login หาย เร็วมาก มีใครเป็นบ้างครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Punatoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: numpragun@hotmail.com
team: เข้าแกงค์ไหนหัวหน้่าตายหมด
Bike: Dahon Mu P8 สีน้ำเงิน รุ่น 2010 16/02/54
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

login หาย เร็วมาก มีใครเป็นบ้างครับ

โพสต์ โดย Punatoo »

login ได้ แป็ปเดียว เปิดหน้า 2 หน้า
login หาย
ต้อง login ใหม่เรื่อยๆ ใครเจอมั่งครับ
แว๊นอย่างมีระดับ ต้องแว๊นด้วย2ตีนถีบ
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

Re: login หาย เร็วมาก มีใครเป็นบ้างครับ

โพสต์ โดย kobfujar »

จาก...FAQ(คำถามที่พบบ่อย) : http://www.thaimtb.com/forum/faq.php#f0r2
***แนะนำให้สมาชิกทุกท่านเข้าไปอ่านบ้าง เพราะหลายคำถามก็มีคำตอบให้เรานะครับ เพื่อลดภาระของผู้ดูแลระบบครับ***

"......» ทำไมฉันถึงออกจากระบบโดยอัตโนมัติ?
ถ้าคุณไม่ได้กาถูกหน้า เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติ ขณะกำลังจะเข้าสู่ระบบ บอร์ดจะยอมให้คุณเข้าสู่ระบบเฉพาะขณะนั้น เพื่อป้องกันไม่ให้คนอื่นเข้ามาใช้ชื่อบัญชีของคุณ.ไม่แนะนำให้คุณเลือกเข้า สู่ระบบโดยอัตโนมัติ ถ้าคุณใช้คอมพิวเตอร์ร่วมกับผู้อื่น เช่น ในห้องสมุด, internet cafe, มหาวิทยาลัย, ฯลฯ....." ตามรูปด้านล่างครับ
รูปภาพ
พูดง่าย ระบบนี้มีเพื่อความปลอดภัยครับ

ที่ผมสังเกตอีกอย่าง..หากเรา Login เข้าเวบค้างไว้นานๆโดยไม่ได้เปิดดูไปหน้าอื่นๆเรื่อยๆ หรือ อ่านอยู่หน้าไหนนานๆ(ไม่ทราบเวลาแน่นอน) ระบบจะตัดเราออกจากระบบ อาจเพื่อความปลอดหรือลดภาระของระบบครับ ผมก็เคยโดนเหมือนกัน ....
Punatoo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เข้าแกงค์ไหนหัวหน้่าตายหมด
Bike: Dahon Mu P8 สีน้ำเงิน รุ่น 2010 16/02/54
ติดต่อ:

Re: login หาย เร็วมาก มีใครเป็นบ้างครับ

^^" ติก ไว้เหมือนกันนะฮะ
แบบ พอเปิด หน้าใหม่อีก แท็ป หนึ่ง login ก็หลุดเลย TT

ขอบคุณครับผม :)
แว๊นอย่างมีระดับ ต้องแว๊นด้วย2ตีนถีบ
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

น่าจะเป็นที่ระบบอินเตอร์เนตที่ใช้อยู่ ลองถามผู้ดูแลระบบดูว่าต่อเนตแบบไหน มี firewall ,load balancer ,proxy หรือเปล่า อาจมีผลครับ ถ้าเป็นเนตทั่วไปไม่น่าจะเป็นอะไร

หรืออาจจะลงโปรแกรมพวก security ต่างๆในคอม ถ้าไม่สามารถบันทึก cookie ได้ ก็จะมีปัญหากับการ login ครับ
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

เป็นกับ Internet Explorer7 ใช่ไหมครับ ผมก็เป็นเหมือนกัน ไม่ใช่ Anti Virus ครับ ผมลอง Disable แล้ว ไม่หาย
ตอนนี้เลยใช้ Firefox เข้า thaimtb แทน เลยไม่มีปัญหา ยังไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
Punatoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ของผม google chorme นะครับ
ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ^^"

แต่ตอนนี้ดีขึ้น วัน หนึ่งครั้ง 1
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

ผมก็ยังเป็นครับ
คือเปิดหน้าเวบไว้แล้วไปทำอย่างอื่นๆนานๆโดยที่หน้าเวบ Thaimtb ไม่ได้มีการกดใดๆเลยนานๆ โดนเตะออกจากระบบครับ
แต่ก็ไม่เป็นไร ผมถือว่า ดีแล้วครับ ปลอดภัยดี
Legend
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized, Giant
ตำแหน่ง: Suphanburi, Thailand

โพสต์ โดย Legend »

ติ๊กเข้าสู่ระบบอัตโนมัติครับ ปิดเครื่อง เปิดใหม่ ยังเข้าให้เลยครับ
S-WORKS
stoptech
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย stoptech »

ผมว่าแล้วแต่เครื่อง แล้วแต่ระบบของแต่ละคนครับ บางคนเป็นบางคนไม่เป็น

ผมแค่เปลี่ยนหน้า หรือกดเข้าไปดูข้อความก็เด้งแล้วครับ เป็นวันละหลายสิบที :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”