(สรุปทริป)อาทิตย์ 14 กค.56 บางกระเจ้า แดนสวรรค์ของนักจักรยาน

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: (สรุปทริป)อาทิตย์ 14 กค.56 บางกระเจ้า แดนสวรรค์ของนักจักรยาน

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

ภาพสวยสวยทั้งนั้นเลย...

http://youtu.be/[youtube]ZW6Mg-mSENE[/youtube]
สวรรค์นักปั่นคือมุมนี้ครับ บ่องตง
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

Re: (สรุปทริป)อาทิตย์ 14 กค.56 บางกระเจ้า แดนสวรรค์ของนักจักรยาน

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

ขอผมลงบ้างนะ
จุดนัดพบที่ 1 ใต้สะพานพุทธ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถนนไมหสวรรค์
รูปภาพ
ใต้สะพานภูมิพล
รูปภาพ
จุดนัดพบที่ 2 สวนสุขภาพลัดโพธิ์
รูปภาพ
รูปภาพ
เข้าวัดจากแดง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เชิญทำบุญตามกำลังศรัทธา
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

ช่วงนี้เป็นทางออฟโรด
รูปภาพ
รูปภาพ
สะพานนี้ ไม่มีใครไม่ถ่าย สุดยอดอมตะ
รูปภาพ
รูปภาพ
เข้าสู่วัดบางกระสอบ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
น้องพัชร สมาชิกเยาวชนกับคุณพ่อ
รูปภาพ
ดอกสาละ....เป็นที่สนใจของคนไร้สาระ
รูปภาพ
ถ่ายรูปหมุ่ที่วัดบางกระสอบก่อนเดินทางต่อไปวัดป่าเกด
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทางด่วนจักรยานไปวัดป่าเกด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อร่อยไหม
รูปภาพ
รูปภาพ
บ้านลุงกุล คุณลุงใจดีเจ้าของพื้นที่บางกระเจ้า
รูปภาพ
ลูกสาวลุงกุล
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เลาะหลังโกดังไปวัดบางกะเจ้ากลาง วัดบางกระเจ้านอก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
สองล้อสวนกับ24ล้อ
รูปภาพ
รูปภาพ
หลังวัดบางกะเจ้ากลาง
รูปภาพ
รูปภาพ
หนุ่ย ที่วัดบางกระเจ้านอก
รูปภาพ
ทหารเรือ กับ ทหารเหลือ
รูปภาพ
จากวัดบางกระเจ้านอกไปสวนศรีนครเขื่อนขันธ์
รูปภาพ
ช่วงนี้มีหลงนิดหน่อย เลี้ยววนกลับทางเดิม
รูปภาพ
คุณลุงท่านนี้ช่วยนำทางมาให้ ขอบคุณครับ
รูปภาพ
ไปถึงสวนศรีนครเขื่อนขันธ์เหลืออยู่สองคนตือผมกับหนุ่ย น้าเป็ดโทรมาบอกว่ารออยู่ที่พิพิธภัณฑ์ปลากัด
รูปภาพ
รูปภาพ
เที่ยงแล้ว ท้องเริ่มหิว ไปตลาดบางน้ำผึ้งผ่านวัดบางกอบัว
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ที่ตลาดบางบ้ำผึ้ง พักผ่อนตามอัธยาศัย
รูปภาพ
รูปภาพ
ได้พบบุคคลสำคัญแห่งคุ้งบางกระเจ้า....ลุงกุล
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คลองบางน้ำผึ้งวันนี้มีเรือการ์ตูนสีสันน่ารัก
รูปภาพ
รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถนนมรกต ปูพรมกำมะหยี่สีเขียว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถนนมรกตนำมาสู่แม่น้ำเจ้าพระยาตรงข้ามบางนา
รูปภาพ
รูปภาพ
วันนี้บ้านธูปหอมปิด
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงวัดบางน้ำผึ้งนอก จบทริป สมาชิกบางส่วนปั่นกลับสวนสุขภาพลัดโพธิ์ บางคนลงเรือข้ามฟากไฝั่งบางนา
รูปภาพ
ขึ้นที่บางนาแล้วแยกย้ายกลับบ้าน
รูปภาพ
ทริปหนึ่งวัน ได้เงินทำบุญเป็นพุ่มเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
[img]https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/ ... 7098_n.jpg[/img
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอขอบคูณทุกท่านที่ให้เกียรติร่วมทริปครับ
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ตันซ่งไช้ เขียน:ขอขอบคูณทุกท่านที่ให้เกียรติร่วมทริปครับ
ไฟล์แนบ
โอม...รวยๆๆๆ
โอม...รวยๆๆๆ
somchai-1.jpg (101.24 KiB) เข้าดูแล้ว 1591 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

โพสต์ โดย GT2008 »

ว๊าพภาพสวย.....ขอบคุณมากๆ ครับ
แต่แหม...งานนี้โดนไปหลายดอกเบย :mrgreen:
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ตันซ่งไช้ เขียน:ขอขอบคูณทุกท่านที่ให้เกียรติร่วมทริปครับ
รู้สึกเป็นเกียรติ์อย่างยิ่ง เช่นกันครับ
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

โพสต์ โดย GT2008 »

ไม่จิ๊ง ไม่จิง นะคับท่านผู้ชม งานนี้ผมโดนจัดฉากอะครับ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:lol: :lol: :lol: ภาพเด็ดสะเก็ดข่าว :lol: :lol: :lol:
max69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894958842
team: 99 City Bike
Bike: เสือหมอบ-ภูเขา-พับ

โพสต์ โดย max69 »

ผู้นำทริป น้าสมชาย ถั่งเช่า
รูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ

ทีมเสือแจมจากห้วยขวาง
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

นี้ก็ปั่นไม่เหงาเพราะมาเป็นคู่
รูปภาพ

รูปภาพ

น้าชัช เมืองนนท์
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ลืมตาหน่อยครับ
รูปภาพ

จัดไป
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ่ายอะไรหรอครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

มาเป็นคู่
รูปภาพ

อยากขี้เหร่ๆๆๆ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เฮ้ย!!!!!มีแบงค์พัน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

น้าบังดอน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

อายนะอย่าถ่าย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ผมมานั่งรอรถเมล์
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

น้าเป็ดกำลังหาถั่งเช่าอยู่
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่ธีลูกเสือรุ่นใหญ่
รูปภาพ

ผมรุ่นเล็ก
รูปภาพ

คนชงกาแฟสวย ลูกค้าเยอะ
รูปภาพ

ยังไม่ได้กินแค่ชิม
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถั่งเช่ามันดีจริงๆ....ขอบคุณนะน้องแม็กซ์
ไฟล์แนบ
BEFOR AFTER.jpg
BEFOR AFTER.jpg (73.49 KiB) เข้าดูแล้ว 1554 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”