ไม่สามารถตั้งกระทู้ซื้อขายห้องบอร์ดซื้อ-ขายรวมได้

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
Chiewarom
สมาชิก
สมาชิก

ไม่สามารถตั้งกระทู้ซื้อขายห้องบอร์ดซื้อ-ขายรวมได้

โพสต์ โดย Chiewarom »

ขอรบกวนตรวจสอบหน่อยนะคะ เนื่องจากไม่สามารถเข้าไปตั้งกระทู้ได้ค่ะ
Capture.JPG (27.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1251 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
ทีมงาน Mod
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ไม่สามารถตั้งกระทู้ซื้อขายห้องบอร์ดซื้อ-ขายรวมได้

โพสต์ โดย ทีมงาน Mod »

รวมข้อสงสัย ทำไมโพสไม่ได้ , การเลื่อนขั้นสมาชิก

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=103353

Q: ตอนนี้เป็นสมาชิกระดับ2 แล้ว แต่ทำไมยังมองไม่เห็นปุ่มตั้งกระทู้ในกระดานซื้อขาย
A: ในหน้า "บอร์ดซื้อขายรวม" ซึ่งเป็นหน้ารวมบอร์ดย่อยหลายๆบอร์ด เช่น (ขาย/ซื้อ/ร้านค้า/...) จึงจะไม่มีปุ่มตั้งกระทู้นะครับ (เพราะไม่รู้ว่าคุณอยากจะตั้งกระทู้ในหมวดไหน)

การจะตั้งกระทู้ในบอร์ดต่างๆ จากหน้า "สารบัญบอร์ด" ให้เลือกเข้าไปยัง บอร์ดย่อยต่างๆ ที่ต้องการก่อนครับ เช่น "ประกาศขายมือสอง" ดังรูป

แล้วจึงจะเห็นปุ่ม" ตั้งกระทู้" ครับ (ถ้าไม่เป็นสมาชิกระดับสองขึ้นไปก็จะไม่เห็นปุ่มนี้นะครับ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”