เฟรม ซ่อนสาย

กระดานรุ่นใหม่นี้ มีฟังก์ชันการใช้งานต่างๆมากมาย
เชิญทดสอบโพสที่ห้องนี้เท่านั้นนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
solutions
๐๙๑ xx๑๑๙๙๙

เฟรม ซ่อนสาย

โพสต์ โดย solutions » 20 มิ.ย. 2018, 18:20

ถอดสายเบรคยังไงครับ :roll: :?:
ถ้าไม่ได้ คงต้องไปร้านจักรยาน พรุ่งนี้แล้วครับ
แนบไฟล์

Tags ที่เกี่ยวข้องกับกระทู้: กระดานหลัก ประกาศสำคัญ/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบไซค์ กระดานหัดโพส

Re: เฟรม ซ่อนสาย

โพสต์ โดย stealth » 21 มิ.ย. 2018, 08:56

ต้องถอดสายที่มือเบรก เพื่อให้แยกจากกัน เมื่อสายออกมากจากตัวถังได้แล้ว ให้รีบประกอบกลับ แล้วต้องมาไล่น้ำมันใหม่ ไว้ผมมาทำเองได้ครับ ถ้า สายที่ถอดออกจากมือเบรก มีตาไก่เป็นทองเหลือง ถ้ามันติด ก็ต้องใช้คัดเตอร์ตัดตาไก่ทิ้งออกไปครับ
Downhill Huahin
ดาวน์ฮิลล์ หัวหิน ขอเชิญมาดิ่งกันครับ

โพสต์ โดย stealth » 21 มิ.ย. 2018, 09:04

เริ่มต้นพี่ลองถอดฝาสีดำๆ ทั้งด้านบนด้านล่าง ที่มีน๊อตหกเหลี่ยมแบบเทเปอร์ เปิดฝาออกดูครับว่ารูมันใหญ่พอไหม

ภาพประจำตัวสมาชิก
solutions
๐๙๑ xx๑๑๙๙๙

โพสต์ โดย solutions » 21 มิ.ย. 2018, 16:19

เห็นแล้วครับ ถอดจากมือเบรค น่าจะโอกว่า
ตอนนี้ส่งไปให้ร้านในตะกั่วป่า จัดการให้ ขอส่งให้พี่วันเสาร์นี้นะครับ