ขออนุญาตสอบถามครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
T_Idea
สมาชิก
สมาชิก

ขออนุญาตสอบถามครับ

โพสต์ โดย T_Idea »

ปัญหาจากการลง post ขาย Wristband ตาม link

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=579485

มีแจ้งจาก MOD ตาม copy นี้

- ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ

อ่านกติกาให้ดี เว้นซัก 3 วันค่อยลงใหม่ครับ

MOD

เลยขออนุญาตสอบถามครับ ว่า

เรื่องรูปกับป้าย log-in ก็เป็นของผมทั้งหมดที่ถ่ายมาเอง แล้วก็ไม่ได้ photoshop ตัดต่อ แต่เป็นการรวมรูปใน powerpoint slide แล้ว save เป็น jpeg เพื่อให้ดูง่ายๆในรูปเดียว เพียงแต่ผมอาจจะใช้รูปเดิมเพราะ เคยเอามาขายทีนึงแล้ว แล้วมีเพื่อนๆ สนใจมาก พอผมสั่งซื้อของตัวเองมาจาก amazon รวมถึงแจกจ่ายเพื่อนๆ ส่วนเหลือก็เอามาเผื่อท่านอื่นๆ ครับ

เลยไม่แน่ใจว่า ผิดกติกา ยังไง หรือว่า ลงผิดห้องกับของจิปาถะ ครับ ยังไงขอคำอธิบายเพิ่มด้วยครับ เพราะไม่ทราบจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: ขออนุญาตสอบถามครับ

โพสต์ โดย nbt »

เรื่องป้ายล๊อคอินไม่น่าจะผิดครับ น่าจะผิดบอร์ดมากกว่า Mod อาจจะก็อปข้อความเตือนมาผิดครับ :)
T_Idea
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขออนุญาตสอบถามครับ

โพสต์ โดย T_Idea »

ขอบคุณมากครับ
:mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”