<I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่านครับ

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่าน

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ดีใจที่ได้ข่าวคราวของคุณทีอีก เห็นมีประกาศตามหาคนหายในหน้าเฟซกัน แชร์ส่งกันอยู่ว่ามีใครเจอคุณทีบ้างรึเปล่า ตกลงกลับบ้านแล้วใช่มั้ยครับ?
ขวด

The Power Of Slow Ride
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือซิงซิง ณ กรุงเทพฯ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy>ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง.!! มือใหม่้เริ่มต้น คนที่เอาแต่คิดว่าทำไมได้ เด็วค่อยทำ(เหมือนผม)แนะนำให้อ่าน

โพสต์ โดย HuggyBeary »

เต่าอาร์ก้อน เขียน:
HuggyBeary เขียน:กลับถึงบ้านได้สามวัน วันอาทิตย์อยากปั่นรถบ้าง หาทริปปั่นไม่เจอเลย (สงสัยไม่ได้เข้านาน)

สวัสดีครับพี่ทีพันโลเล่าให้ฟังตอนหลงทางบ้างซิครับ..อิ อิ
ยาวน้าาา... เล่าสั้นๆแล้วกัน ^^:
มันจังหว่ะตอนเช้าออกจากวัด แล้วนัดกันว่าจะไปเจอกันจุดพักแรก ที่ขามาเราพักกินน้ำแล้วเค้าบอกว่ามีวัดไทยที่ำไฮตั้ม(Ayer Hitam) ซึ่งตอนแรกเราไม่รู้เลยว่าจุดหมายมีวัดรึป่าว (ปกติคือไปแบบถามคนพื้นที่หรือวัดที่เอาพัก เอาว่ามีวัดมั้ยในระยะ100กิโลข้างหน้าถึงแล้วก็ตามหากัน) ขากลับเลยกะจะไปพักจุดแรกและขอบคุณเค้าที่แนะนำไปหาที่พักได้ แต่จำระยะทางไม่ชัด คิดว่าอยู่ราวๆ 20-30กิโลข้างหน้าเลย ปั่นไป เกือบ40กิโลก็เอ๊ะใจว่า มันใช้ทางนี่มั้ย (ตลอดทางวิ่งตรงมาตลอดไม่ได้เลี้ยว)ใช้เส่้นทางหมายเลข1 ตลอด (ปั่นที่มาเลย์วิ่งถนนหมายเลข1 อย่างเดียวก็ถึง สิงคโปรได้เลยครับแต่เป็นทางสายเก่าคดไปคดมา ปกติเค้าใช้ไฮเวย์กัน) แต่ขามาเราแวะออกเส้นทางเพิ่อไปมะละกากันช่วงนึง พักที่เมืองมัว(Muar)แล้วมาใส่เส้นทางหมายเลข1เหมือนเดิม ก่อนถึงไฮตั้ม พอหาไม่เจอก็จอดรอกลุ่มหลัง นอนหลับรออยู่สองชั่วโมงกว่า (ใครเคยปั่นกลับผมจะรู้นะว่า เที่ยงผมชอบจอดหลบแดดพักที่ป้่า่ยรถเมล์ประจำ ที่มาเลย์ผมก็นอนเป็นปกติ 55 ทำเหมือนประเทศตัวเอง)ตื่นมาดูนาฬิกา ก็เห็นเลยเวลามากยังไม่ถึงกัน ก็ลืมมีคำถามว่าหรือเค้าไปก่อน หรือเค้าไม่เห็นเรา ปกติเวลาผมพักรอ เค้าก็พักตาม เพราะผมตกลงกันไว้ผมจะรอข้างหน้าในระยะ 20-30กิโลเสมอ ถ้าเค้ามาพักก่อนหน้าไปแล้วก็แค่ตะโกนเรียก แล้วก็แซงไปเลย หรือผมหลับจนไม่ได้ยิน เอาแล้วไง!! งั้นเร่งปั่นไปตามไปอีก20กิโลแล้วกันจะได้เจอกันที่จุดพักที่สอง พอได้ระยะทางประมาณนั้น ก็ยังตามไม่ทันสักที สังเกตบ้านมืองชื่อเมืองก็ไม่คุ้นตา เลยหันหยิบแผนที่มาดู อ่าวว แผนที่ที่เหน็บไว้หลังหล่นหายไปซะงั้น ถามชาวบ้านทางไปเมืองมัวเค้าบอกเราเลยแยกที่จะไปไกลมากแล้ว เพราะต้องเลี้ยวออกทาง หยงเปง(Yong Peng)เส้นที่ 24 แต่ไปข้างหน้าก็มีทางแยกเลี้ยวไปเมืองมัวได้เหมือนกัน ผมเลยไม่ย้อนกลับแต่วิ่งถนนสายหลักเหมือนเดิมกะไปเลี้ยวเอาข้างหน้าตัดเข้าเมืองมัวแทน คิดว่าคงเพิ่มระยะทางสัก20-30กิโล ก็ไม่เป็นไรเพราะรู้จุดพักที่เมืองมัวกันอยู่แล้ว ตามไปที่หลังได้ เคยพลัดหลงกันที่อิโป้(IPOH)ก็ยังตามกันเจอ พอถึงแยกที่ชาวบ้านบอก เอาเข้าจริง มัีนต้องไปอีก 85 กิโล >_< เอาแล้วไง!! คำนวนเวลาดู น่าจะมืดก่อน ตอนนี้เลยมีสองทางให้เลือกว่าจะไปตามกลุ่มเดิมที่เมืองมัว หรือกลับไปทางเดิมเพื่อตรงไปเมืองข้างหน้าซีกามาท(Segamat) เมืองซิกามาท จากที่ได้ยินมาก็มีวัดเหมือนกันแล้วขา่มาเราก็ไม่ได้ผ่านทางนี้ด้วย เลยถือว่า เอาว่ะ้เผื่อมาใหม่ได้ถือโอกาสสืสสำรวจเส้นทางและวัดที่พักที่นี่ด้วย ก็เลยกลับไปใช้เส้นทางเดิมต่อไป ต่อจากนั้นก็ ก็มีหลายเหตุปัจจจัยที่ทำให้แยกกลุ่มภาวร กลับมาเองคนเดียวครับ โดยที่ไม่รู้ว่า ทางกลุ่มเค้าไม่รู้ว่าผมไปไหน เลยตามหากันจ้าระหวั่น ทั้งๆที่ผมเองก็ทิ้งข้อความบอกที่พักเดิมขามา ไว้ว่าผมตอนนี้จะไปไหนแล้ว เลยไปลัลลาอยู่ ในเมืองหลวงกับปีนัีง ไม่รู้เรืองอะไร คิดว่ารู้กันแค่กลุ่มซะด้วยซ้ำไม่รู้ว่าทางเมืองไทยรู้เรื่องที่ผมหายไปนี้กันด้วย... กลายเป็นเด็กหลงในมาเลยไปเลย T_T
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

นึกว่าโดนหลอกไปขายมาเลย์แล้วซะอีก 555
ขวด

The Power Of Slow Ride
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

Dhandranunda เขียน:นึกว่าโดนหลอกไปขายมาเลย์แล้วซะอีก 555
ผมกลัวจะได้กิน..ข้าววัดหลายวัน อิ อิ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Lifestyle Sunfire 2.0
ตำแหน่ง: ฝั่งธนฯ ย่านตลาดบางปะกอก
ติดต่อ:

Chompoo เขียน:สวัสดี ที, ยิ่งปั่นฯ ยิ่งไกล... เดินทางไกลอีกเมื่อไร ส่งข่าวด้วย :D :D
สวัสดีคับพี่สมคักดิ์ เดือนหน้าไปอินเดียครับ ไปกับกลุ่มจัดรายการทีวี แต่ไม่ได้ปั่นอ่ะคับ เพราะเค้าไปรถไฟกันและเหมารถอีกต่อกลัวจะเป็นภาระทีมงานเค้า เลยเปลี่ยนแนวเป้นแบคแพคดูบ้าง ประมาณครึ่งเดิอนกว่าจะกลับ
Dhandranunda เขียน:ดีใจที่ได้ข่าวคราวของคุณทีอีก เห็นมีประกาศตามหาคนหายในหน้าเฟซกัน แชร์ส่งกันอยู่ว่ามีใครเจอคุณทีบ้างรึเปล่า ตกลงกลับบ้านแล้วใช่มั้ยครับ?
ปลอดภัยดีไม่มีปัญหาครับ คุณขวด เรื่องเป็นอย่างที่เล่าข้างบนแหล่ะครับ เค้าตามหาผมจ้าละหวั่น ผมไปปั่นลันล้าอยู่ใน เมืองหลวงแล้วไปปีนังต่อ ไม่รู้เรื่องอะไร

**เรื่องโดนหลอกคงจะอยากอ่ะครับกลัวผมจะไปหลอกเค้ามากกว่า คนทางโน้นก็มองไม่ออกว่าผมเป็นคนไทย คิดว่าเป็นมาเลย์ ส่งภาษามาลายูมา ผมก็ไปแต่ยิ้มไปๆ บอกคนไทยแล้วชี้ให้ดูธงชาติหลังรถ (เดียวนี้ผมติดธงชาติไทยเล็กๆไว้ด้วยหลังรถ งานนี้ธงช่วยได้จริงๆ ไม่ว่าไปจอดถามทางตรงไหนจะต้องมี คนไทยที่นี่โผล่ออกมาช่วยตลอด ดีใจครับ คนไทยไม่ทิ้งกันจริงๆ

เต่าอาร์ก้อน เขียน:ผมกลัวจะได้กิน..ข้าววัดหลายวัน อิ อิ
ไปนี่กินข้าววัดแทบจะทุกมื้อเพล แถมลาพระแต่ละวัดที่พักมา ก็มีนำใจให้เสบียงตุนไว้กินกลางทางเสมอ
เชียง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: <I'm Huggy> บทนำ... ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

โพสต์ โดย เชียง »

HuggyBeary เขียน:จุดหมายแรก ซ้อมรถและกำลังขา(Quest No.1)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 31 ตุลาคม 2010 เวลา 23:02 น.

ลองออกไปเผชิญความลำบากที่อยากลองซะหน่อย(Quest No.2)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 0:06 น.

เีรื่องที่ลืมไป และความสับเพร่าของตัวเอง เจอจริงๆแระความลำบากเนี้ย(Quest No.3)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 1:33 น.

หยุดไม่ได้เพราะใจมันยังไม่ยอม (Quest No.4)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:22 น.

วันสบายๆไม่ต้องจัดเต็ม (Quest No.5)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 2 พฤศจิกายน 2010 เวลา 0:11 น..

ข้ามขีดจำกัดของความรู้สึกตัวเอง (Quest No.6)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 6 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:34 น.

ท่องไปยามราตรีในสถานที่เดิม แต่ความรู้สึกไม่เหมือนเดิม (Quest No.7)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 7 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:24 น.

ข้ามขีดจำกัดอีกขั้น ลบคำว่่าทำไม่ได้ออกไป (Quest No.8)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:21 น.

กิจกรรมเพื่อสังคมอันแรก เนียนๆเค้าไป (Special Quset)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:53 น.
ผมชอบแต่ละประโยคที่เจ้าของกระทู้ได้จั่วไว้ มันใช่เลยครับประโยคเหล่านี้มันเหมาะทั้งมือใหม่และมือเก่าด้วย
ประโยคที่ว่า..ข้ามขีดจำกัดของความรู้สึกตัวเอง..อันนี้ผมชอบเป็นพิเศษมันเหมือนเส้นแบ่งอะไรสักอย่าง..
ขอแค่เราเปิดใจไปกับมันกล้าคิดแล้วลองลงมือกระทำดูก็จะรับรู้ได้สัมผัสได้ครับ.

วันนี้ผมขออนุญาตปักหมุดไว้ก่อนครับแล้วจะเข้ามาติดตามต่อไปครับ :D
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: <I'm Huggy> บทนำ... ก่อนที่จะมาเป็น ทีพันโล มนุษย์บ้าพลัง เค้าเคยเป็นแค่คนป่วยที่นับถอยหลัง กับชะตาชีวิตตัวเอง..!!

เชียง เขียน:
HuggyBeary เขียน:จุดหมายแรก ซ้อมรถและกำลังขา(Quest No.1)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 31 ตุลาคม 2010 เวลา 23:02 น.

ลองออกไปเผชิญความลำบากที่อยากลองซะหน่อย(Quest No.2)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 0:06 น.

เีรื่องที่ลืมไป และความสับเพร่าของตัวเอง เจอจริงๆแระความลำบากเนี้ย(Quest No.3)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 1:33 น.

หยุดไม่ได้เพราะใจมันยังไม่ยอม (Quest No.4)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 1 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:22 น.

วันสบายๆไม่ต้องจัดเต็ม (Quest No.5)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 2 พฤศจิกายน 2010 เวลา 0:11 น..

ข้ามขีดจำกัดของความรู้สึกตัวเอง (Quest No.6)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 6 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:34 น.

ท่องไปยามราตรีในสถานที่เดิม แต่ความรู้สึกไม่เหมือนเดิม (Quest No.7)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 7 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:24 น.

ข้ามขีดจำกัดอีกขั้น ลบคำว่่าทำไม่ได้ออกไป (Quest No.8)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:21 น.

กิจกรรมเพื่อสังคมอันแรก เนียนๆเค้าไป (Special Quset)
โดย Huggybeary Bike Rider เมื่อ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 2:53 น.
ผมชอบแต่ละประโยคที่เจ้าของกระทู้ได้จั่วไว้ มันใช่เลยครับประโยคเหล่านี้มันเหมาะทั้งมือใหม่และมือเก่าด้วย
ประโยคที่ว่า..ข้ามขีดจำกัดของความรู้สึกตัวเอง..อันนี้ผมชอบเป็นพิเศษมันเหมือนเส้นแบ่งอะไรสักอย่าง..
ขอแค่เราเปิดใจไปกับมันกล้าคิดแล้วลองลงมือกระทำดูก็จะรับรู้ได้สัมผัสได้ครับ.

วันนี้ผมขออนุญาตปักหมุดไว้ก่อนครับแล้วจะเข้ามาติดตามต่อไปครับ :D
ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม เมื่อก่อนตอนปั่นใหม่ๆ อยากจะหาเรื่องปั่นแล้วก็ตั้งกติกาของตัวเองไว้เรื่อย แล้วก็ทำให้ได้อันท้ายสุด ฟังดูเหมือนมันสูงสุด แต่จริงๆแค่ ข้ามขีดจำกัดในความคิด(และคนอื่นๆบางคนด้วย)ว่าการปั่นจักรยานมันทำไม่ได้ ออกจากตัวเองก่อน

แต่ช่วงนี้หาเวลานั่งเขียนยาก ได้แต่อัฟรูปลงเฟสแล้วอธิบายบางรูป หรือตอบคำถามเป็นรูปๆไป กะว่าพอพ้น 1ปี ที่ปั่นแหลกคงมีเวลามานั่งโต๊ะนานๆเล่าเรื่อง ลุยๆของตัวเองสักที
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พอมีเวลาหน่อยช่วงนี้ หลังจากกลับจาก สิงคโปร์ ก็ไปต่อที่ อินดียแต่ไม่ได้เอารถไป ไปหายืมเอาที่นู้นแทน กลับมาเมืองไทยก็ไม่ได้แวะบ้านเลย นั่งรถต่อไปบุรีรัมย์ อยู่กลับหลวงพ่อช่วงนึง จังหวะใกล้วันเกิดตัวเองพอดี ตอนแรกตั้งใจจะทำบุณให้ตัวเอง แต่ไปๆมาๆถูกแนะนำให้บวช(อุบาสก โกนหัว รับศีลแปด ปฏิบัติคล้ายๆชี) สักสามวัน ก่อนถึงวันเกิด ก็โอเคไม่มีปัญหา สุดท้าย บวขได้ถึง9วันแหน่ะ
ช่วงนี้ก็ปั่นช่วยงานน้าเป็ดไปก่อน สักระยะ และจะกลับไปอยู่วัดต่อถ้ามีเวลาพอ

ปล. อัฟเรื่องต่อใหม่อีกสองตอน (ไม่รู้ยังมีคนตามอ่านกันหรือเปล่า แต่พอดีเจอใครไม่รู้มาทักแล้วถามว่าเขียนเรื่องต่อรึยัง ก็เลยดีใจว่ายังมีคนสนใจเรื่องเราอยู่บ้าง แต่เค้าไม่พิมเมนท์มาเลยไม่รู้ว่า ยังมีตนตามอ่านอยู่มั้ย ช่วงนี้มีเวลา จะลงต่อให้จบ และเรื่องบังดอนที่ กลับจากเชียงรายด้วย จักรยาตรา2 จีน มาเลย์ สิงคโปร อินเดีย รอก่อนเน้อ ทะยอยเล่าให้
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

ยังอยู่คร๊าาาบ...อิ อิ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

วันนี้(9 พย.)เริ่มทริปปั่นไปทอดกฐิณด้วยจักรยานที่อุตรดิตถ์ ตามแผนคือกะจะปั่นยาวๆแบบทริปต่อทริป ให้ครบ คร่าวๆตามนี้นะครับ (อาจเปลี่ยนแปลงตามโชคอำนวย)
9-11 พย. ปั่นทอดกฐิณที่อุตรดิตถ์.
12-16 พย. ปั่นลากพ่วงกฐิณจากอุตรดิตถ์ไป วัดป่าลานหินตัด จ.บุรีรัมย์
17-27 พย. ปั่นทริปเกษียณชวนปั่นครั้งที่3
29- 4 ธค. ปั่นนำหลวงพ่อสมบูรณ์ฯ(พระปั่นจักรยาน)ปั่นเข้ากรุงเทพ เพื่อร่วมลงนามถวายพระพรที่ศิริราช
4- 7 ธค. พักทำกิจกรรมที่เกวลินวิทยา บางพลี
8- ?? มค. ปั่นจักรยาตรา ฉลองพุทธยันตรี2600ปี 2600กิโล ครั้งที่3

แต่ตั้งแต่เช้าก็ทราบข่าวว่าภรรยาลุงเนตรล้มเจ็บ ทำให้ลุงเนตรพักปั่นยาวสามเดือน งานนี้จะได้ปั่นหรือป่าวคงอยู่กลุ่มที่ลุงเนตรชวนปั่นไปอยู่ว่าจะยังทำตามแผนเดิมมั้ยหรือแยกย้ายกัน (ลุ้นจริงๆ)

** จริงๆแรกกะจะตั้งกระทู้ใหม่ คิดไปคิดมาต่อยอดเอาจากของเดิมดีกว่ากระทู้ที่นี่จะได้ไม่รกมากขึ้น (เพราะไหนๆเราก็มีห้องตัวเองแล้วนิ)
ยังไงจะพยายามรายงานการเคลื่อนไหว ลงรูปและเล่าเรื่อง บางช๊อตให้อ่านกันนะครับ แต่คงจะอัฟที่เฟสบุคของผมก่อน(มันง่ายอ่ัะ)
แหะๆยังไง ลงคอมเมนท์นิดนึงก็ดีนะครับจะได้รู้ว่ามีคนติดตามความเคลื่นไหวผมอยู่ผมัน(กดไลท์ไม่ได้นิ)
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เริ่มออกเดินทางสิบโมงเช้า
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รถไฟเริ่มออกเดินทางเวลาสองทุ่ม เจอเพื่อนๆที่ไปด้วยกันทั้งสองจุด (หัวลำโพงและบางเขน)
รวมแล้ว21คน เมื่อถึงสถานีศิลาอาหน์ จังหวัดอุตรดิตถ์ ก็มีทีมงานของ ชทรมอุตรดิตถ์มารอต้อนรับอยู่ เพื่อพาไปจุดนัด
(ร้านเจ๊อู๊ด)รวมตัวกันกับกลุ่มต่างๆที่มารอก่อนแล้ว จากนั้นก็เคลื่อนไปรวมตัวที่ อนุสาวรีย์พระยาพิชัยดาบหัก โดยมีท่านนายกจังหวัด
อุตรดิตถ์กล่าวนำเปิดงานพร้อมร่วมปั่นด้วยระยะหนึ่ง การเดินทางทั้งวันนี้แดดแรงมากๆ ตั้งแต่สิบโมง(แดดยังกับบ่ายสอกว่า ๆ
แต่ทีมขบวนปั่นแห่รอบเมืองเราก็ปั่นสู้ไม่ถอย เพราะตลอดทางก็มีผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคตามรายทางอยู่มากมาย
เส้นทางก็วนจากตัวเมืองไปถึงหน้าซุ้มประตูเมืองลับแลและวนกลับอีกทาง(มีเนินให้เล่น เล่นเอาซะจุกกันเป็นแถวๆ)เพื่อเดินทางไปที่พัก
บ้านหาดงิ้วของ อาจารย์สุจิต(เสือ อต )ถึงที่พักทางเจ้าบ้านก็ช่วยกันลงมือทำอาหารต้อนรับ(ทั้งๆที่ปั่นร่วมทางมาด้วยกัน
ยังไม่เหนื่อยเลยต้องมาดูแลคณะเราอีก สุดยอดครับ)ส่วนหน้าเป็ดผู้จัดงานนี้ก็เลยมีเวลาในการนับยอดทำบุณ ในซองกฐิณเพื่อลงยอดรวมทั้งหมด
ตัวเลขที่ได้คราวๆ น่าจะแสนกว่าเพราะมีบางคนยังส่งซองไม่ครบอีกนิดหน่อย

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ รูปภาพ
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สรุปว่าได้มาแจมกับกลุ่มเกษียณจนได้ แต่คงมาได้แค่ถึงวัดหลวงพ่อฯที่บุรีรัมย์(ประมาณวันที่27)เพราะต้องนำหลวงพ่อเข้ากรุงเทพฯ ให้ทันวันที่ 4ธันวา หากมีเวลาจะแว๊บกลับมาแจมใหม่ :(

:!: :!: วันนี้อยู่ที่แหลมงอบครับ :!: :!:

รูปบางส่วนจากกล้องผมครับ ;)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
HuggyBeary
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตอนนี้อยู่ในช่วงทริปปั่นจักรยาตรา2600กม 45วัน ใครอยากติดตามเชิญได้ที่ลิงค์ ตามลายเซนข้างล่างนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”