ภาพบรรยากาศ...แข่งจักรยาน ทางเรียบ ทางไกล 100 โล แถม 14 โล ที่นครศรีฯ โดย...เสือกระบี่ทีมหลาดเก่า

ผู้ดูแล: ศิลป์เสรีฯ 59

กฏการใช้บอร์ด
มีทุกกิจกรรมของเสือกระบี่ครับ ทุกกลุ่มจักรยาน เสือภูเขา เสือหมอบ ทัวร์ริ่ง เพื่อแข่งขัน เพื่อสุขภาพ เพื่อท่องเที่ยว ปั่นเอามันส์ ฯลฯ แล้วแต่เป้าหมาย และจุดมุ่งหมายของแต่ละคน ที่ต่างกัน

ผู้ดูแลบอร์ด
นายสุภัค อริยมรรค โทรศัพท์ 081-5393561
รูปประจำตัวสมาชิก
vt..
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANNONDALE

Re: ภาพบรรยากาศ...แข่งจักรยาน ทางเรียบ ทางไกล 100 โล แถม 14 โล ที่นครศรีฯ โดย...เสือกระบี่ทีมหลาดเก่า

โพสต์ โดย vt.. »

มีคลิปวีดีโอให้ชมด้วยครับ ขออนุญาตนำมาเผยแพร่ครับ :D
sunyalux เขียน:การแข่งขันจักรยานทางไกลนครศรีครั้งที่1 ตอนที่1
เริ่มจากจุดSTARTถึงเ­ขาเหล็ก.....ดารานักแสดงประกอบด้วยรุ่่น AO,A1,A2,BO,B1,B2 :D :D

.........................[youtube]_y0feqLaYRQ&feature=youtu.be[/youtube]

การแข่งขันจักรยานทางไกลนครศรีครั้งที่1 ตอนที่2
ต่อจากตอนแรก...จากเขาเหล็กจนถึงเส้นชัย.......

.................................
......................[youtube]6Lvdskqj0BU&feature=youtu.be[/youtube]

........การปล่อยตัวรุ่นสุขภาพ 25 กิโลเมตร (C1)
....................................***รุ่นนี้เอื้อเฟื้อภาพเคลื่อนไหวจากพี่สีนิล :) :)
......................[youtube]5fUzojV-5W4&feature=youtu.be[/youtube]
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

Re: ภาพบรรยากาศ...แข่งจักรยาน ทางเรียบ ทางไกล 100 โล แถม 14 โล ที่นครศรีฯ โดย...เสือกระบี่ทีมหลาดเก่า

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

8-) 8-) 8-) ขอบคุณทุกๆการนำเสนอ ตั้งแต่ไปแข่งทางเรียบมา งานนี้ "คนเมืองคอน" เค้าทำได้ยิ่งใหญ่จริงๆ เท่าที่เจอมา (น่าจะอันดับหนึ่งของประเทศ) ไปปั่นครั้งนี้เป็นความประทับใจไปอีกนาน ขอบคุณ ทุกๆทีมจัดการแข่งขันของ "คนเมืองคอน" อีกครั้ง หรอยได้แรงอกจริงๆ อิอิ และยอดเยี่ยมเป็นพิเศษ...Marshall ทีมงานรถเครื่อง ดูแลเส้นทางตลอดการปั่น สั่งรถสวนทางให้หยุดก่อนทำได้ประทับใจจริงๆ :P :P :P
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
qudee_pro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901782631
team: nTB BANNANGSTA
Bike: จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ทำเอง
ตำแหน่ง: 335/3ม.2 อ.บันนังสตา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย qudee_pro »

ขอถ่ามหน่อยนะครับในกรณีแข่งเสือภูเขาได้ที่หนึ่งแต่เขา เขาผิดช่องลายเส็นชัยของเสือหมอบอาจด้วยเหตุผลโดยการถูกเบียดแต่กรรมการไม่ได้ดูและไม่นับว่าเขา เขาเส็นชัยว่าได้ที่หนึ่งโดยการตัดออกจากการเขาเส็นชัย แบบนี้ถูกมั้ยครับ ต้องการอยากรู้กติกาครับ
ไฟล์แนบ
เช่นกรณีนี้ครับ
เช่นกรณีนี้ครับ
image.jpg (62.38 KiB) เข้าดูแล้ว 954 ครั้ง
สนิท ต่วนจอหลง
091-1-04093-5 ธนาคาร อิสลามแห่งประเทศไทย สาขา บันนังสตา
facebookQudee pro bamboo bike
Email:qudee123tuan@gmail.com
Tel: 090-1782631
http://youtu.be/YLSjzqbPhd0
http://youtu.be/bxchLKsroEw
stiker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: scott

โพสต์ โดย stiker »

qudee_pro เขียน:ขอถ่ามหน่อยนะครับในกรณีแข่งเสือภูเขาได้ที่หนึ่งแต่เขา เขาผิดช่องลายเส็นชัยของเสือหมอบอาจด้วยเหตุผลโดยการถูกเบียดแต่กรรมการไม่ได้ดูและไม่นับว่าเขา เขาเส็นชัยว่าได้ที่หนึ่งโดยการตัดออกจากการเขาเส็นชัย แบบนี้ถูกมั้ยครับ ต้องการอยากรู้กติกาครับ
น้องเขาปั่นมากับผม รุ่น Bo กลุ่มนำมี 7 คน ผมหลุดก่อนเพื่อนใด้ผมเข้าเส้นเข้าถูกช่อง เข้าช่องกองฟางก็ถูก แต่เป็นตะคริวนั่งที่กองฟาง ไปที่เเต็นช้าเลยไม่ใด้ถ้วย
กรรมการเขาคิดอะไรกันเข้าเส้นแบบนี้. 1-9 ที่จริงไม่น่ามีปัญหา. เข้าก่อนแต่แพ้ผิดลายแบบนี้น่าจะใด้ที่ 1 น่าเห็นใจ กรรมการคิดใด้ยังงัยแบ่งช่องหน้าเส้นตอนไปไม่มีตอนกลับมีช่อง ช่องเป็นความคิดที่ดี แต่ต้องแบ่งหลังเส้นใช้ใด้กลับลำดับหลังแต่อย่าเอามาใช้กับถ้วยรางวัล แค่ปั่นก็เหนื่อยจะแย่แล้วเจอแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ยังงัยน้องก็เป็นที่ 1 ในความเป็นจริง
ศิลป์เสรีฯ 59
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กระบี่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ศิลป์เสรีฯ 59 »

qudee_pro เขียน:ขอถามหน่อยนะครับในกรณีแข่งเสือภูเขาได้ที่หนึ่งแต่เขา เขาผิดช่องลายเส็นชัยของเสือหมอบอาจด้วยเหตุผลโดยการถูกเบียดแต่กรรมการไม่ได้ดูและไม่นับว่าเขา เขาเส็นชัยว่าได้ที่หนึ่งโดยการตัดออกจากการเขาเส็นชัย แบบนี้ถูกมั้ยครับ ต้องการอยากรู้กติกาครับ
8-) 8-) 8-) หวัดดีครับท่าน...qudee_pro ตอบ ไม่ถูกต้องเป็นการ ทำลายจิตใจ เสียความรู้สึก เพื่อนนักแข่งเป็นอย่างยิ่ง (ขอให้กำลังใจนักแข่งท่านนั้นด้วยนะครับ) ผมเห็นมามากงานยิ่งใหญ่แค่ไหน แต่ตกม้าตายตอนตัดสิน "เข้าเส้น" ทุกราย บางคนแหลงง่ายเฮ้ยคิดไหรมาก "งานการกุศล" ไม่ว่างานไหนถ้าจั่วหัวว่า "การแข่งขัน" บุญก็ต้องอยู่ส่วนบุญ แข่งอยู่ส่วนแข่ง แยกแยะให้ถูก ถ้าไม่แน่ใจในการจัดอันดับ อย่าคิดจั่วหัว "การแข่งขัน" ให้จั่วหัวงานว่า "ปั่นเพื่อสุขภาพ" มีของชำร่วย เฮ้ยยแหลงผิด ถ้วยรางวัลแจกทุกท่านเมื่อถึงเส้นไม่จัดอันดับ...กล้ามั้ย กติกา...บางท่านไม่ได้เล่นเวบ บอกปากต่อปาก บางท่านไม่รู้เพื่อนบอกว่า ที่นั้น ที่โน้นมีแข่งก็ไปตามเพื่อนบอก ไม่ได้รู้รายละเอียดเท่าใด แหลงเท่าที่ฟังมาอันดับผิดมากเกิน แหลงอยากให้วงการจักรยานพัฒนาขึ้น ผมเชื่อว่านักกีฬาที่ลงร้อยโล หัวใจรักการแข่งจักรยานเป็นชีวิตจิตใจ ไม่นั้นลง C-1 C-2 แล้วแหละ อิอิ พอเห็นกติกาจัดอันดับ หมอบ 50 เสือภูเขา 100 อยากรู้ทันที กูติดม้ายว่ะมันต้องไปลองที่งานนี้ แต่ "หน้าเส้น" ผลออกมาเละ แต่ส่วนอื่นสุดยอดหมดครับ งานนี้ถ้าได้วางแผนการเข้าเส้น ได้ผู้เข้าใจคุม การตัดสิน จะต้องเป็นงานแข่งจักรยานที่ "สุดยอดของเมืองไทย" สิ่งที่ผิดพลาดเก็บไว้เป็นประสบการณ์ ที่ต้องทำการบ้าน เพื่อให้สมกับงานแข่งจักรยานที่ยิ่งใหญ่ของ "คนคอน" ไว้ภาคภูมิใจครับ

หมายเหตุ...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากให้เพื่อนๆนักแข่งที่เขเสือ มีหัวใจเป็น "นักกีฬา" เอากันแบบลูกผู้ชายด้วยครับ แพ้คือแพ้ แต่ถ้าแพ้แบบไม่ถูกต้องน้อยใจนะ รักวงการนี้...จากใจ หวัดดีครับ
:P :P :P
จากอากาศ จับเป็นฝุ่น ก่อเป็นดิน กว่าจะมาเป็น... "ศิลป์เสรีฯ" ไม่ใช่ได้มาเพราะ"โชค"ช่วย หรือว่า"ฟ้า"ลิขิต
ถ้าลองเราไปเป็นเขา...แล้วเราจะรู้ว่า...เขาคิดกับเรายังไง
  • http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=405&sid=
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือกระบี่”