ระดับสมาชิกไม่เลื่อน

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sungsan01
สมาชิก
สมาชิก
Bike: canyon aeroad ,ultimate cf slx

ระดับสมาชิกไม่เลื่อน

โพสต์ โดย sungsan01 »

รบกวนครับ ช่วยดูให้ทีครับ
รูปภาพ
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระดับสมาชิกไม่เลื่อน

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=103353

Q: สมัครสมาชิกตั้งนานเกิน 1 ชั่วโมง หลายๆเดือนแล้วด้วยซ้ำ ทำไมยังไม่เลื่อนขั้นเป็น "สมาชิกระดับ1"

A: การเลื่อนขั้นเป็นสมาชิกระดับ1 ดูที่"สถิติออนไลน์"นะครับ ไม่ใช่ว่าสมัครสมาชิกมานานเท่าไหร่แล้ว ดังนั้นใครจะสมัครสมาชิกทิ้งไว้นานๆ หรือสมัครหลายๆชื่อก็ไม่มีประโยชน์นะครับ

Q: "สถิติออนไลน์" มีวิธีนับอย่างไร

A: "สถิติอออนไลน์" คือการจับเวลาว่าเราเข้ามาอ่านเวบบ่อยแค่ไหน คนที่สถิติออนไลน์เยอะๆคือคนที่เปิดดูนู่นดูนี่ไปเรื่อยๆ จะโพสหรือไม่โพสไม่เกี่ยวกับสถิติออนไลน์ครับ คือระบบจะเช็คกิจกกรรมการใช้งานเวบ ไม่ใช่การเปิดหน้าจอไว้เฉยๆ เช่นถ้าเราเปิดดูกระทู้ใดๆแล้วตั้งทิ้งไว้ 5 นาทีโดยเราไม่ได้เปิดกระทู้หน้าไหนต่อ สถิติออนไลน์ก็จะหยุดนับ และจะนับเวลาต่อ เมื่อเราเปิดดูเวบกระทู้ต่างๆต่อไปครับ
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

Re: ระดับสมาชิกไม่เลื่อน

โพสต์ โดย nbt »

ตามรูปถือว่าเป็นสมาชิกระดับหนึ่งแล้ว ถ้าขึ้นเป็นระดับสองก็จะแสดงในลิสว่าเป็นสมาชิกของทั้งระดับ1และ2
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”