รบกวนขอคำแนะเรื่องการซื้อของผ่านทางเว็บ Thaimtb กับทางแอดมินด้วยครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)

รบกวนขอคำแนะเรื่องการซื้อของผ่านทางเว็บ Thaimtb กับทางแอดมินด้วยครับ

โพสต์ โดย nutwaa » 30 ก.ค. 2016, 15:47

ภาพหน้าจอ 2016-07-30 15.28.47.png
ขอคำแนะหน่อยครับ ของไม่ครบขาดที่อุดไฟท้าย ทางผู้ขายไม่ได้แจ้งในกระทู้ ผมอยากขอคืนของ ลักษณะแบบนี้ เป็นความผิดของผมหรือเปล่าครับหรือทางผู้ขายต้องรับผิดชอบ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Re: รบกวนขอคำแนะเรื่องการซื้อของผ่านทางเว็บ Thaimtb กับทางแอดมินด้วยครับ

โพสต์ โดย DXBicycle » 30 ก.ค. 2016, 18:34

ไม่ทราบว่าได้ติดต่อผู้ขายหรือยังครับ
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง

Re: รบกวนขอคำแนะเรื่องการซื้อของผ่านทางเว็บ Thaimtb กับทางแอดมินด้วยครับ

โพสต์ โดย nutwaa » 30 ก.ค. 2016, 19:30

DXBicycle เขียน:ไม่ทราบว่าได้ติดต่อผู้ขายหรือยังครับ

ติดต่อแล้วครับ แต่พี่เค้าบอกว่าน่าจะไม่ใช้ความผิดเค้า พี่เค้าบอกว่าให้ทาง แอนมินช่วยพิจรณาว่าเค้าผิดหรือเปล่าถ้าผิดพี่เค้าอาจจะยอมให้คืนของได้ครับ

โพสต์ โดย DXBicycle » 30 ก.ค. 2016, 20:13

nutwaa เขียน:
DXBicycle เขียน:ไม่ทราบว่าได้ติดต่อผู้ขายหรือยังครับ

ติดต่อแล้วครับ แต่พี่เค้าบอกว่าน่าจะไม่ใช้ความผิดเค้า พี่เค้าบอกว่าให้ทาง แอนมินช่วยพิจรณาว่าเค้าผิดหรือเปล่าถ้าผิดพี่เค้าอาจจะยอมให้คืนของได้ครับ

แจ้งให้แล้วครับ รอท่านnbtมาตัดสินให้ครับ
วันนี้คุณขี่จักรยานแล้วหรือยัง

โพสต์ โดย nutwaa » 30 ก.ค. 2016, 20:29

DXBicycle เขียน:
nutwaa เขียน:

แจ้งให้แล้วครับ รอท่านnbtมาตัดสินให้ครับ

ขอบคุณครับพี่

โพสต์ โดย nbt » 03 ส.ค. 2016, 01:03

ถ้าตามรูปและรายละเอียด ผู้ขายก็ไม่ได้แจ้งว่ามีส่วนนั้นด้วยนะครับ ไม่น่าจะถือว่าผิดจากที่ประกาศ
(ยกเว้นเป็นอะไรที่เป็นที่รู้กันว่าต้องแถมให้แน่ๆถึงไม่บอกก็ต้องให้ เช่น ขายกระติกน้ำต้องมีฝาด้วย)