เชิญชวน ทาน ปั่นเที่ยว ปั่นวัดใจบ้านโป่งไบค์ ครั้งที่2 วันที่ 28 เมษายน 2556 ครับ

ผู้ดูแล: โดราเอมอน3

กฏการใช้บอร์ด
-เพื่อประโยชน์ของส่วนรวมและสังคม เพื่อการกุศล ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพให้แข็งแรง
ร่วมรณรงค์ลดโลกร้อนโดยการปั่นจักรยาน และร่วมกิจกรรมกับชมรมอื่นเป็นประจำ
แจ้งข่าวสารนัดหมายสมาชิกให้ทราบการเคลื่อนไหวของชมรมจักรยาน BanPong Bicycle

-ปั่นทุกวันไม่มีวันหยุด นัดหมาย 05.30 น.ที่โรงเรียนฮกเฮง อ.บ้านโป่ง ราชบุรี
เสาร์,อาทิตย์ ออกทริปไกลหน่อย มีรถเซอร์วิสบริการ ไปด้วยกันไม่ทิ้งกัน มีทั้งเสือหมอบและเสือภูเขา

ผู้ดูแลบอร์ด สุดา ทวีกาญจน์
16 (ร้านทองทวีกาญจน์) ตลาดโต้รุ่ง อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 7010
tel.081-4566193
รูปประจำตัวสมาชิก
ปูปากน้ำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896767667
team: เข้าทุกสังกัด-ทุกชมรม
Bike: Trek-Scott-Haro-Giant-Miyata-Trigon-Wheeler-Fuji-ฯลฯ

Re: เชิญชวน ทาน ปั่นเที่ยว ปั่นวัดใจบ้านโป่งไบค์ ครั้งที่2 วันที่ 28 เมษายน 2556 ครับ

โพสต์ โดย ปูปากน้ำ »

คุณ bikemmm ถ้ามาบ้านโป่งโดยรถไฟแล้วอยากไปปั่นกันเองก็ง่ายครับ
อยู่หน้าสถานีรถไฟหันหน้าไปทางวงเวียนช้าง ปั่นไปทางซ้ายมือ(ตะวันตกเฉียงใต้) เกือบ 1 กิโลผ่าน คลอง ผ่านบ้านหลวงสิทธิ์เทพการด้านซ้ายมือข้ามทางรถไฟ(ที่ถ่ายทำละครทีวีหลายๆเรื่อง เช่น มงกุฎดอกส้ม) ผ่านโรงเรียนครูดุ(โรงเรียนดุสิต) ซ้ายมือโรงเรียนรัตน(โรงเรียนประจำอำเภอ) วัดบ้านโป่ง แล้วจะเจอสพาน เลี้ยวขวาข้ามสะพาน เลี้ยวซ้าย ทีนี้จะเจอตามรูปที่ผมลงไว้เรียงลำดับไปเลยครับ เลาะริมน้ำไปไม่หลงครับ เลาะริมน้ำไปเรื่อยๆ สะพานแรกไม่พอก็ปั่นไปสพานที่2 ข้ามสพานแล้วเลาะริมน้ำกลับ จะวนกลับมาที่เดิม ผมลงแผนที่ให้แล้วครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

หวังว่าคงจะได้มาปั่นเที่ยวบ้านโป่งนะครับ คนงามบ้านโป่งยินดีต้อนรับนักจักรยานทุกท่านครับ
หนทางไกล ปั่น-ปั่นไปก็ถึงเอง
bikemmm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: MTB futirism

Re: เชิญชวน ทาน ปั่นเที่ยว ปั่นวัดใจบ้านโป่งไบค์ ครั้งที่2 วันที่ 28 เมษายน 2556 ครับ

โพสต์ โดย bikemmm »

:D Okay ค่ะ งั้นเส้นทางนี้ คงไว้โอกาสหน้า สามารถใช้เวลาปั่นได้ทั้งวัน แบบไปท่องเที่ยวกันเอง ไม่ต้องรีบ

ขอขอบพระคุณมากค่ะ ที่ให้รายละเอียด

bikemmm
bikemmm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: MTB futirism

โพสต์ โดย bikemmm »

ปูปากน้ำ เขียน:
bikemmm เขียน:น่าสน เด๊วลองสอบถามเพื่อนดูก่อน ถ้างั้นก็ต้องไปรถไฟเที่ยวเช้า

เส้นทางนี้ประมาณกี่กิโลน่ะคะ

bikemmm
เส้นทางนี้ระยะทางวิ่งวนสองฝั่งแม่น้ำ ประมาณ 25 กิโล ต้นไม้ร้มรื่นสามารถปั่นได้ทั้งวัน คงจะเจอแดดร้อนหน่อยก็ตอน 11.00 ถึง 14.00 หลังจากนั้นสบายๆครับ

แต่ถ้าจะไปชมอาคารตามรูปก็ยึดระยะไปอีก 10 กิโล เข้าเขตโพธาราม

รูปภาพ
แต่แนะนำว่าควรจะมีเวลามากหน่อยซัก 4 ชั่วโมงเพราะที่แวะชมมีแยะ ตัวอย่าง วัดคงคาราม ที่พระเทพเสด็จเปิดโบสถ์หลังซ่อมเสร็จ ค่ายลูกเสือบ้านไร่ ที่ ร.6 เสด็จมาทรงซ้อมเสือป่า 5ครั้ง สงสัยบ้านโป่งไบค์คงต้องจัดทริปท่องเที่ยวชมของดี ของโบราณแถวๆนี้ซักวันนึงเต็มๆ จบทริปด้วยการชมค้างคาวออกจากถ้ำตอนเย็น พร้อมอาหารโต๊ะจีนที่บ้านโป่งก็โด่งดังไม่แพ้นครปฐมครับ[/quote]
:D

:D อ๋อ ถ้าอย่างไร ทีมบ้านโป่งจัดทริปแบบที่ว่านี้ :D :D :D ขอรบกวน อย่าลืมbikemmm ด้วยนะคะ

27 เมษา 56 นี้ ไปลองดูก่อนค่ะ
พักค้างคืนที่ศูนย์คนงาม

28 เมษา เข้าร่วมกิจกรรมแข่งขัน

ปล: เพราะยังไม่ได้นัด เพื่อนเลยค่ะ ว่าเวลาเขาจะตรงกันไหม และจะไปรถไฟเที่ยวไหนกันน่ะค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “BanPong Bicycle”