แจ้งปัญหาการเปลี่ยน email ที่จะไม่ได้รับการ ยืนยันอีเมล ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
imsu
สมาชิก
สมาชิก

แจ้งปัญหาการเปลี่ยน email ที่จะไม่ได้รับการ ยืนยันอีเมล ครับ

โพสต์ โดย imsu »

เป็นปัญหาที่ผมเมลขอให้เวบมาสเตอร์ช่วยเหลือแล้ว แต่ก็ยังคงไม่ได้รับ อีเมลจากระบบ ที่จะใช้คลิ๊กลิ้งค์เพื่อ ยืนยันอีเมล ครับ

อันนี้สำคัญมาก เพราะถึงจะเปลี่ยนอีเมลสำเร็จ แต่ถ้า ยืนยันอีเมล ไม่ได้ สมาชิกก็จะไม่สามารถ เข้าสู่ระบบ ได้
อีเมลที่ไม่สามารถ ยืนยันอีเมล กับเวบ ThaiMTB ก็คือ tutanota.com นะครับ อย่าได้ใช้เมลนี้กับ ThaiMTB เด็ดขาดถ้าไม่อยากสมัครสมาชิกใหม่ แบบผม :( :( :(

อธิบายคร่าว ๆ นะครับ เวลาเราเข้าไปเปลี่ยนอีเมลเสร็จแล้ว เราจะเข้าสู่ระบบไม่ได้ จนกว่าจะยืนยันอีเมลใหม่
โดยทางเวบ ThaiMTB จะส่ง อีเมลไปที่ อีเมลใหม่ ที่เราเพิ่งเปลี่ยน เพื่อให้กดลิ้งค์ ยืนยันอีเมล กลับมา

ปัญหาก็คือ ผู้ที่ใช้เมล tutanota.com จะไม่ได้รับอีเมลที่ระบบส่งไปจาก ThaiMTB เพื่อใช้ ยืนยันอีเมล ครับ
ไม่ว่าคุณจะกดปุ่ม "ส่งอีเมลยืนยันอีกครั้ง" สักเท่าไร ก็จะไม่มีเมลไปที่ tutanota.com

ไม่ได้พิมพ์อีเมลใหม่ผิดแน่นอน ผมลองจนแน่ใจแล้วถึงเอามาเตือน ลองทั้งเปลี่ยนอีเมล ทั้งสมัครใหม่แล้วลองเปลี่ยนอีเมล ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”