สอบถามเรื่องการ โดนแบนหน่อยครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ล็อคกระทู้
รูปประจำตัวสมาชิก
3641
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899274155
team: ไร้สังกัด
Bike: neo-cot,i-drive,muddy fox,9ล9

สอบถามเรื่องการ โดนแบนหน่อยครับ

โพสต์ โดย 3641 »

พอดีวันนี้ ลงขายของ ไป เป็นของเกือบใหม่ ยังไม่ได้ใช้งานมี อุปกรณ์ ไม่ครบบ้าง เก่าเก็บบ้างแต่ขายในราคามือสอง เพียงแค่ มีที่มา มาจาก พี่ท่านหนึ่งที่ รับประกอบ จักรยาน รับซ่อมจักรยาน ไม่มี หน้าร้านอีกด้วย รับซ่อมให้ตามร้านเซียงกง รับประกอบให้พักพวกเป็นส่วนใหญ่ และที่สำคัญพี่เขา ไม่มีเทคโนโลยี ที่จะนำมาขายได้ รวมทั้งไม่ชอบที่จะต้อง ใช้คอมพิวเตอร์ พี่เขาจะมีอะไหล่ทั้งใหม่และเก่า มาฝากให้ขายบ่อยๆ บางทีผมก็ซื้อใว้เอง บางทีก็นำอุปกรณ์ที่ไม่เกี่ยวกับจักยานไปแลกมาบ้างหากคิดเป็นตัวเงิน ขาดทุนก็บ่อย
คิดเป็นกำไรบ้างก็มี ถ้าคิดว่าของที่เอาไปแลกถ้าอยู่กับเราไม่มีค่าหรือมีหลายชิ้นแล้ว
ประเดน ผมถูกเข้าใจว่า ผมเอาของใหม่มาขายในเชิง ธุรกิจ คิดแล้วรู้สึกขัดในใจนิดหน่อย ทำให้คิดว่าหากจะขายของใหม่ ในราคามือสอง ต้องให้ โกหก ว่าเป็นของส่วนตัวใช้เอง แล้วทำให้มีรอยแสดงให้เห็นว่าใช้งานแล้ว ถึงจะเอามาขายได้ ผมคิดว่าเพื่อนๆในวงการซื้อขาย น่าจะอยากได้ของใหม่ๆ ในราคาแบ่งกันใช้มากกว่าครับ

แต่มองกลับกัน จะบอกว่า ของที่ผมขาย ไม่ใช่เชิงธุรกิจก็ไม่ได้ เพราะอะไหล่บางชิ้นที่พี่เขาฝากมาก็มีราคาขั้นต่ำที่พี่เขายอมรับได้เช่นกัน และหลายๆครั้งที่ผมได้ส่วนแบ่ง หรืออะไหล่ ที่ผมอยากได้มาใช้บ้าง ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับประเด็นนี้หน่อยครับ หากจะให้ผม สมัครเป็น ร้านค้าออนไลน์ ผมไม่มีทุนขนาดนั้นหรอกครับ(ผมมองว่า หากเป็นร้านค้าออนไลน์ มันมองเป็นธุรกิจมากกว่าครับ)

:?: :?: :?: :cry:
มี XTR แค่ผ้ากันโซ่ เท่านั้น
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: สอบถามเรื่องการ โดนแบนหน่อยครับ

โพสต์ โดย WJ »

เอ ถ้าโดนแบนนี่คงเข้ามาตั้งกระทู้ไม่ได้มั้งครับ คงแค่โดนเตือนนะ :roll:

ไม่อยากเสียเงินก็สมัครพ่อค้าสมัครเล่นก็ได้นิครับ ไม่เสียรายเดือน ;)
3641
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: neo-cot,i-drive,muddy fox,9ล9

Re: สอบถามเรื่องการ โดนแบนหน่อยครับ

เดี๋ยวขอไปดูข้อมูลก่อน ขอบคุณมากครับ
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Pm ครับไม่รับโทร
Bike: trek4400

โพสต์ โดย HS6LZI »

ตอนนี้ร้านค้าออนไลน์ก็มากแล้ว เว็บคงพอมีรายได้พอเพียง

อยากให้ก็กรณี ระเบิดรถขายถึงใหม่ก็น่าจะปล่อยให้ขายครับ
ถ้าราคาถูกกว่าไปซื้อที่ร้าน เพราะรถที่ระเบิดขาย มีอะไหล่บางอย่างที่ไม่มีขายแยก

อย่างเฟรม บางรุ่นบางยี่ห้อไม่มีแยก เป็นการขายยกคัน หรืออะไหล่อื่นๆ
ถ้าไม่แพงมากนักและผู้ซื้อตอ้งการ น่าจะเป็นประโยชน์

:D
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
3641
ขาประจำ
ขาประจำ

ฝากรูปไปที่ กระดานหัดโพสท์ จะขายก็ไปที่ กระดานขาย ครับ

Mod

ฝากรูปให้ชมครับ เพื่อจะได้อ่านข้อมูลประกอบด้วยครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้ด้วยครับ
*DEORE 9sp. ใหม่แต่เก่าเก็บครับ
*ฝาก SRAM X7 เผื่อชอบแบบมือบิด ของใหม่ถอดครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”