โพสรูปจากเวปฝากไม่ได้ครับช่วยผมที

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
watdiy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 364 3049
team: HR & Nook Naan
Bike: Trek 3900 d & Yoshida vintage
ตำแหน่ง: 49/85 นวมินทร์ บึงกุ่ม
ติดต่อ:

โพสรูปจากเวปฝากไม่ได้ครับช่วยผมที

โพสต์ โดย watdiy »

ครับ เป็นสมาชิคมาพักนึง ก่อนหน้านั้นก็เล่นเวปอื่น ๆ ทั่วไปส่วนรูปก็ใช้บริการเวปฝากเป็นเวปของ โฟโตบักเก็ต ทีนี้ศึกษารายละเอียดของเวป MTB แล้วตอนโพสจากเวปฝากให้ใช้โค๊ท BB แต่เวปโฟโตบักเก็ตที่ผมใช้บริการอยู่ไม่ยักกะเห็นมีโค๊ท BB ที่ว่าผมควรจะทำอย่างไรดีครับแนะนำผมหน่อย
ไฟล์แนบ
Untitled.jpg (49.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1805 ครั้ง
มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/2010/03/f5-amp.html
Bin Surayem
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Spe

Re: โพสรูปจากเวปฝากไม่ได้ครับช่วยผมที

โพสต์ โดย Bin Surayem »

ตรงช่องหลังคำว่า IMG code ลองเอาเมาส์ไปกดดู มันจะขึ้นให้ Copy กดเลือก แล้วเอามา วางใน ช่องข้อความที่เราจะโพสต์ได้เลยครับ ลองดูนะครับ
watdiy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 3900 d & Yoshida vintage
ตำแหน่ง: 49/85 นวมินทร์ บึงกุ่ม
ติดต่อ:

Re: โพสรูปจากเวปฝากไม่ได้ครับช่วยผมที

[quote="Bin Surayem"]ตรงช่องหลังคำว่า IMG code ลองเอาเมาส์ไปกดดู มันจะขึ้นให้ Copy กดเลือก แล้วเอามา วางใน ช่องข้อความที่เราจะโพสต์ได้เลยครับ ลองดูนะครับ[/quote]

ครับผมก็ใช้โค๊ทตรงที่แนะนำนั่นล่ะครับ ใช้กับเวปอื่น ๆ ก็ได้ไม่มีปัญหา แต่ใช้กับที่นี่ไม่ได้

ดูตัวอย่างลิงค์นี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=3570
มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/2010/03/f5-amp.html
Bin Surayem
สมาชิก
สมาชิก

watdiy เขียน:ทริปแรก TCA Fox เรือนแพหนองจอก....แทบกระอัก

ออกจากบ้าน 6 ครึ่ง ไปถีงเรือนแพ 7 โมงกว่า เห็นคนน้อย ๆ นึกว่าคงไม่สนุก..ที่ไหนได้ยังมากันไม่ครบ...อ่ะเอารูปมาฝาก

เจอหัวหน้า ( คนหลัง ) เอาเสื้อ ตนชานเมือง ให้ใส่ ? ให้ยืม ? หรือจำหน่าย ? ตอนนี้ยังไม่ทราบ ..อิอิ..แต่ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆ คร๊าบบบบ

รูปภาพ

ถอดตัวเก่งออกซะใส่กันสด ๆ ชนิดยังไม่แกะป้าย..55

รูปภาพ

จัดแถวเตรียมตัว

รูปภาพ

หัวขบวนคุ้นเด้นิ...

รูปภาพ
Bin Surayem
สมาชิก
สมาชิก

ผมลอง copy มาทั้งหมด ก็ได้นะครับ งง เหมือนกัน
Bin Surayem
สมาชิก
สมาชิก

ใช้กับเวป thaimtb ไม่ได้ซักครั้งเลยใช่มั๊ยครับ

ถ้าใช่ ลองไปดูตรงตั้งค่าส่วนตัว > ตั้งค่าบอร์ด >>ตั้งค่าการโพสต์ "กำหนดให้ใช้ BBCode ในข้อความอัตโนมัติ:" ดูว่าเปิดใช้งานรึยังครับ
youth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: touring

โพสต์ โดย youth »

photobucket
copy Direct Link มาใช้ครับ ของผมใช้ photobucket ภาพนี้

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
สวยงามเป็นเพียงความรู้สึกชั่ววูบเท่านั้น มีแต่ความจริง จึงเป็นนิรันดร์
watdiy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Bin Surayem เขียน:ใช้กับเวป thaimtb ไม่ได้ซักครั้งเลยใช่มั๊ยครับ

ถ้าใช่ ลองไปดูตรงตั้งค่าส่วนตัว > ตั้งค่าบอร์ด >>ตั้งค่าการโพสต์ "กำหนดให้ใช้ BBCode ในข้อความอัตโนมัติ:" ดูว่าเปิดใช้งานรึยังครับ

มารายงานความคึบหน้าครับ ได้แล้วครับกระผมทำตามคุณ Bin Surayem นี้แล้วใช้ได้เลยไม่ต้องฝากเวปอื่นอีกแล้ว ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากเลยครับ
youth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: touring

โพสต์ โดย youth »

รูปภาพ
สวยงามเป็นเพียงความรู้สึกชั่ววูบเท่านั้น มีแต่ความจริง จึงเป็นนิรันดร์
ming_khwunchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818372097
team: bike Touring club
Bike: Trek4400,Panasonic,Trek520

โพสต์ โดย ming_khwunchai »

ขอลองด้วยคนครับ เป็นหมือนกันเลย
รูปภาพ[/img]
รูปภาพ
nuwat48
สมาชิก
สมาชิก
Bike: salsa trek

โพสต์ โดย nuwat48 »

รูปภาพ
ขอลองบ้าง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”