eiei
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-0494968
team: UP 2 U
Bike: หลายคัน จบป่่ะ!!!!

โพสต์ โดย taki_eiei »

ฝากรูปซิครับ ได้โหลดเร็วขึ้น
Life never end. But it just slow down
Bokehman
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Bokehman »

ลองคิดดูเล่นๆว่า ลงขายน๊อตกันกระทู้ละตัว ผมว่ามันคงตลกดีนะครับ ขำๆนะคับ

สุดท้ายก็คงไม่มีใครมาดูบอร์ดนี่ละคับ

เอาเป็นว่า อย่าให้เค้าต้องวางกฏมากมายเลยคับ ยังไงมันก็มีช่องอยู่ดี

ช่วยๆกันคับ ใจเค้าใจเรา ใครๆก็อยากจะอยู่หน้าแรกทั้งนั้นครับ ;)
2991
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0853456123
team: 0853456123
Bike: ปั่น mosso,bianchi

โพสต์ โดย 2991 »

1.ศึกษาข้อมูลและทำความเข้าใจ
2.กฎระเบียบ สร้างขึ้นมาจากปัญหาที่เกิดขึ้น

ความเห็นส่วนตัว 8-)
ขาย[/url]
neoagent2000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0924827847

โพสต์ โดย neoagent2000 »

ขอให้จบด้วยดี และความเข้าใจกันนะครับ :)
รับบิดสินค้าใน ebay หรือ รับชำระด้วย paypal ทุกรูปแบบครับ เชิญที่
http://www.thai-bid.pantown.com
MaximuM
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ~•O87~538~6578•~
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย MaximuM »

ผมว่าที่เป็นอยู่มันก็ดีแล้วครับ เป็นระเบียบมีกฏที่แน่นอนใครก็ต้องช่วยกันรักษาระเบียบนี้ไว้
ดูแล้วดีกว่าบอร์ดอื่นๆที่กฏไม่แข็งแบบนี้นะครับ แล้วผู้ใช้งานบอร์ดก็ไม่มีใครรับไม่ได้มั้งครับผมว่านะ :D
" ยิ่งยาวยิ่งก้าวเดิน ... บางครั้งเพลินเดินพลาดไป "
" ย้อนกลับทบทวนใหม่ ... เก็บเอาไว้เป็นบทเรียน "
ปั้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๙๕๐๐๕๑๑๕

โพสต์ โดย ปั้น »

ซักสามวันหนึ่งกระทู้กำลังเหมาะเลยครับ จะดันของเดิม เพิ่มของใหม่
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

แนะนำ photobucket.com ฝากรูปฟรีสมัครฟรี เร็วด้วย มีlinkรูปให้พร้อม แค่ก๊อปlinkมาวาง แค่นี้ปัญหาก็จะหมดไปครับ :) และช่วยประหยัดพื้นที่เวปThaimtbด้วยครับ
กิตติเชษฐ์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-078-2555
team: ^^noname^^
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย กิตติเชษฐ์ »

....ทำตามกติกาดีที่สุด....+1Mod
____ชีวิตเป็นของไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง____

.....ตรวจสอบการส่งของทางไปรษณีย์.....
suth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 398 5140
team: สงขลาทีม
Bike: moso 27.5er
ตำแหน่ง: suth_k@hotmail.co.th

โพสต์ โดย suth »

กิตติเชษฐ์ เขียน:....ทำตามกติกาดีที่สุด....+1Mod
+1 เห็นด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”