...วันนี้ ลงรูป แล้วภาพไม่ชัดครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)

...วันนี้ ลงรูป แล้วภาพไม่ชัดครับ

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง » 10 ก.ค. 2015, 22:40

...ขนาดภาพเท่ากัน ลงเมื่อสัปดาห์ที่แล้วชัด วันนี้รูปไม่ชัดต้องกดเข้าไปดูที่รูปถึงจะได้ภาพชัดๆ ภาพเก่าไม่มีปัญหา ยังชัดเหมือนเดิม เป็นเฉพาะภาพที่ลงใหม่ครับ

Re: ...วันนี้ ลงรูป แล้วภาพไม่ชัดครับ

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง » 10 ก.ค. 2015, 22:51

...สรุป ต้องลดขนาดภาพ ให้กว้างไม่เกิน900pix ถึงจะชัด