สวัสดีครับทุกท่าน

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
ตอบกลับ
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถถนน

สวัสดีครับทุกท่าน

โพสต์ โดย gimsia »

ชื่อชัชวาล บ้านอยู่ซอยพุทธบูชา44 ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกท่านนะครับ

มาหัดปั่นจักรยานเพราะเล่นเวทแล้วเบื่อการนั่งปั่นในฟิตเนส ออกมาปั่นข้างนอกแล้วรู้สึกดี ตื่นเต้นกว่า

มาแนะนำตัวและมาขอคำแนะนำด้วยครับว่า ผมจะปั่นทุกวันอาทิตย์ตอนเช้า 7.30-9.00 +-ไม่เกินจากนี้
ละแวกพุทธบูชา-ทุ่งครุ มีเส้นทางไหนบ้างที่สภาพถนนไม่แย่มากและtrafficน้อย
ปกติผมจะไปเริ่มที่วัดพุทธ ออกถนนระราม2 เข้าวัดยายร่ม เลาะเข้าพุทธบูชา24แล้วปั่นกลับบ้าน
ไกลกว่านี้ก็ออกพระราม2ไปเข้าซอยท่าข้าม เส้นทางก็ไม่ราบรื่นเท่าไหร่ สะพานเยอะมาก

ขอคำแนะนำด้วยครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
Thammasathit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805957322
team: สวนธน
Bike: Specialized Tarmac sl4
ตำแหน่ง: 80/3 ถนนพุทธบูชา ซอยพุทธบูชา 44 หมู่บ้านเพ็ญพร 10140 กทม เเขวงบางมด เขตทุ่งครุ
ติดต่อ:

Re: สวัสดีครับทุกท่าน

โพสต์ โดย Thammasathit »

สวัสดีครับผมชื่อ ฟิวเจอร์ครับ อายุ 14 ครับ อยู่ พุทธบูชา 44 เหมือนกัน ถ้าเจอทักกันได้นะครับ
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

Thammasathit เขียน:สวัสดีครับผมชื่อ ฟิวเจอร์ครับ อายุ 14 ครับ อยู่ พุทธบูชา 44 เหมือนกัน ถ้าเจอทักกันได้นะครับ
ครับ ผมว่าซอย44 คนเล่นหมอบเยอะเหมือนกันนะ :P
Boung-Hybrid
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814499415
team: Yupster
Bike: Bike

โพสต์ โดย Boung-Hybrid »

สวัสดีครับพี่ ผมก็หัดเล่นเวทครับขี่จักรยานด้วย แบบงูๆปลาๆไปเรื่อย
ถ้าพี่สะดวกลองมาขี่เส้น ชายทะเลบางขุนเทียนครับ คนขี่เยอะทุกเช้าอาทิตย์
เอาจักรยานใส่รถมาจอดวัดปทีบ แถวๆขนส่งบางขุนเทียนครับ
-:-HMC-:-
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

Boung-Hybrid เขียน:สวัสดีครับพี่ ผมก็หัดเล่นเวทครับขี่จักรยานด้วย แบบงูๆปลาๆไปเรื่อย
ถ้าพี่สะดวกลองมาขี่เส้น ชายทะเลบางขุนเทียนครับ คนขี่เยอะทุกเช้าอาทิตย์
เอาจักรยานใส่รถมาจอดวัดปทีบ แถวๆขนส่งบางขุนเทียนครับ
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลชัดเจนมาก เดี๋ยวอาทิตย์นี้จัดไปยาวๆเลย 8-)
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

gimsia เขียน:
Boung-Hybrid เขียน:สวัสดีครับพี่ ผมก็หัดเล่นเวทครับขี่จักรยานด้วย แบบงูๆปลาๆไปเรื่อย
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลชัดเจนมาก เดี๋ยวอาทิตย์นี้จัดไปยาวๆเลย 8-)

ยาวๆ ก็ไปร่วมกับทริปสวนธนGoldCity เที่ยวกระทุ่มแบน บ้านแพ้ว ในวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ ยินดีต้อนรับ
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:
gimsia เขียน:

ยาวๆ ก็ไปร่วมกับทริปสวนธนGoldCity เที่ยวกระทุ่มแบน บ้านแพ้ว ในวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ ยินดีต้อนรับ
ขอบคุณมากครับที่มาเทียบเชิญ อาทิตย์นี้ต้องไปกับครอบครัว คงไม่สะดวกครับ แต่จะมีหนึ่งอาทิตย์ที่เป็นวันของผมเอง ไม่ติดธุระใดๆ ถ้าเวลาตรงกันก็จะไปให้ได้ครับ อยากเจอทุกท่านครับ ;)

ฟิวเจอร์ครับ พี่ชายของน้องก็เล่นฟิตเนสที่loveใช่ไหมครับ พี่ดูรูปน้องในทริปอัมพวาแล้วนะ ใช่คนใส่ปลอกแขนสีชมพูรึเปล่าเอ่ย?
Thammasathit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805957322
team: สวนธน
Bike: Specialized Tarmac sl4
ตำแหน่ง: 80/3 ถนนพุทธบูชา ซอยพุทธบูชา 44 หมู่บ้านเพ็ญพร 10140 กทม เเขวงบางมด เขตทุ่งครุ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Thammasathit »

ครับผมเองน้องพี่ฟลุก. พี่ชื่ออะไรครับ :)
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

Thammasathit เขียน:ครับผมเองน้องพี่ฟลุก. พี่ชื่ออะไรครับ :)
ชื่อเซี้ยครับ ;)
pongraktta
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816894618
Bike: Merckx EMX-1

โพสต์ โดย pongraktta »

สวัสดีครับ ผมชื่อปิ๊กครับ บ้านอยู่ปากซอยพุทธบูชา 3 ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยาน ใช้เสือภูเขาครับ
ใช้เส้นทางพระราม2 ผ่านหน้าบิ๊กซี เลี้ยวเข้าหัวกะบือ ตรงไปถึงเทียนทะเล
ปั้นคนเดียวครับ วันเสาร์อาทิตย์ประมาณ7โมงเช้าครับ
ระยะทางไปกลับประมาณ40กิโลเมตร
เจอกันทักทายกันนะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับว่า ผมอยากเปลี่ยนเป็นเสือหมอบครับ
แต่มีงบน้อยประมาณ20,000 ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
BoyDynamic
สมาชิก
สมาชิก
team: สวนธน Gold City
Bike: Road Specialized E5 S-WORKS, MTB Specialized M5, NeoVintage Colnago Master 30th

โพสต์ โดย BoyDynamic »

pongraktta เขียน:สวัสดีครับ ผมชื่อปิ๊กครับ บ้านอยู่ปากซอยพุทธบูชา 3 ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยาน ใช้เสือภูเขาครับ
ใช้เส้นทางพระราม2 ผ่านหน้าบิ๊กซี เลี้ยวเข้าหัวกะบือ ตรงไปถึงเทียนทะเล
ปั้นคนเดียวครับ วันเสาร์อาทิตย์ประมาณ7โมงเช้าครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับว่า ผมอยากเปลี่ยนเป็นเสือหมอบครับ
แต่มีงบน้อยประมาณ20,000 ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
อยากขี่หมอบ ไปหาเฮียจุ้ยเลย
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

BoyDynamic เขียน:
pongraktta เขียน:สวัสดีครับ ผมชื่อปิ๊กครับ บ้านอยู่ปากซอยพุทธบูชา 3 ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ
อยากขี่หมอบ ไปหาเฮียจุ้ยเลย
ตามนั้นครับ เฮียจุ้ยจัดให้ :D

วันพุธตอนเย็นว่างไหมล่ะครับ จะได้ไปด้วยกัน ผมจะไปเปลี่ยนยางนอกพอดี
Beat2009
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Merida HFS3000, Merida O.Nine 3000

โพสต์ โดย Beat2009 »

ผมหนุ่ม อยู่พุทธบูชา 36 ครับ ไปไหน ขอไปด้วยคน :D
gimsia
ขาประจำ
ขาประจำ

Beat2009 เขียน:ผมหนุ่ม อยู่พุทธบูชา 36 ครับ ไปไหน ขอไปด้วยคน :D
ยินดีครับ ถ้าผมติดธุระไม่ได้ไปกับทีม ตอนเช้าๆวันอาทิตย์ผมจะปั่นประจำครับ ประมาณ7โมง start ที่พุทธบูชา36ครับ ไปเทียนทะเล วกกลับที่36เหมือนเดิมครับ ;)
SPIMRAT
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891227016
team: Smile Club
Bike: Merida 904

โพสต์ โดย SPIMRAT »

มาทักทาย ครับ ผมชื่อยิ้ม แมวชราขาอ่อน
เส้นทางใกล้เคียง ปั่นอยู่แถววัดพุทธ ทะลุ36 ออกไปวงแหวน เลยไปดูลิง บ้างไรบ้าง บางทีก็ปั่นไป เส้นพระสมุทร ครับ ส่วนใหญ่ปั่น เย็นค่ำ
กลัวแดด
อยู่ ใกล้เทคโน ปั่นคนเดียวตลอด เพราะเกรงใจ ไม่กล้าไปกับใครด้วยความชราขาอ่อน
ตอนนี้อยาก ร่วมกลุ่มไปบ้าง เผื่อกลิ้ง จะได้อาศัยเพื่อน 555 เจอกันทักทายกันน่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”