นครนายก..คุยกัน เดือน มิถุนายน 54 เดือนนี้ทั้ง ร้อน ทั้ง ฝน..

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
รูปประจำตัวสมาชิก
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

Re: นครนายก..คุยกัน เดือน มิถุนายน 54 เดือนนี้ทั้ง ร้อน ทั้ง ฝน..

โพสต์ โดย ป๊อก »

สู้ต่อไปนะเสือลุงเปี๊ยก..ขอส่งกำลังใจให้..หายไวๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

Re: นครนายก..คุยกัน เดือน มิถุนายน 54 เดือนนี้ทั้ง ร้อน ทั้ง ฝน..

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

ทายดูซิว่าใครในภาพนี้ :lol: :lol: :lol: ทายถูกไม่มีรางวัล
รูปภาพ
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
oscar
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8519595
team: ฅน...ครยก
Bike: Colnago SLX Conic Klein Attitude (Red Chi)
ตำแหน่ง: ดอนเมือง-นครนายก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oscar »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:...เมื่อวานตอนค่ำๆ ได้ไปเยี่ยมลุงเเป๊ยกมาครับ ตอนนี้พักรักษาตัวอยู่ที่ตึกบริพัตร์ (ตึกอุบัติเหตุเก่า) ชั้น 2 เตียงที่ 13 ครับ............
:o :o :o พอมองเข้าไปที่เตียงลุงเปี๊ยกซึ่งอยู่ติดด้านถนนหน้าโรงพยาบาล ผมต้องอมยิ้มครับเมื่อเห็นลุงเปี๊ยกนอนอ่านหนังสืออยู่แต่เป็นหนังสือการ์ตูนประเภทต่อสู้ :lol: :lol: ถามลุงเปี๊ยกชอบอ่านการ์ตูนชะปะ ลุงเปี๊ยกแกบอกว่าชอบก็ชอบแหละ แต่ที่ไม่ชอบก็ญาติของคนไข้เตียงข้างๆ เอาแต่เรื่องผัวๆ เมียๆ มาคุยกัน "หนวกหูฉิบ..." :P :P :P

สำหรับอาการโดยรวมของลุงเปี๊ยกหลังจากกลับมาจาก รพ.สระบุรี ก็เข้าพักฟืนอยู่ที่ รพ.นครนายกแห่งนี้เกือบๆ 3 เดือนแล้วครับ ตอนนี้มีการเจาะหน้าท้องเพื่อขับถ่ายเนื่องจากว่าระบบไตมีปัญหา และมีอาการเหนื่อยหอบบ้างเป็นบางครั้ง แต่ที่น่าประทับใจและรู้ดีใจกับอาการลุงเปี๊ยกก็คือ "กำลังใจ" ดีมากครับมากจนถึงขนาดคุยกันแต่เรื่องจักรยาน ลุงเปี๊ยกยังถามเลยว่าคนขี่เยอะไหม ฝนตกคนคงออกมาน้อยนะ และฝากขอบคุณที่คนที่ไปเยี่ยมเยือนอยู่บ่อยๆ และก็สัญญาว่าหายออกจาก รพ.เมื่อไหร่ก็จะมาปั่นกับพวกเราเหมือนเดิมครับ :oops:
รูปภาพรูปภาพ

ขอร่วมเป็นกำลังใจให้...ลุงเปี๊ยกหายไวๆนะครับ
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:ทายดูซิว่าใครในภาพนี้ :lol: :lol: :lol: ทายถูกไม่มีรางวัล
รูปภาพ
พี่โอมปราจีน แม่น บ่ :roll: :roll:
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

ป๊อก เขียน:สู้ต่อไปนะเสือลุงเปี๊ยก..ขอส่งกำลังใจให้..หายไวๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
"สวัสดีครับท่านพี่ป๊อกที่เคารพรักยิ่ง...ผม+ภรรยา พร้อมสมาชิกฯท่าบ่อ ขอฝากกราบเยี่ยมอาการป่วยลุงเปี๊ยก ด้วยนะครับ..ขอให้ลุงเปี๊ยกหายจากอาการป่วยในเร็ววัน ครับ"
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OHM ๐๘๙-753-๕๗๓๓
team: PETCC ปราจีนบุรี
Bike: O.Nine, Oltre, Dogma, SL4 ไม่มีเลยซักคัน ฮิฮิ
ตำแหน่ง: Fish China City

โพสต์ โดย SlipBizkit »

ขอให้ลุงเปี๊ยกหายไวๆ ครับ

นัท...เก่งมาก ถั่วต้มนะครับ :lol:

พี่เอ๋ ก็ช่างไปขุดหามาได้นะคร้าบ :mrgreen: ผมลืมไปแล้วนะเนี่ย
เลยลองไปเปิดอัลบั้มเก่าๆ ดู เป็นรูปทริปเขาใหญ่ตั้งแต่วันที่ 6 ก.ย. 51 ครับ
ตอนนั้นพึ่งสึกมาใหม่ๆ เลย

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: O.Nine, Oltre, Dogma, SL4 ไม่มีเลยซักคัน ฮิฮิ

ไหนๆ ก็ย้อนอดีตกันแล้ว ลองมาทายกันซิว่า
นี่ขาใคร :?: :mrgreen:
รูปภาพ

และเป็นการปั่นทริปไหนครับ
ทายถูก มีของรางวัลเป็นตั๋วปั่นทริปวงกลมเขาใหญ่ 300 กม.ครับผม :lol: :lol:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ดูรูปเก่าๆ แล้วก็เพลินดีครับ
เห็นบางท่านแล้ว ก็ไม่คิดว่าจะเคยร่วมทริปกันตั้งแต่ 3 ปีก่อน
ทั้งๆ ที่พึ่งทำความรู้จักกันไม่นาน เช่น อ.เบ๋าวัฒนา อาน้อย+นายน๊อตสระแก้ว ฯลฯ :mrgreen:
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

ขาโปรอิฐครับพี่โอม ชัวร์ ยังจำรองเท้าสมัยพี่อิฐเข้าวงการใหม่ๆได้ ประกอบกับสายเกียร์สายเบรคอยู่บนตัวเฟรมเอกลักษณ์ของ trek เฟรมสีน้ำเงินกับสีบอล พาหนะคู่กายนามว่า bluetreker

:D
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

รูปภาพ

นานมากเลยนะโอห์ม ......young boy...... :mrgreen: :mrgreen:
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
rimclong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3383220
team: ฅน..ครยก
Bike: Trek 8.9 / Trek 8500 / Trek Emonda

โพสต์ โดย rimclong »

แก่งหินเพลิง :lol: :lol: :lol:
จักรยานยังมีอะไหล่..แต่หัวใจไม่มีสำรอง
SlipBizkit
ขาประจำ
ขาประจำ

Anakee99 เขียน:ขาโปรอิฐครับพี่โอม ชัวร์ :D
rimclong เขียน:แก่งหินเพลิง :lol: :lol: :lol:
ถั่วต้มนะคร้าบ :mrgreen: รับรางวัลไปเลยเป็นตั๋วปั่นรอบเขาใหญ่ 300 กม. ทั้งคู่ :lol:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:นานมากเลยนะโอห์ม ......young boy...... :mrgreen: :mrgreen:
สมัยอูยังหนุ่มๆ อยู่เลยนะครับ :mrgreen:
ถ่ายเมื่อวันที่ 2 ส.ค. 51
pormoss
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830320254
Bike: trek4400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pormoss »

ชัวร์เลย ยืนยันด้วยคนครับ :mrgreen: :mrgreen:
ออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยาน จิตใจเบิกบานร่างกายแข็งแรง
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

โพสต์ โดย ป๊อก »

ใครอยากดู..ช้างไม่เผือก..สามเชือกนี้..จะพาไปดูวันพฤหัสฯที่30มิ.ย.54..

รูปภาพ
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
rimclong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3383220
team: ฅน..ครยก
Bike: Trek 8.9 / Trek 8500 / Trek Emonda

โพสต์ โดย rimclong »

SlipBizkit เขียน:
Anakee99 เขียน:ขาโปรอิฐครับพี่โอม ชัวร์ :D
rimclong เขียน:แก่งหินเพลิง :lol: :lol: :lol:
ถั่วต้มนะคร้าบ :mrgreen: รับรางวัลไปเลยเป็นตั๋วปั่นรอบเขาใหญ่ 300 กม. ทั้งคู่ :lol:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:นานมากเลยนะโอห์ม ......young boy...... :mrgreen: :mrgreen:
สมัยอูยังหนุ่มๆ อยู่เลยนะครับ :mrgreen:
ถ่ายเมื่อวันที่ 2 ส.ค. 51
ใช่เลยย :lol: :lol:
จักรยานยังมีอะไหล่..แต่หัวใจไม่มีสำรอง
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:...เมื่อวานตอนค่ำๆ ได้ไปเยี่ยมลุงเเป๊ยกมาครับ ตอนนี้พักรักษาตัวอยู่ที่ตึกบริพัตร์ (ตึกอุบัติเหตุเก่า) ชั้น 2 เตียงที่ 13 ครับ............
...ขอบคุณพี่เอ๋ ที่แจ้งข่าวครับ กลับนครนายกเที่ยวนี้จะแวะไปเยี่ยมลุงเปี๊ยกครับ :mrgreen:

SlipBizkit เขียน:
...ไม่ต้องแย่งกันครับ ทั้ง SlipBizkit, Anakee99, rimclong ได้ตั๋วเข้าร่วมทริป "รอบเขาใหญ่โคตร" :shock: :shock: ปลายปีครับ

...โดยมี พี่โต้ง เป็นผู้จัดการทีม, น้าแพทริก เป็นหัวลาก :shock: :mrgreen: :D ส่วนผมมุดอยู่กลางๆ กลุ่ม :mrgreen: :lol: :lol:

...ไปกันเยอะๆ มันส์ดีครับ จะได้กลับบ้านเร็วๆ :mrgreen:

...ถึงแม้ว่าทริปเที่ยว "แก่งหินเพลิง" จะผ่านมานานพอสมควร แต่ผมก็จำความรู้สึก "พี่เสื้อฟ้า" ได้ดีครับ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีคำไหน จะเหมาะเท่ากับคำว่า "เซ็งเป็ดดดดดดด" :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”