แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
bank16395
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801454XXX
team: สังกัดทีมสัจธรรม/สังกัดทีมตาปีไบค์
Bike: เออ้านเหม็ด
ตำแหน่ง: 2/36หมู่3ต.มะขามเตี้ย

Re: แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

โพสต์ โดย bank16395 »

อิอิ
เห็นควนเป็นลม เห็นหนมเป็นแรง อิอิ
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แวะมาทักทายกันได้นะคะ...กับเรา...ชาวสุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)...ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ....

โพสต์ โดย lightw140 »

"

...จันทร์คืนนี้ สวยงาม เต็มดวง น่ามองยิ่งนัก

คิดถึงใครคนหนึ่ง แสนรักที่อยู่แสนไกล พร้อมกับขอฝากเพลงไพเราะ มีความหมาย และความหลัง..

....จันทร์เพ็ญ และ คืนนี้ พี่คอยเจ้า..... :o :( :( :x :P :roll:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

:arrow: ถูกใจมากเลยค่ะเพลงนี้...ขอฟังด้วยคนนะคะคุณพี่ lightw140 :mrgreen:
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

.

...ขอบคุณพระ ขอบคุณเจ้า ขอบคุณพระเจ้า ตลอดจนสิ่งที่ไม่มีใครรู้จัก... Unknown God !!!

ที่ได้ให้ผมตื่นขึ้นมาได้ ได้อยู่อีกวัน ได้มาชื่นชมกับชีวิต กับ ความรัก มิตรภาพ สายลม แสงแดด ใบไม้ ลำน้ำ.... :mrgreen: :o
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

lightw140 เขียน:.

...ขอบคุณพระ ขอบคุณเจ้า ขอบคุณพระเจ้า ตลอดจนสิ่งที่ไม่มีใครรู้จัก... Unknown God !!!

ที่ได้ให้ผมตื่นขึ้นมาได้ ได้อยู่อีกวัน ได้มาชื่นชมกับชีวิต กับ ความรัก มิตรภาพ สายลม แสงแดด ใบไม้ ลำน้ำ.... :mrgreen: :o
:D สวัสดียามสายค่ะคุณพี่...คุณพี่อารมณ์ดีอย่างนี้...รับรองสุขภาพแข็งแรง อายุยืนอยู่แล้วค่ะ... :mrgreen:
ไปหาคุณหมอทีไร...ก็ห่วงเรื่องนี้แหละค่ะ...อารมณ์ อากาศ อาหาร ออกกำลังกาย... 8-)
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

"

.....................................ไปงานตาปี ซีฟู้ดแฟร์ กันดีกว่า...

เอาเจาอาระยา มัดดี้ ฟอกซ์ จิ้งจอกโคลน สีแดงเลือดนกไป คงจูงตลอดในงาน ทั่วงาน ไม่กล้าจอดทิ้งไว้

....กะว่า นั่งละเลียดเบียร์เย็นๆสักป๋อง สองป๋อง พร้อมด้วยกับแกล้มสักสองสามอย่าง

อาจจะเป็นกุ้งเผา ยำอะไรสักอย่าง ตามด้วยข้าวผัิดปู...

...หากใครเจอ ทักทายได้นะครับ ยินดีเลี้ยงเบียร์เย็นๆ..... :mrgreen: :lol: :D
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: สวัสดียามดึกค่ะคุณพี่ lightw140
ตามไปตอนนี้คงไม่ทันแล้วมังคะ... :mrgreen:
หวังว่าคงเพลิดเพลินกับงานคืนนี้นะคะ...
อยากเห็นเจ้าอาระยา มัดดี้ ฟอกซ์ จิ้งจอกโคลน สีแดงเลือด จังเลยคงสวยน่าดู...
8-)

:roll: งานมีถึงวันที่ 15 มีนาคม นี้รึเปล่าน๊าาาา....ถ้าอย่างนั้นก็ยังเหลืออีกสามวัน...
วันพรุ่งนี้ไปเดินเที่ยวมั่งดีกว่า...
:mrgreen:

:roll: ว่าแต่เค้าให้จูงจักรยานเดินในงานได้รึเปล่าคะ...กลัวจะเกะกะคนอื่นเค้าน่ะค่ะ... :|
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

:idea: ว่าแต่เค้าให้จูงจักรยานเดินในงานได้รึเปล่าคะ...กลัวจะเกะกะคนอื่นเค้าน่ะค่ะ...

:idea: ไม่ห้าม แต่แนะนำไปตอน ห้า โมงเย็น คนไม่เยอะ ถ้ามาตอนทุ่มคนจะเยอะมาก ๆ เดินชมของได้
:idea: แวะทานอาหารค่ำร้านไหน :arrow: ก็ขอฝากจักรยานไว้กับเจ้าของหลังร้าน พอทานเสร็จ ก็จูงทะลุออกทางข้างสนามเทนนิสแล้วปั่นกลับบ้าน
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

.

....กลับมาแว้วววว...

อิ่มท้อง อิ่มตา อิ่มบุญ คนแน่น ทำบุญให้เด็กๆที่โรงเรียนหนองจอก พุนพิน สร้างอาคารเรียน แบ่งบุญให้คุณขวัญและครอบครัวด้วย

ซีเมนต์ตรานกอินทรี ร้านบิ๊กโต แต่เขียนว่า Big Too น่าจะอ่านว่า บิ๊ก ตู่ ซะมากกว่า... :mrgreen: :mrgreen:

...ปีก่อนๆทุกปี ผมจะไปกับเพื่อนรัก เพื่อนที่แสนดี ไปไหนไปกัน ไม่มีขัดข้องหมองใจ ไม่กวน ไม่วีน ไม่เคยงอแง

จะไป ก็ไป จะกลับ ก็กลับ...แต่ปีนี้ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันแล้ว ยังคิดถึงเพื่อนเสมอ..

.........................ขอมอบเพลงนี้ให้เพื่อน แด่ เจ้า นินี่ Miniature Pinscher

................................มิตรภาพและความจงรักภักดี ที่ไม่มีวันตาย...

....................................Undying friendship and loyalty...

..........................................เห็นพวงหรีดรักที่วางบนหลุมฝังเจ้า

...........................โธ่เอยไยเล่าเจ้ามาด่วนหนี....

..............................................ขออฐิษฐานให้ดวงวิญญาณของเจ้า

..............................จงลอยไปเข้าสู่สรวงสวรรค์

..................ชาติหน้ามีจริงแล้วค่อยเจอะกัน

....สุขจนชั่วนิรันดร์พบกันทุกชาติเอย............. :roll: :roll: :x :cry: :oops: :oops: :?
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

.

...ขอบคุณ ท่านธีรพล ที่แนะนำ

ผมค่อยๆจูงช้าๆครับ ระมัดระวัง แวะไปเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน ไม่มีปัญหาครับ...

...ชีวิตเคยรีบร้อนมามากแล้ว ตอนนี้ ไปเรื่อยๆครับ.. :mrgreen: :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ธีระพล เขียน::idea: ว่าแต่เค้าให้จูงจักรยานเดินในงานได้รึเปล่าคะ...กลัวจะเกะกะคนอื่นเค้าน่ะค่ะ...

:idea: ไม่ห้าม แต่แนะนำไปตอน ห้า โมงเย็น คนไม่เยอะ ถ้ามาตอนทุ่มคนจะเยอะมาก ๆ เดินชมของได้
:idea: แวะทานอาหารค่ำร้านไหน :arrow: ก็ขอฝากจักรยานไว้กับเจ้าของหลังร้าน พอทานเสร็จ ก็จูงทะลุออกทางข้างสนามเทนนิสแล้วปั่นกลับบ้าน
ขอบคุณมากค่ะพี่เธียรี่สำหรับคำแนะนำ... เย็นนี้นัดกับคุณเสือและนายช่างวิรัช ไว้แล้วค่ะ... :mrgreen:
ว่าจะปั่นจักรยานไปเที่ยวงานกัน...คิดว่าคงจูงไปเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน...
ไปเร็วหน่อยซักห้าโมงเย็น...
:D
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

lightw140 เขียน:.

....กลับมาแว้วววว...

อิ่มท้อง อิ่มตา อิ่มบุญ คนแน่น ทำบุญให้เด็กๆที่โรงเรียนหนองจอก พุนพิน สร้างอาคารเรียน แบ่งบุญให้คุณขวัญและครอบครัวด้วย

ซีเมนต์ตรานกอินทรี ร้านบิ๊กโต แต่เขียนว่า Big Too น่าจะอ่านว่า บิ๊ก ตู่ ซะมากกว่า... :mrgreen: :mrgreen:

...ปีก่อนๆทุกปี ผมจะไปกับเพื่อนรัก เพื่อนที่แสนดี ไปไหนไปกัน ไม่มีขัดข้องหมองใจ ไม่กวน ไม่วีน ไม่เคยงอแง

จะไป ก็ไป จะกลับ ก็กลับ...แต่ปีนี้ไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันแล้ว ยังคิดถึงเพื่อนเสมอ..

.........................ขอมอบเพลงนี้ให้เพื่อน แด่ เจ้า นินี่ Miniature Pinscher

................................มิตรภาพและความจงรักภักดี ที่ไม่มีวันตาย...

....................................Undying friendship and loyalty...

..........................................เห็นพวงหรีดรักที่วางบนหลุมฝังเจ้า

...........................โธ่เอยไยเล่าเจ้ามาด่วนหนี....

..............................................ขออฐิษฐานให้ดวงวิญญาณของเจ้า

..............................จงลอยไปเข้าสู่สรวงสวรรค์

..................ชาติหน้ามีจริงแล้วค่อยเจอะกัน

....สุขจนชั่วนิรันดร์พบกันทุกชาติเอย............. :roll: :roll: :x :cry: :oops: :oops: :?
:arrow: ขอบคุณมากนะคะคุณพี่...ที่ยังคิดถึง...แบ่งบุญมาให้.... :mrgreen:

:arrow: เลี้ยงแล้วก็ผูกพัน....จากไปก็คิดถึง...
รูปภาพ

:) เคยเลี้ยงเหมือนกันค่ะ...พอเค้าหมดอายุขัย...ก็ไม่เลี้ยงอีกเลย...ไม่อยากเสียใจอีก.... :|
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

....

............ขอบคุณ คุณขวัญแก้ว

อ้าว...เจ้านินี่มาอยู่ตรงนี้ได้อย่างไร ?

.............ไชโย...เจ้านินี่ ยังอยู่.....NINI is alive!!!!!! :lol: :D :mrgreen:

ปล. คิดอยู่ว่า เย็นนี้จะไปงานฟู้ดแฟร์ ดีหมัย...

ถ้าไป จะไปทางน้ำหรือทางบกดี....พายเรือแคนู หรือ เอาเจ้าวีลเลอร์ ฟูลสัสไปดี จอดนานจนยางแบนหมดแว้ววววว... :lol:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

:arrow: ไปทางบกด้วยจักรยานดีที่สุดค่ะคุณพี่.... :D
ทำงานก็เสร็จแล้ว...รอแดดร่มลมตก...ก็จะปั่นเบาๆ บายๆ ไปเที่ยวงานฟู๊ดแฟร์แล้วค่ะ... 8-)
lightw140
ขาประจำ
ขาประจำ

.

...ผมออกจากบ้านแต่เช้า เพิ่งเข้าบ้าน บ้านริมน้ำ ลมพัดเย็น สงบ เงียบ ช่างสบายทั้งกายและใจ

ไม่มีเรื่องเดือดเนื้อร้อนใจ จิตว่าง พออยู่ พอกิน ยินดีที่ได้ พอใจที่มี..

....หยั่งงี้ เค้าเรียกว่า นิพพาน หรือเปล่า....

ท่านพุทธทาส บอกว่า เย็นแล้ว เหมือนน้ำที่เย็นแล้ว ...กุไม่เอากะมืงแล้ว...โว้ย... :lol: :lol:

บางท่านอาจจะคิดว่าผมพูดไม่สุภาพ แต่ ถ้าท่านที่เป็นนักอ่าน นักคิด จะรู้ว่า ผมเอามาจากท่านนั่นเอง....เป็นเช่นนั้นเอง... ตถตา..

เพลง Let it be ก็มีแนวคิดคล้ายกัน...ช่าง แ ม่ ม....:idea: :mrgreen: :shock: :roll: :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”