เมษายน 2555

ผู้ดูแล: เสือรักษ์ อิสระ, jim jazz

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานถลาง,ภูเก็ต ตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2554
โดยกลุ่มผู้สนใจกิจกรรมจักรยานเพื่อสุขภาพและกีฬา ในชุมชนเขตอำเภอถลาง และใกล้เคียง
สำนักงานชมรมจักรยานถลาง ภูเก็ต
ตั้งอยู่ ณ บ้านเลขที่ 119/1-4 หมู่ที่ 1 ตำบลกระษัตรี อำเภอถลาง จังหวัดภูเก็ต 83110
ปัจจุบันมีสมาชิกกลุ่ม จำนวน 63 คน มีความประสงค์ร่วมกัน
จัดตั้งชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพและกีฬาขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์ดังนี้
1. เพื่อส่งเสริมให้เด็ก เยาวชนและประชาชนได้ร่วมกิจกรรมของชมรมเพื่อพัฒนาให้เป็นทรัพยากรมนุษย์ที่มีคุณภาพ ทั้งด้านสุขภาพ ร่างกาย จิตใจ สังคมและสติปัญญา
2. เพื่อใช้กิจกรรมของชมรมไปพัฒนาความมีจริยธรรม ความมีระเบียบวินัย มีน้ำใจเป็นนักกีฬา เคารพกติกา และอยู่ร่วมกันในสังคมประชาธิปไตยได้อย่างมีความสุข
3. เพื่อเสริมสร้างความสามัคคีอันดีระหว่างสมาชิก
4. เพื่อให้สมาชิกทุกคน มีส่วนร่วมในการดูแลบำรุงรักษาและพัฒนาชมรมให้ยั่งยืน

ผู้ประสานงานและดูแลบอร์ด นายดำรงศักดิ์ สาระโบก(เสือรักษ์อิสระ)
(ประชาสัมพันธ์ชมรมจักรยานถลาง)
เบอร์โทรฯที่ติดต่อได้สะดวก 0818934016
vi'komo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895875420
team: ชมรมจักรยานถลาง ภูเก็ต
Bike: Cannondale F3 Titanos
ติดต่อ:

Re: เมษายน 2555

โพสต์ โดย vi'komo »

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:
vi'komo เขียน:
Arm3T เขียน:1ใน100 ต้องเสือท่านนี้
รูปภาพ
:o :o :o ถามหาเสือบ่าวจังน่ะเสือเติ้ล...มีเรื่องรัยกับเสือบ่าวหรอครับ :D :D :D

ผมเจอแล้วครับ วันนี้ ยิ้มอย่างเดียว ไม่ยอมคุย :roll: :roll: :roll:
จะคุยได้ไงละครับ เสือบ่าว เล่นปั่นไม่รอเสือเติ้ลเลย ดีนะที่เสือเติ้ลยังยิ้มออก :D :D :D ถ้าเป็นเสือก๊วนคงจะโกรธเสือบ่าวแล้วละ ทิ้งเพื่อนอยู่ข้างหลังตลอดนิ๊ :o :o :o [/quote]

5555 ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ พี่เสือรักษ์ :o :o
อุปสรรคคือแบบทดสอบของชีวิต
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือรักษ์ อิสระ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841870149
Bike: specialized M4

โพสต์ โดย เสือรักษ์ อิสระ »

ไกล้ถึงเวลาเคาะห์สนิมกันแล้วละครับ วันอาทิตย์ที่ 22 นี้อย่าลืมไปเคาะห์สนิมได้เลยครับ ที่บ้านในไร่ นาใด้นะครับ
เสือจิมว่าเพรือ รถเทศบาลว่าไง เอาไง หรือว่าไปกันเอง สั่งแล้วเงียบไปเลยนะ
การนินทาว่าร้ายเป็นเรื่องของเขา...การให้อภัยเป็นเรื่องของเสือรักษ์อิสระ...คติ...ความกลัว...จะทำให้เสื่อม
Arm3T
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
Bike: Merida,cannondale

โพสต์ โดย Arm3T »

แต่ถ้าฝาก 037 ต้องฝากกับผมแระเสือรักษ์น่ะครับเสือเก๋ :D :D [/quote]
[color=#0000FF]ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยเสืออาร์ม 037 จัดมาเลยเสือเก๋ ฝากไว้บ้านเสือจิมก่อนก็ได้นะ สัก 1 ลังก็พอ :o :o :o เดี๋ยวเสืออาร์มไปเอามาแช่ร์เย็นเองแหละ :lol: :lol: :lol: [/size][/color][/quote]

:lol: :lol: :lol: เอามาไว้บ้านผมเลยดีกว่ามั้งครับ...ไผมไม่ต้องไปเอาหลาว :D :D เอามาถึงผมได้แช่เลย :lol: :lol: :lol:
Impossible>> I'm Impossible>>...ถ้าตัวเราเดินหน้า คำว่า "เป็นไปไม่ได้"... สักวันหนึ่งก็จะ "เป็นไปได้" !!
Arm3T
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:
bestphuket เขียน:
Arm3T เขียน:ขณะนี้เวลา 15.39น. ใครไปออกรอบแถวไหนกันบ้างครับ... :D
บ้านผมฝนตก ครับ...
การปั่นจักรยานมันมีอยู่ 2 อย่างที่จะต้องจดจำหรือวิเคราะห์โดยเสือรักษ์ คือ 1) คือชอบ 2) คือรัก
ชอบหมายถึง วันไหนก็ได้ที่มีเวลาว่าง หรือว่าวันไหนก็ได้ที่เห็นเพื่อนๆปั่น แล้วก็เอาจักรยานมาปั่นเหมือนเพื่อน นั้นถือว่าชอบ
รักหมายถึง วันไหนก็ได้ถึงฝนจะตก ถึงฟ้าจะร้อง เราจะต้องปั่นเพราะว่าเราจะรักมัน รักการปั่น นั้นถือว่าเรารักจักรยานจริงๆ
พอเมฆเป็นสีดำแล้วก็ไม่ออกปั่น ฝนตกนิดหน่อยหยบแล้ว อะไรอย่างนี้ถือว่าเรานั้นไม่เป็นคนรักตัวจริง คนที่รักจะต้องปั่นอยู่ตลอดนะครับ เขาถึงเรียกว่ารักครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:อยากจะเก่งต้องรักนะครับ ขอให้จำเอาไว้ ด้วยรักและหวังเหวิด
:lol: :lol: :lol: ทฤษฏีของเสือรักษ์ อิสระ(ไม่มีภาระ)
Impossible>> I'm Impossible>>...ถ้าตัวเราเดินหน้า คำว่า "เป็นไปไม่ได้"... สักวันหนึ่งก็จะ "เป็นไปได้" !!
Arm3T
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:ไกล้ถึงเวลาเคาะห์สนิมกันแล้วละครับ วันอาทิตย์ที่ 22 นี้อย่าลืมไปเคาะห์สนิมได้เลยครับ ที่บ้านในไร่ นาใด้นะครับ
เสือจิมว่าเพรือ รถเทศบาลว่าไง เอาไง หรือว่าไปกันเอง สั่งแล้วเงียบไปเลยนะ
งานนี้เสือรักษ์เอาจริงแล้วครับ :lol: :lol: :lol: อย่าลืมเติมเชื้อเพลิง 037 ก่อนน่ะครับ...จะได้วิ่งเร็ว :D :D
เสือรักษ์ อิสระ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841870149
Bike: specialized M4

โพสต์ โดย เสือรักษ์ อิสระ »

[size=150]หมูกะทะ ครุอังคณาบอกว่า เสือจิมเบี้ยวแล้ว :lol: :lol: :lol: โธ่ธธธธธธธธธธธธธธธเราอุตส่าห์ ว่าเสือจิมเป็นคนพูดจริงทำจริง อย่างนี้ต้องถึงเสืออาร์มแล้วละ ว่าไงเสืออาร์ม เอาไง เสือจิมเบี้ยวแล้วเด้ :lol: :lol: :lol: [/size]
การนินทาว่าร้ายเป็นเรื่องของเขา...การให้อภัยเป็นเรื่องของเสือรักษ์อิสระ...คติ...ความกลัว...จะทำให้เสื่อม
Arm3T
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:[size=150]หมูกะทะ ครุอังคณาบอกว่า เสือจิมเบี้ยวแล้ว :lol: :lol: :lol: โธ่ธธธธธธธธธธธธธธธเราอุตส่าห์ ว่าเสือจิมเป็นคนพูดจริงทำจริง อย่างนี้ต้องถึงเสืออาร์มแล้วละ ว่าไงเสืออาร์ม เอาไง เสือจิมเบี้ยวแล้วเด้ :lol: :lol: :lol: [/size]
:lol: :lol: :lol: ไปกินกันเองเลยครับเสือรักษ์...จัดเชื้อเพลิง 037 สัก 1 ลัง :D :D
jim jazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 7292709
team: ถลางจ ภูเก็ต
Bike: cannondale
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jim jazz »

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:ไกล้ถึงเวลาเคาะห์สนิมกันแล้วละครับ วันอาทิตย์ที่ 22 นี้อย่าลืมไปเคาะห์สนิมได้เลยครับ ที่บ้านในไร่ นาใด้นะครับ
ท่านประธานเสกบอกว่า ถ้าไปกันเยอะๆ จะขอรถเทศบาลให้ครับ
jim jazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 7292709
team: ถลางจ ภูเก็ต
Bike: cannondale
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jim jazz »

เสือรักษ์ อิสระ เขียน:[size=150]หมูกะทะ ครุอังคณาบอกว่า เสือจิมเบี้ยวแล้ว :lol: :lol: :lol: โธ่ธธธธธธธธธธธธธธธเราอุตส่าห์ ว่าเสือจิมเป็นคนพูดจริงทำจริง อย่างนี้ต้องถึงเสืออาร์มแล้วละ ว่าไงเสืออาร์ม เอาไง เสือจิมเบี้ยวแล้วเด้ :lol: :lol: :lol: [/size]
ไม่เบี้ยวครับ. แต่ยังไม่สะดวกครับ :oops:
bestphuket
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815351703
team: Born Free to Run
Bike: F9

โพสต์ โดย bestphuket »

1ใน100 ต้องเสือท่านนี้
รูปภาพ
.......

รูปภาพ

เสือเติัล มาทำให้เสือหลับตื่นเสียแล้ว เมือเช้ามารับผมถึงบ้าน
ถามผมว่าจะไปไหนดี ผมบอกว่าไปไหนก็ได้ แค่นั้น ทับละมุเลยครับ ไปกลับสนามบิน 185 Km .
ได้จอดกินโรตีรองท้อง
รูปภาพ
เห็นบอกผมว่า อย่าไปตามเสือรักษ์ ถ้ามัวตามเสือรักษ์ ก็จะแพ้เสือรักษ์ เอาปั่นให้ไกลๆเข้าไว้แรงจะได้อยู่ตัว วันละ40kmสำหรับคนไม่สบายปั่น ..
"แพ้เพราะสู้ดีกว่าอยู่เฉยแล้วแพ้" หมอเขียว - ใจเพชร กล้าจน
kae-lonely
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kae-lonely »

bestphuket เขียน:1ใน100 ต้องเสือท่านนี้
รูปภาพ
.......

รูปภาพ

เสือเติัล มาทำให้เสือหลับตื่นเสียแล้ว เมือเช้ามารับผมถึงบ้าน
ถามผมว่าจะไปไหนดี ผมบอกว่าไปไหนก็ได้ แค่นั้น ทับละมุเลยครับ ไปกลับสนามบิน 185 Km .
ได้จอดกินโรตีรองท้อง
รูปภาพ
เห็นบอกผมว่า อย่าไปตามเสือรักษ์ ถ้ามัวตามเสือรักษ์ ก็จะแพ้เสือรักษ์ เอาปั่นให้ไกลๆเข้าไว้แรงจะได้อยู่ตัว วันละ40kmสำหรับคนไม่สบายปั่น ..
ฟิตจิงๆๆสองเสือนี้ :lol: :lol: :lol:
kae-lonely
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kae-lonely »

vi'komo เขียน:
pontalang เขียน:
jim jazz เขียน:คนหล่อณ.สารสิน :D
รูปภาพ
บังบ่าวไปดูเหตุการณ์หรือว่าคิดสั้นที่ล้อไหลไม่ดีเท่าของโกก๊วน

ของผมน้ำหนักเยอะแล้ว เลยมีแรงไหลอยู่แล้วครับ 5555 :lol: :lol: :lol:
คนนี้ตอนนี้ไม่อยู่ในประเทศไทยคับ :lol: :lol: ได้ข่าวว่าไปเก็บตัวแถวๆๆเกาหลีคับ :lol: :lol:
pontalang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: cannondale supersix,cannondale flash f2

โพสต์ โดย pontalang »

วันนี้เงียบมากๆ
bestphuket
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815351703
team: Born Free to Run
Bike: F9

โพสต์ โดย bestphuket »

pontalang เขียน:วันนี้เงียบมากๆ
เขาเตรียมตัวแข่งไตร พรุ่งนี้เสือพล ไม่ไปแข่งด้วยหรือครับ
"แพ้เพราะสู้ดีกว่าอยู่เฉยแล้วแพ้" หมอเขียว - ใจเพชร กล้าจน
พนมพล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894740024
team: ชมรมจักรยานถลางภูเก็ต
Bike: CANNONDALE scalpel team ,SIX carbon ,SPECIALIZED S-WORKS Stumpjumper HT carbon 29 er Year 2013

โพสต์ โดย พนมพล »

bestphuket เขียน:
pontalang เขียน:วันนี้เงียบมากๆ
เขาเตรียมตัวแข่งไตร พรุ่งนี้เสือพล ไม่ไปแข่งด้วยหรือครับ
มันไปแข่งตับครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานถลาง จ.ภูเก็ต”