+++ บันทึกความทรงจำ...นครนายก "จ้าวมะยงชิด" 03-03-2555 +++

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
รูปประจำตัวสมาชิก
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

+++ บันทึกความทรงจำ...นครนายก "จ้าวมะยงชิด" 03-03-2555 +++

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

+++ บันทึกความทรงจำ...นครนายก "จ้าวมะยงชิด" +++

...ขออนุญาติ "พี่mod" เปิดกระทู้นี้ที่ห้อง "ฅน...ครยก" เลยแล้วกันนะครับ เอาไว้ดูกันเล่นๆ :mrgreen:

...ขอเปิดกระทู้ไว้ก่อน เดี๋ยวมีเวลาจะมาลงเรื่อยๆ ครับ :D (ช่วงนี้ รู้สึกตัวเอง ยุ่งๆ ยังไงก็ไม่รู้) :? :?

...ช่างภาพ หรือ ทีมงานท่านใด มีรูปภาพย้ายเอาเข้ามาไว้ที่นี่เลยก็ได้ครับ (แล้วแต่สะดวก)

+++ ฝากผลงานชิ้นแรกก่อนครับ +++

...บันทึกช่วง stage ออกมาจาก track ครับ

ปล.ต้องขออภัยภาพไม่ค่อยชัดเจน เนื่องจากmemory ในกล้องผมมีน้อย ต้องปรับความละเอียดต่ำ (ขนาดโทรศัพท์มือถือ) เพื่อที่จะบันทึกภาพได้ยาวนานขึ้นครับ :mrgreen: (เอาไว้โอกาสหน้าค่อยซ่อมใหม่ครับ) :lol: :lol: :lol:

Take 2 (ไปแก้ไขมาแล้ว แต่ไม่รู้จะโดน block อีกหรือเปล่าครับ) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

[youtube]0A8EpMb8o2U&feature=youtu.be[/youtube]

ปล. ถ้าโดน block อีก ก็ชมแบบ "ละครเงียบ" ไปแล้วกันครับพี่น้องงงงงงงงงง :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย เสืออิฐ คนหลังอาน เมื่อ 22 มี.ค. 2012, 23:01, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
firstkung00
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-4422714
Bike: Trek

Re: +++ บันทึกความทรงจำ...นครนายก "จ้าวมะยงชิด" 03-03-2555 +++

โพสต์ โดย firstkung00 »

สุดยอดดดดด รอชมคร้าบ บ บ บ บ :D :D
FirstKY :D
▄▀▄▀ The best way to predict the future is to invent it.“วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การ""สร้าง""มันขึ้นมา” - Alan Kay ▀▄▀▄
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

Re: +++ บันทึกความทรงจำ...นครนายก "จ้าวมะยงชิด" 03-03-2555 +++

โพสต์ โดย boyae »

คลิปเสืออิฐ มีลิขสิทธิ์ครับดูไม่ได้เลย :( :( :( :(
ทิวากร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-977692สอง
team: ขุนหาญทีม
Bike: เปลี่ยนเป็นเทคแล้ว

โพสต์ โดย ทิวากร »

boyae เขียน:คลิปเสืออิฐ มีลิขสิทธิ์ครับดูไม่ได้เลย :( :( :( :(
ผมก็ดูไม่ได้ครับ
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=332042
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

โพสต์ โดย ป๊อก »

ดูคลิปไม่ได้เหมือนกัน...เสืออิฐ...
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

ไปขโมยของใครมา เจ้าของเขาตามเจอแล้ว :lol:
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

:P ต้องลบเพลงออกครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

boyae เขียน:คลิปเสืออิฐ มีลิขสิทธิ์ครับดูไม่ได้เลย :( :( :( :(
ทิวากร,ป๊อก,ครูชิต,veenono

... :? เอ๊ะ !!! สงสัยมีอะไร "ผิดพลาด" ทางเทคนิค :?

...แต่เครื่องที่ผม เล่นอยู่มันดูได้ ปกตินะเนี่ยะ :? :? :? :D

...ลองใหม่อีกทีครับ พี่น้องงงงงงงงง :D

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

รูปภาพ
ทิวากร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-977692สอง
team: ขุนหาญทีม
Bike: เปลี่ยนเป็นเทคแล้ว

โพสต์ โดย ทิวากร »

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:
ทิวากร,ป๊อก,ครูชิต,veenono

... :? เอ๊ะ !!! สงสัยมีอะไร "ผิดพลาด" ทางเทคนิค :?

...แต่เครื่องที่ผม เล่นอยู่มันดูได้ ปกตินะเนี่ยะ :? :? :? :D

...ลองใหม่อีกทีครับ พี่น้องงงงงงงงง :D
สงสัยเสืออิฐมีบัตรผ่านแน่นอนหรือไม่ก็เป็นเน็ตคนละยี่ห้อ.... ยังดูไม่ได้ครับ
คุณไม่รู้หรอกว่าอะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เคยเห็นของจริง

บึงกาฬ-ชายแดนลาวเวียดนาม-ฮานอย..กดครับ

สำราจเส้นทางสายใหม่ ไปกัมพูชาพริบตาเดียว ชมนครวัด นครธมด้วยกัน..กดเบาๆครับ

อุ้มผาง ทีลอซู ถนนลอยฟ้า http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=267185

เวียงจันทน์-หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=332042
ขาประจำ
ขาประจำ

พอจะเจอต้นเหตุแล้วครับ :?

...เค้าบอกประมาณนี้

"วิดีโอของคุณถูกบล็อกทุกที่ยกเว้นในพื้นที่เหล่านี้:

American Samoa, Belgium, Canada, Luxembourg, Mexico, Netherlands, United States"

...ตอนนี้ผมเล่นอยู่ที่ "ลักเซมเบิร์ก" กำลังให้ andy schleck เทรนด์ ให้อยู่ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...เดี๋ยวขอไป "แก้ไข" ก่อนนะครับ ค่อยว่ากันใหม่ เดี๋ยวโดน "ฟ้อง" เอา :mrgreen:

mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

:o :o :o :shock: :shock: :shock: :lol: :lol: :lol:
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

เอาทนายมั้ยพี่ กฎหมายทรัพย์สินทางปัญญา ผมได้ good นะพี่ อิอิ

ตอนนี้เรื่องลิขสิทธิ์ในโลกออนไลน์กำลังร้อนแรง เนื่องมาจากกฎหมาย SOPA ของอเมริกา
ต่อไปนี้ก็จะโหลดเพลงสากลออนไลน์ได้ยากขึ้น หรือหนัง....ยากขึ้น อะไรที่โหลดได้ฟรีในเน็ต เพราะเว็บรับฝากไฟล์ใหญ่ๆต้องจำกัดสิทธิผู้ใช้หรือถ้ามีการปล่อยให้ดาวโหลดกันอย่างโจ่งครึ่ม อเมริกาที่มีกฎหมายนี้อยู่ในมือ ก็จะฟ้องปิดเว็บแล้วก็เรียกค่าเสียหายหมดตูดกันเลยทีเดียว :lol: :lol: :lol: (ฟ้องเจ้าของเว็บนะ)
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
ขาประจำ
ขาประจำ

Anakee99 เขียน:เอาทนายมั้ยพี่ กฎหมายทรัพย์สินทางปัญญา ผมได้ good นะพี่ อิอิ
...ถ้างั้น "สู้ใจขาด" ไปเลยน้องนัท :mrgreen:

...แต่พี่ยืม ล้อ cosmic เป็น "หลักประกัน" ก่อนแล้วกัน ถ้าชนะ ค่อย จัด "Zip" คืนให้ครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

To... ท่านหัวหน้าฯ :D

ทูมอโร่ ถ้ามีจังหวะเดี๋ยวจะเอา ต้นฉบับclip (ที่มีปัญหา) ไปฝากไว้ที่ร้านแล้วกันครับ เดี๋ยวตัดต่อใหม่ค่อยว่ากันที่หลัง :mrgreen:

mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

[youtube]TcWS0GyniH8&feature[/youtube]

Clip by เสืออิฐ คนหลังอาน :P
Up Load by เสือเฟริส บ้านไร่
:P
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”