ปัญหาการโพสโดยไม่ตั้งใจ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nuu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815828283
Bike: รถจ่ายกับข้าว

ปัญหาการโพสโดยไม่ตั้งใจ

โพสต์ โดย nuu »

ผมเคยเจอปัญหาการโพสในห้องมือสองครับเลยอยากนำมาแจ้งไว้เผื่อเป็นแนวทางแก้ไข ผมลงขายของในห้องมือสอง ใช้งานห้องนี้มาหลายปีไม่เคยพลาด จนครั้งที่เกิดปัญหา กำลังพิมพ์ข้อมูลอยู่ มีคนโทรเข้ามาถามของที่ลงขาย ทั้งๆที่ผมยังไม่กดส่ง ปรากฎว่า กระทู้ผมโพสไปแล้วทั้งๆ ที่ผมยังคาอยู่ในหน้าใส่ข้อมูลเพราะยังลงข้อมูลไม่หมด งงมาก ปกติโพสแล้วจะมีหน้าต่างแจ้งว่าโพสแล้ว แต่ตอนนั้นยังพิมพ์ค้างอยู่เลย ไม่รู้มันไปได้ไง ่กระทู้นั้นเลยค้างๆคาๆเรื่องข้อมูล ผมเลยไม่ตัดสินใจโพสต่อเพราะกลัวมัน เด้งขึ้นอีกหลายหัวข้อ ตอนนี้จะโพสทีก็มันเด้งไปเอง ฝากเอดมินช่วยดูด้วยครับ ผมว่าตั้งแต่ปรับเวบ ปัญหาโพสเบิ้ลมีบ่อย โดยเฉพาะห้องมือสอง อาจเกิดจากระบบรวนหรือคนใหม่มือใหม่ ก็ไม่รู้ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”