(สรุปทริป) CMBKK(Day)#17 ตลาดน้ำขวัญเรียมพร้อมปั่นเลียบคลอง

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
max69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894958842
team: 99 City Bike
Bike: เสือหมอบ-ภูเขา-พับ

(สรุปทริป) CMBKK(Day)#17 ตลาดน้ำขวัญเรียมพร้อมปั่นเลียบคลอง

โพสต์ โดย max69 »

ขออนุญาติแอบมาสรุปทริปครับผม :D
กลุ่มน้าเป็ดนัดพบที่สวนรถไฟแต่ผมกับน้านนท์มาดักรอที่ Chocolate Ville ชมภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ท่าประจำตัวน้าบูลยกทุกทริป สมัยก่อนแกสูง180ซ.ม แต่พอน้าบูลแกยกจักรยานบ่อยๆตัวเลยหดเหลือเท่าที่เห็น :D
รูปภาพ
รูปภาพ
น้าร้อยโฉบ
รูปภาพ
เสือธี
รูปภาพ
ถ่ายรูปหมู่ก่อนไปตลาดน้ำ
รูปภาพ
รูปภาพ
เริ่มออกเดินทาง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงแว๊ววัดบำเพ็ญเหนือ ซอยเสรีไท60
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงตลาดก็จัดการกินตามที่เสียงท้องมันเรียกร้อง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ต่อด้วยเดินเที่ยวชมตลาด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ผมอิ่มแล้วไม่กินครับ :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอแนะนำลูกชิ้นเทวดา ดูชุดพ่อค้านะครับ
รูปภาพ
น้าร้อยโฉบขึ้นสวรรค์ได้พบกับเทวดาแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เด็กที่ไหนมานอนอ่านหนังสือกลางแดด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อันนี้กลุ่ม ส.ว จับกลุ่มเสวนา
รูปภาพ
คนนี้คุณแม็กลูกครึ่งไทย-เยอรมัน ชื่อเดียวกันกับผม ส่วนหน้าตาก้คล้ายๆกัน
รูปภาพ
เจ้าตัวนี้ผมไม่สงสัยเลยว่าทำไมมันอ้วนแบบนี้ เพราะมันลุกมากินแล้วก็นอน
รูปภาพ
รูปภาพ
เริ่มเส้นทางเลียบคลองกันครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เกือบจะเต็มเลนส์กล้องผมเลย :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จอดแวะซื้อน้ำจากร้านอีกฝั่งของคลอง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ยังไม่พอต่อด้วยชาไข่มุก
รูปภาพ
น้าจิมมี่
รูปภาพ
อาเฮียเสริฐ
รูปภาพ
น้าวิชัย
รูปภาพ
น้องพริ้วไหวเหนือสายน้ำ :D
รูปภาพ
น้องมะขิ่น :D
รูปภาพ
น้านนท์นี่ ลาดพร้าว
รูปภาพ
รูปภาพ
ทริปนี้ ถนนใหญ่ ทางปูนเลียบคลอง แม้แต่ทางรถไฟเราก็ไป
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
น้องมะขิ่น
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เจอทางธรรมดาแว๊ว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
น้าเป็ดเราลงไปนอนวัดพื้นซะแล้ว ได้แผลมานิดหน่อยพอแสบๆ
รูปภาพ
จากทางธรรมดาเราปั่นมาเจอทางเลียบคลองอีกแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ควายบุญมาตูอยู่ไหน เฮ้ยนี้มันวัวนี้หว่า
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปนี้ฝากให้น้าจิมมี่
รูปภาพ
กินกันก่อนแยกย้ายกลับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมดแล้วครับเชิญท่านอื่นลงรุปด้วยครับ ;)
แก้ไขล่าสุดโดย max69 เมื่อ 10 ก.ย. 2012, 10:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30
Bike: MTB, RB, FB

Re: สรุปทริปตลาดน้ำขวัญเรียมพร้อมปั่นเลียบคลอง

โพสต์ โดย GT2008 »

ขอบคุณน้อง max69 มากๆ สำหรับภาพดี ภาพสวย กับความประทับใจในทริปนี้ นะครับ :D
ป.ล. ขอ Link ภาพไปให้เพื่อนๆ ที่อด-ไม่ได้ด้วย รับชมกันนะคร๊าบ... :mrgreen:
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

Re: สรุปทริปตลาดน้ำขวัญเรียมพร้อมปั่นเลียบคลอง

โพสต์ โดย roychob »

ต้องให้แม็กเป็นช่างกล้องประจำทริป เพราะจับภาพได้ไวทันการณ์ :lol: :lol: :lol:
น้าเป็ดล้มเพราะกางเกงหลวม เป็นไปได้เนอะ :D :D :D
รูปภาพ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่โหด ความเร็วไม่เกิน 30

สวัสดีครับน้าโฉบ เมื่อวานตอนใกล้จบทริปผมก่งก๊งมาก แฟนโทรตามบอกให้รีบกลับ
เลยไม่ได้ร่ำลากันเลย ผมกับเฮียเสริฐแยกกลับไปทางอโศกครับ :mrgreen:
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ

ตลาดน้ำขวัญ-เรียม แค่ชื่อก็จุดติดในแง่ของความน่าสนใจแล้ว
ข้อมูลจากคนขายของที่นี่บอกว่า เอกชนมาเช่าที่จากทางวัดจัดทำเป็นตลาดน้ำ
ช่วงกำลังโปรโมทนี้ ให้ขายฟรีครับ
ท่านใดกำลังมองหาที่ทางอาชีพเสริม ผมว่า น่าสนใจน่ะครับ
เท่าที่เดินเที่ยวดูตลาดน้ำที่นี่ ออกแบบได้ลงตัวมากทีเดียว
กินพื้นที่วัดสองฝั่งคลอง คือวัดบำเพ็ญเหนือและวัดบางเพงใต้

ส่วนภาพแรกนี่ที่ Chocolate Villeครับ
เจ้าของที่นี่ก็ใจกว้่าง ให้เราท่านเข้าไปถ่ายรูปได้ตามสบาย
จะอุดหนุนไม่อุดหนุนก็ไม่ว่ากัน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

วัดกระทุ่มเสือปลา จุดพักรอเพื่อนที่ยางระเบิด
ขนาดยาง 26*1.0 ที่ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใครในกลุ่ม
สุดท้าย ทีก็ไปหาซื้อให้จนได้
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทริปแบบนี้ สะใจครับ
ปั่นกันบนทางปูนที่ไร้ราวกั้น 20กว่ากิโล
ผมบอกทุกคนก่อนว่า ผมว่ายน้ำไม่เป็น
นั่นหมายความว่า ถ้าผมตกน้ำ ผมก็ไม่ตกน้ำคนเดียวแน่
เพราะ... :D :D :D
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สินค้ากำลังมา หลังจากที่ท่านตะโกนไป
เราสาวเชือกมาเพื่อหยิบสินค้าตามสั่ง เขาสาวเชือกไปเพื่อรับตังส์ค่าสินค้า
ซื้อขายกันแบบบ้านๆ
ยังมีตู้รับจดหมายริมคลองที่ผมประทับใจในบริการของไปรษณ๊ย์
ใครถ่ายรูปไว้ครับ เอามาโชว์หน่อย

แล้วเจอกันทริปหน้าครับ
อย่าพลาดและพลาดไม่ได้
เพราะหมอโต้งผู้ขำนาญการมุดและเลาะเป็นคนนำทริป :roll: :roll: :roll:
รูปภาพ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

แม็กซ์ ตั้งชื่อน้องมะขิ่นน่ารักดี เจ้าตัวเขาคงชอบนะ :D :D
GT2008
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปเส้นทางครับ
2012-09-09 ThaiNCC CMDay#17 สวนรถไฟ - ตลาดน้ำ ขวัญ-เรียม

ระยะทางรวม 84.0 km

00 - บ้าน - สวนรถไฟ (14.3 Km)
01 - สวนรถไฟ - Chocolate Ville (15.8 km) [8.24 - 9.43]
02 - Chocolate Ville - ตลาดน้ำ ขวัญ-เรียม (8.4 km) [9.43 - 10.12]

10.12 GPS Track Log - OFF
12.04 GPS Track Log - ON

03 - ตลาดน้ำ ขวัญ-เรียม - วัดกระทุ่มเสือปลา (20.9 km) [12.04 - 15.42]
04 - วัดกระทุ่มเสือปลา - ร้านข้าวขาหมู (4.1 km) [15.42 - 16.39]
05 - ร้านข้าวขาหมู - บ้าน (20.5 km) [16.39 - 18.06]

18.06 GPS Track Log - OFF

(Garmin - GPmap 60 CSx)

[googlemap=https://maps.google.co.th/maps/ms?msid= ... tput=embed]2012-09-09 CMDay#17 สวนรถไฟ - ตลาดน้ำ ขวัญ-เรียม[/googlemap]

https://maps.google.co.th/maps/ms?authu ... e77249f38e

:mrgreen:
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ทางสบายๆ ไม่ใช่สไตล์น้าเป็ด :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
max69
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่เสือธีถามผมว่ารูปที่ถ่ายจะไปดูที่ไหนได้ลงบ้างไหม ผมลงรูปมาสองทริปแล้วนะครับผม
รูปภาพ
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ

GT2008 เขียน:สวัสดีครับน้าโฉบ เมื่อวานตอนใกล้จบทริปผมก่งก๊งมาก แฟนโทรตามบอกให้รีบกลับ
เลยไม่ได้ร่ำลากันเลย ผมกับเฮียเสริฐแยกกลับไปทางอโศกครับ :mrgreen:
มิน่า เห็นสปีดกันไวมาก เพล็บเดียวหายวับเลย
เฮียเพ้งแกไม่เคยมาฝั่งพระนครเลยครับ
ขนาดอยู่ประตูน้ำ ผมถามแกว่า ที่นี่ที่ไหน
แกส่ายหัวอย่างเดียว :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณอาจารย์ที่สรุปเส้นทางพร้อมแผนที่ครับ
ขอเซฟเก็บครับ

max69 เขียน:พี่เสือธีถามผมว่ารูปที่ถ่ายจะไปดูที่ไหนได้ลงบ้างไหม ผมลงรูปมาสองทริปแล้วนะครับผม
สงสัยทีจะถือศีลสวดมนต์เพลินไปหน่อย :P :P :P
Kirov
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เหล็กดำ CrossCheck , อลูขาว ARAYA EX '95

โพสต์ โดย Kirov »

ขอบคุณ ทุกท่านครับ :D :D
max69
ขาประจำ
ขาประจำ

มีใครไปงานนี้บ้างครับ "พระสมุทรเจดีย์ไบค์ ฅนปากอ่าว" 16 กันยายน 55
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=550256
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือซิงซิง ณ กรุงเทพฯ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HuggyBeary »

เหอะๆ เอาพี่ใส่วิกแบบนี้ เกิดสวยขึ้นมาแหล่ะแย่เลยนะ :lol:
ชาวชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6670969
team: RID LOVE BIKE ชลประทาน /ThaiNCC
Bike: BIKE 2 WORK กับ # Miyata # KONA # GT # GRALY FIGHTSHER # ซาเล็ง เก่า ๆ ราคาถูก ๆ
ตำแหน่ง: กรมชลประทาน ปากเกร็ด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชาวชล »

:P :P ขอบคุณ :P
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”