ผมสมาชิกระดับสองแต่ตั้งกระทู้ห้องซื้อขายไม่ได้ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
kengqd
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850884796
team: [TCS]
Bike: Tarmac PRO SL
ตำแหน่ง: ซ.สวยหลวง2 แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม กรุงเทพ 10120
ติดต่อ:

ผมสมาชิกระดับสองแต่ตั้งกระทู้ห้องซื้อขายไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย kengqd »

เพราะอะไรครับผมขอบคุณครับผม
<<<{KENG}>>>[TCS}->->->
THONBURI CYCLING SPEED
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: ผมสมาชิกระดับสองแต่ตั้งกระทู้ห้องซื้อขายไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ลองหาอ่านรายละเอียดจาก 2 กระทู้นี้ดูครับ :D

รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=68841

ด่วน! ปรับกติกา สมาชิกระดับ 2,3,4 สำหรับโพสในกระดานซื้อขาย

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=279181

จากปัญหาที่กล่าวมา จึงขอปรับปรุงเงื่อนไขใหม่ดังนั้

สมาชิกระดับ1 (สามารถตั้งกระทู้ทั่วไปได้ แต่ไม่สามารถตั้งในบอร์ดซื้อขาย)
1. มีสถิติออนไลน์เกิน 1 ชั่วโมง (อ่านวิธีคิดจากกระทู้ รวมข้อสงสัยด้านบนนะครับ )

สมาชิกระดับ2 (เพิ่มสามารถตั้งกระทู้ซื้อขายได้)
1. ต้องเป็นสมาชิกเกิน 30 วัน
2. มีสถิติออนไลน์เกิน 1 day (อ่านวิธีคิดจากกระทู้ รวมข้อสงสัยด้านบนนะครับ )

ข้อสังเกตุคือ จะไม่นับจำนวนโพสแล้วนะครับ ดังนั้นไม่จำเป็นต้องมานั่งปั่นกระทู้กันอีก แต่จะเน้นที่การเปิดดูเวบ อ่านกระทู้ต่างๆก็เป็นการสะสม "สถิติออนไลน์" นั่นเอง ดังนั้นการสมัครสมาชิกไว้หลายๆชื่อก็ต้องมาสะสม "สถิติออนไลน์" ด้วย จึงจะได้รับการปรับเป็นสมาชิกระดับ2 จะทำให้การแบนผู้ทำผิดกฏกติกามีประสิทธิภาพมากขึ้น

สมาชิกระดับ3 (สามารถตั้งกระทู้ในบอร์ด "สินค้าอื่นๆที่ไม่ใช่จักรยาน")
1. ต้องเป็นสมาชิกเกิน 90 วัน
2. มีสถิติออนไลน์เกิน 5 day
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
รูปประจำตัวสมาชิก
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: ผมสมาชิกระดับสองแต่ตั้งกระทู้ห้องซื้อขายไม่ได้ครับ

โพสต์ โดย nbt »

อ่านตามลิงค์กระทู้ข้างบนนี่แหละครับ โดยเฉพาะที่ตัวหนังสือสีแดง นั่นแหละคือคำตอบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”