ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

ผู้ดูแล: Nile

กฏการใช้บอร์ด
นายปณต พุทไธสง ผู้ดูแลกลุ่ม จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)
Tel : 081-5675735

เป็นที่รวมของคนชอบจักรยาน นัดกันปั่นทริปไกล ใกล้ ทริปบ้าๆ (ทรมานบันเทิงทริป)
ทำกิจกรรมเพื่อสังคมโดยใช้จักรยานเป็นสื่อ ฯลฯ
ใช้ลานบริเวณหน้าอาคารจามจุรีสแควร์เป็นจุดรวมพล
รูปประจำตัวสมาชิก
KEEP ON ROLLING
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จามจุรีสแควร์
Bike: KHS

Re: ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

โพสต์ โดย KEEP ON ROLLING »

มารายงานตัวครับ :D
ช้าไปป่าว :D :D :D
ไฟล์แนบ
DSCF3223w.jpg (80.96 KiB) เข้าดูแล้ว 1596 ครั้ง
Nile
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815675735
team: ChamSQ (007)
Bike: คุณจืด
ตำแหน่ง: พระนคร

Re: ประเดิมบอร์ด "จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)" เชิญผู้สนใจและสมาชิกแนะนำตัวที่นี่ครับ

โพสต์ โดย Nile »

ไม่สายๆๆ
สะสมสมาชิกไปเรื่อยๆ จนกว่าจะครบ 100 ครับ :mrgreen: :mrgreen:
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 89 77 150
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

โพสต์ โดย coolmaker »

ยินดีด้วยกับบ้านหลังใหม่...ที่สะดวกสบายกว่าเดิม
เลี้ยงพระ ทำบุญบ้านใหม่เมื่อไร ส่งการ์ดด้วย!!!
:mrgreen: :lol: :lol: :lol:
ฮากันวันละนิด...จิตแจ่มใส
"ปั่นเร็วว่าแดกม้า...ปั่นช้าว่าหมาไม่แดก"
ฟู่ฟ่าเดี๋ยวก็วาย เรียบง่ายอยู่ได้นาน
"wake up your life,ride with CoffeeBike"

https://www.facebook.com/CoffeeBikeClub?ref=hl

http://www.facebook.com/pages/Tall-Bike ... 1164788993
accrasri
สมาชิก
สมาชิก
team: กำลังหาอยู่
Bike: Specialized Tarmac Comp 2010, bianchi via nirone7 2012, Cannondale Synapse3 2011, Cervelo P2 2012
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย accrasri »

สนับสนุนด้วยคนค่ะ
ใกล้บ้าน สุดๆ

อัครศรี คูห์รัตนพิศาล
มาขี่จักรยานกันเถอะ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

Nile เขียน:โอ๊ตนนท์ไม่ใส่เสื้อจามฯเขียวถ่ายรูปมาโชว์มั่งครับ :? :? :?
รูปภาพ
เจอแล้วววว....ทริปปั่นไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือ ที่อยุธยา กับอาสมพิศ.... :lol: :lol: อาสมพิศเอารูปมาลงพอดี..เลยก็อปมาโชว์เลย..
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
BonVelo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย BonVelo »

ขออนุญาตลงรูปนะคะ ฝากช่วยสอดส่อง (และระวังจักรยานของท่านด้วย) วันนี้จอด จย. ตามรูป (S-presso 100) ไว้ภายในที่จอดมอเตอร์ไซค์ของจามจุรี สแควร์ และล็อค (cable lock) ติดไว้กับรั้วกั้นบริเวณที่จอดรถ แต่โดนตัดล็อคและขโมย จย.ไปภายในเวลาไม่กี่วินาที (จากกล้อง CCTV)
รูปภาพ

รูปผู้ขโมย จย. และหน้าตาผู้ต้องสงสัย (คาดว่าเป็นคนเดียวกันกับที่เคยขโมย จย.ในย่าน ม.จุฬา) จากภาพใหญ่ กำลังล้วงในกระเป๋าคาดเอว ซึ่งคาดว่าเป็นที่เก็บเครื่องมือตัดล็อค
รูปภาพ

ภาพขาวดำ (ซ้ายบน) เป็นภาพจากตอนที่ขโมยคราวก่อนหน้านี้ (ยังจับไม่ได้) ถ้าเป็นคนเดียวกันจริง ใส่หมวกแก็ปสีดำขณะทำการทั้งสองครั้ง ผมหยักศกเลยหมวกออกมาทางด้านหลัง หน้าผอมๆ สันจมูกชัด ผิวสีกลางๆ ไม่สูงมาก
BonVelo
สมาชิก
สมาชิก

รายละเอียดทั่วไปเกี่ยวกับรถที่โดนขโมยค่ะ

รถทั่วริ่ง/ไฮบริดสีขาว Merida S-Presso 100-D แฮนแบบอ้วน(มีที่รองตรงอุ้งมือ) disc-brake ล้อ 700x32C เซ็ทเกียร์ Shimano Alivio ตะแกรงวางของท้ายรถสีดำด้าน มีกระดิ่งสีดำ บังโคลนหน้าหลังสีดำ และที่วางขวดน้ำสีขาว(ตามรูป) ขนาดความสูงท่อตั้ง 45cm หมายเลขเฟรม WC-832928 F สภาพรถค่อนข้างใหม่เลยทีเดียว (ซื้อเดือน มี.ค. 2554) แทบไม่มีตำหนิ (คราบน้ำมันนิดหน่อย และ บาร์จับถูกตัดสั้นกว่าปกติของรุ่นนี้ ประมาณข้างละ 1 นิ้ว)

หายไปตอนประมาณบ่าย 3 โมง ของวันเสาร์ที่ 22 ต.ค. 2554 ขโมยปั่นขึ้นถนนพระราม 4 มุ่งหน้าไปทางทิศสวนลุมพินี

หากพบเห็น กรุณาส่ง pm มาหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:? :? หายอีกแล้วเหรอเนี่ยะ.....เดือนนี้หลายคันแล้วนะนี่...
....ขึ้นกระทู้ ให้เพื่อนๆ ทราบข่าวหรือยังครับ?...พวกโจรพวกนี้จะอยู่ได้ไม่นาน..สักวันจะต้องมีคนรวมตัวกัน จัดการ..จับได้...ตุ๊บตั๊บก่อนแน่ๆ... :evil: :evil:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
BonVelo
สมาชิก
สมาชิก

โอ๊ตนนท์ เขียน::? :? หายอีกแล้วเหรอเนี่ยะ.....เดือนนี้หลายคันแล้วนะนี่...
....ขึ้นกระทู้ ให้เพื่อนๆ ทราบข่าวหรือยังครับ?...พวกโจรพวกนี้จะอยู่ได้ไม่นาน..สักวันจะต้องมีคนรวมตัวกัน จัดการ..จับได้...ตุ๊บตั๊บก่อนแน่ๆ... :evil: :evil:
ขึ้นกระทู้ไว้ตรงบอร์ด "แจ้งรถหาย" แล้วค่ะ
เอ_ไอคอน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เอ_ไอคอน »

ชวนปั่นเล่นสนามบินดอนเมือง ครั้งหนึ่งในชีวิต
ที่ได้ผู้นำโง่ๆ
:lol: :lol:
VIVATHASA
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814561817
team: อิสระ
Bike: wasatch
ติดต่อ:

โพสต์ โดย VIVATHASA »

ยินดีด้วยครับ Nile :lol:
Nile
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815675735
team: ChamSQ (007)
Bike: คุณจืด
ตำแหน่ง: พระนคร

โพสต์ โดย Nile »

เจอน้ำท่วมเลยไม่ได้มาอัพเลย :roll: :roll:
เอ_ไอคอน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เอ_ไอคอน »

สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:
เห็นกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=410073
เลยอยากชวนอีกซักรอบไหวไหม
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

เอ_ไอคอน เขียน:สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:
เห็นกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=410073
จะไปปั่นงาน ททท.​ที่กาญจน์ล่ะน้าเอ
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Wanted
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0617161515
team: ChamSQ and The Gang www.facebook.com/chamsq
Bike: เมฆสีทอง....@@@

โพสต์ โดย Wanted »

เอ_ไอคอน เขียน:สวัสดีมีใครอยู่บ้านไหม :?:
แหมน้า ถ้าไปได้ต้องไหวดิ มันปั่นลงกรุงเทพฯนะ ดิ่งอย่างเดียวมันส์......666 :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จามจุรีสแควร์ (ChamSQ)”