แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
bank16395
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801454XXX
team: สังกัดทีมสัจธรรม/สังกัดทีมตาปีไบค์
Bike: เออ้านเหม็ด
ตำแหน่ง: 2/36หมู่3ต.มะขามเตี้ย

Re: แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

โพสต์ โดย bank16395 »

อิอิ
เห็นควนเป็นลม เห็นหนมเป็นแรง อิอิ
paravatee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OTU OFT PSKR
team: cool70

Re: แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

โพสต์ โดย paravatee »

รบกวนฝากเกร็ดสาระเรื่องสุขภาพกับพี่ขวัญแก้ว และพี่ ๆ ชาวสุราษฎร์ธานี ด้วยนะคะ :P :P :P

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=469167
Horner
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย Horner »

สวัสดีครับพี่ๆ คือผมอยากสอบถามเส้นทางหน่อยครับ
ผม มิ้ง อยู่เกาะสมุย แต่อยากปั่นไปเขื่อนรัชประภา แต่ระยะทางมันไกลเกิน มีวิธีไหนพอจะทำให้ผมถึงที่หมายโดยไม่เสียเวลามากมั้ยครับ
ที่ผมพอจะคิดได้มีดังนี้ (ระยะทางไม่เกิน 70โล ไหวอยู่ )
1. นั่งรถจากเกาะไปลงในเมืองสุราษฯและปั่นต่อจนถึง
2. นั่งรถทัวร์ไปลงแถวบ้านตาขุนเลย (แต่อดปั่นทางสวยๆ)
3. ปั่นจากท่าเรือดอนสักไปในเมือง และไปขึ้นรถบัสในเมือง (พอจะมีรถโดยสารที่ให้จักรยานขึ้นบ้างมั้ย - - )
หรือพี่ๆท่านใดมีความคิดยังไงบอกกันได้นะครับ ปล.ผมจะเอาจักรยานขึ้นรถบัสไปด้วยนี่ได้มั้ย
ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ ผมมีวันหยุดประมาณ 3 วันครับอยากไป
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

paravatee เขียน:รบกวนฝากเกร็ดสาระเรื่องสุขภาพกับพี่ขวัญแก้ว และพี่ ๆ ชาวสุราษฎร์ธานี ด้วยนะคะ :P :P :P

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=469167
:D รับทราบจ้า...เรื่องแบบนี้พี่ชอบซะด้วย...ตอนนี้กำลังหักดิบกาแฟอยู่จ้ะ... 8-)
คำสั่งคุณหมอ...ท่านให้งดโดยเด็ดขาด...ชา กาแฟ น้ำอัดลม โอวัลติน โกโก้ ชอคโกแลต...
ได้แต่น้ำผลไม้ กับน้ำเปล่า...เศร้าใจจริงๆ...แต่ก็ต้องทำเพื่อตัวพี่เอง...
:oops: :oops:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Horner เขียน:สวัสดีครับพี่ๆ คือผมอยากสอบถามเส้นทางหน่อยครับ
ผม มิ้ง อยู่เกาะสมุย แต่อยากปั่นไปเขื่อนรัชประภา แต่ระยะทางมันไกลเกิน มีวิธีไหนพอจะทำให้ผมถึงที่หมายโดยไม่เสียเวลามากมั้ยครับ
ที่ผมพอจะคิดได้มีดังนี้ (ระยะทางไม่เกิน 70โล ไหวอยู่ )
1. นั่งรถจากเกาะไปลงในเมืองสุราษฯและปั่นต่อจนถึง
2. นั่งรถทัวร์ไปลงแถวบ้านตาขุนเลย (แต่อดปั่นทางสวยๆ)
3. ปั่นจากท่าเรือดอนสักไปในเมือง และไปขึ้นรถบัสในเมือง (พอจะมีรถโดยสารที่ให้จักรยานขึ้นบ้างมั้ย - - )
หรือพี่ๆท่านใดมีความคิดยังไงบอกกันได้นะครับ ปล.ผมจะเอาจักรยานขึ้นรถบัสไปด้วยนี่ได้มั้ย
ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ ผมมีวันหยุดประมาณ 3 วันครับอยากไป
สวัสดีจ้ะน้องมิ้ง... :mrgreen:
ไม่ทราบว่าน้องมิ้งจะมากันกี่คนคะ...มาคนเดียวรึเปล่า...
ถ้ามีอุปกรณ์พร้อม รถพร้อม คนพร้อม...ปั่นจากสุราษฎร์ธานีก็น่าจะ OK นะคะ...
ปั่นไปเรื่อยๆ...แบบท่องเที่ยว...แล้วพักค้างคืนที่เขื่อนเชี่ยวหลาน...
ไม่ทราบว่าจะมาช่วงวันที่เท่าไรจ้ะ...แบบว่าถ้าพี่ว่างก็จะไปเป็นเพื่อน....
ถ้าเป็น 5-6-7 พ.ค. นี้ ก็คงไม่ไ้ด้เพราะมีภาระกิจสำคัญเสียแล้ว...

:arrow: แต่ว่าถ้าน้องมิ้ง อยากได้เส้นทางที่ไม่เกิน 70 โล พี่ลองเช็คใน Google ดูแล้ว...
START ที่ อ.พุนพิน ก็น่าจะ OK จ้ะ... :mrgreen:
เส้นทางปั่นก็ผ่านที่ให้เราแวะเที่ยวได้หลายที่...
:D
[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?saddr=%E0 ... tput=embed]เส้นทาง อ.พุนพิน - เขื่อนรัชชประภา[/googlemap]
ระยะทาง 64.4 กม. โดยประมาณ

ภาพและรายละเีอียดอีกเล็กน้อยที่พี่ไปปั่นมาเมื่อครั้งที่แล้วตามไปชมได้ที่นี่นะจ้ะ...
:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&start=60
BBLSURAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862695517
team: no
Bike: JAB7100 specialized allez merida TFS 300

โพสต์ โดย BBLSURAT »

ครับ เพลงเพราะมาก let it be เป็นเพลงอมตะยุค 60
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ส.ค.ส.๒๕๕๖....
ขอให้เพื่อนผองน้องพี่ทุกท่านพร้อมครอบครัว
มีความสุข สุขภาพแข็งแรง และประสพแต่โชคดีตลอดไปนะคะ...
:mrgreen:
nungning
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863200859
team: ทีมอึ่ง และ ก๊วนขาป่วน
Bike: Cannondale Flash Factory , Scalpel , Q4

โพสต์ โดย nungning »

กลอนปีใหม่ดอกไม้
พุทธรักษา ขอพุทธคุ้มครองขวัญ
เฟื่องฟ้า แทนคืนวันอันสดใส
จำปี แทนปีแห่งโชคชัย
บานชื่น ให้ชื่นไปตลอดกาล
แก้ว ก้าวไปอย่างใจหวัง
ทานตะวัน สานฝันสานสุขศรี
กล้วยไม้ ประทานขวัญผสานฤดี
ราตรี นี้พ้นทุกข์ นิราศ

ไฟล์แนบ
E271212_06J.gif (85.65 KiB) เข้าดูแล้ว 1297 ครั้ง
ต่อให้มี "กระจก" สักร้อยบาน
มันก็ส่องให้เห็น "สันดาน" ของคนไม่ได้..

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=970472
Kan-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แสงเพชร
Bike: TREK 2.5 TREK 8500 TREK 8900 Specialized SL3 tamrac S-Work กำลังหา TREK 6.9 SSL

โพสต์ โดย Kan- »

สวัสดีปีใหม่ ขอให้ทุกท่านมีความสนุกในการปั่นจักรยาน และมีแต่ความสุขตลอดไปครับ

รูปภาพ
ทำงานเห็นแก่หน้า...!จะต้องตามแก้ปัญหาไม่รู้จบ...!

บันทึก VDO การปั่นของผมครับ http://goo.gl/DCNt3D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”