ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ ก่อตั้งอย่างเป็นทางการเมื่อ 10 ธันวาคม 2551 ปัจจุบันมีสมาชิกตามทะเบียนชมรมฯ จำนวน 131 คน เป็นชาย 119 คน หญิง 12
คน ขอเชิญชวนสมาชิกผู้รักการปั่นจักรยานทุกท่าน ทุกชมรม แวะเข้ามาพูดคุย ทักทายแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันและกัน หากท่านมีโอกาสผ่านมาหรือตั้งใจมาเที่ยวที่ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย โปรดให้ชาวจักยานเมืองท่าบ่อมีโอกาสต้อนรับท่านบ้าง นะครับ :P :D

เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2559 ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อได้มีการประชุมใหญ่สามัญประจำปี และกำหนดให้มีวาระการลงคะแนนเลือกตั้งประธานชมรมฯคนใหม่แทนคนเดิมที่หมดวาระลงตามข้อบังคับชมรมฯ ผู้ที่ได้รับคะแนนสูงสุดให้เป็นประธานชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ คือ นายสุริยะ เหล่าไพบูลย์
แก้ไขล่าสุดโดย จันทน์ต้น เมื่อ 27 ม.ค. 2017, 16:13, แก้ไขแล้ว 41 ครั้ง
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
รูปประจำตัวสมาชิก
หมวดกานต์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819258890
team: สร.5 ศูนย์ป้องกันทางอากาศ กองบิน23 อุดรธานี
Bike: cannondale fos haro missile

Re: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ

โพสต์ โดย หมวดกานต์ »

จันทน์ต้น เขียน:ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ ก่อตั้งอย่างเป็นทางการเมื่อ 10 ธันวาคม 2551 จำนวนสมาชิก 64 คน เป็นชาย 60 คน หญิง 4 คน สมาชิกอาวุโสสูงสุด อายุ 94 ปี (ได้รับโล่นักปั่นอายุมากที่สุดในประเทศไทย จากสมาคมจักยานแห่งประเทศไทยฯ) ขอเชิญชวนสมาชิกชาวจักรยานทุกท่าน หากมีโอกาสแวะผ่านมาที่ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย โปรดให้ชาวจักยานเมืองท่าบ่อได้ต้อนรับท่านด้วย นะครับ
สวัสดีครับท่านประธานชมรามจักรยานเมืองท่าบ่อ และสมาชิกทุกท่านทุกคน แวะเข้ามาทักทายกัน มีทริปยาวๆหรือ
ทริปไปต่างประเทศ กริ่งกร้างบ้างเด้อท่านประธาน และขอให้ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อและมวลสมาชิก อายุมั่นยืนยาวตลอดไปครับ
ลับด้วยลม คมที่แรง
สตก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คนเดียวเดี่ยวๆ
Bike: KLEIN 2007, KONA KAPU

โพสต์ โดย สตก »

สวัสดีครับ ท่านประธาน

ผมมาสารภาพบาป รูป 9 วัน 9 จังหวัด ไวรัสกินหมด ขออภัยด้วยครับ :( :( :(

หนาวปีนี้ พี่ตี๊ด จัดทัวร์ไปลาวหรือเปล่าครับ สัก 4-5 วัน จะไปด้วยครับ :P :P
http://dukulele.blogspot.com
มาทำ Ukulele เล่นเองสนุกๆ
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

สวัสดีอาจารย์เสือจันทร์ต้นค่ะ

ขอแสดงความยินดีที่ได้เปิดกระทู้ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ นับเป็นสิ่งดีที่ได้พบปะสังสรรคคุยกันก็ดีมากค่ะ

เมื่อไหร่มีข่าวแข่ง MTB หรือ วิ่งมินิมาราธอนที่ฝั่งลาว ให้ทราบด้วย จะได้ไปเที่ยวลุยฉายเดี่ยวอีกค่ะ :D
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

โพสต์ โดย ป๊อก »

จันทน์ต้น เขียน:ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ ก่อตั้งอย่างเป็นทางการเมื่อ 10 ธันวาคม 2551 จำนวนสมาชิก 64 คน เป็นชาย 60 คน หญิง 4 คน สมาชิกอาวุโสสูงสุด อายุ 94 ปี (ได้รับโล่นักปั่นอายุมากที่สุดในประเทศไทย จากสมาคมจักยานแห่งประเทศไทยฯ) ขอเชิญชวนสมาชิกชาวจักรยานทุกท่าน หากมีโอกาสแวะผ่านมาที่ อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย โปรดให้ชาวจักยานเมืองท่าบ่อได้ต้อนรับท่านด้วย นะครับ
สวัสดีครับ..อ จันทน์ต้น..แวะมาทักทายต้องหาโอกาสไปปั่นท่าบ่อ-หนองคายใหได้..แต่ตอนนี้ฝนคงจะตกทุกวันเหมือนกัน
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

หมวดกานต์ เขียน:
สวัสดีครับท่านประธานชมรามจักรยานเมืองท่าบ่อ และสมาชิกทุกท่านทุกคน แวะเข้ามาทักทายกัน มีทริปยาวๆหรือ
ทริปไปต่างประเทศ กริ่งกร้างบ้างเด้อท่านประธาน และขอให้ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อและมวลสมาชิก อายุมั่นยืนยาวตลอดไปครับ
สวัสดีครับ พี่หมวดกานต์ที่นับถือยิ่ง ครับ คณะกรรมการชมรมฯท่าบ่อ กำลังหารือกันว่า ตุลาคมนี้ จะจัดทริปเวียงจันทน์-น้ำงึม-วังเวียง ครับพี่ กำหนดวันที่แน่นอนแล้วเมื่อใด จะประสานเรียนเชิญพี่+คณะทางอุดรแต่เนิ่นๆ เลยครับ ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม และให้กำลังใจน้อง ๆ ทางท่าบ่อครับ ขอให้พี่สุขภาพดีขี่จักยานได้ดีตลอดไปเช่นกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย จันทน์ต้น เมื่อ 04 ก.พ. 2010, 11:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สตก เขียน:สวัสดีครับ ท่านประธาน

ผมมาสารภาพบาป รูป 9 วัน 9 จังหวัด ไวรัสกินหมด ขออภัยด้วยครับ :( :( :(

หนาวปีนี้ พี่ตี๊ด จัดทัวร์ไปลาวหรือเปล่าครับ สัก 4-5 วัน จะไปด้วยครับ :P :P
สวัสดีครับ น้องชายที่แสนดี (สตก.) หนาวนี้ที่คุยกันกับสมาชิกไว้มี 2 ทางเลือก 1.ปั่นในลาวโดยไปเริ่มต้นจากเชียงของ ปั่นล่องลงมาหลวงพระบาง มาเวียงจันทน์ และกลับบ้านเรา 2.ปั่นในประเทศเรา จากท่าบ่อ-เชียงใหม่ ครับ ยังไ งๆ หากคืบหน้าอย่างไรแล้ว พี่จะประสานให้ทราบโดยเร็ว ส่วนภาพกิจกรรม 9 วัน 9 จังหวัด นั้นน่าเสียดายเนาะ ไม่เป็นไร ไว้เก็บภาพทริปต่อ ๆ ไปก็ได้ ฝากคารวะคุณแม่ด้วย นะครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

oiltrips เขียน:สวัสดีอาจารย์เสือจันทร์ต้นค่ะ

ขอแสดงความยินดีที่ได้เปิดกระทู้ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ นับเป็นสิ่งดีที่ได้พบปะสังสรรคคุยกันก็ดีมากค่ะ

เมื่อไหร่มีข่าวแข่ง MTB หรือ วิ่งมินิมาราธอนที่ฝั่งลาว ให้ทราบด้วย จะได้ไปเที่ยวลุยฉายเดี่ยวอีกค่ะ :D
สวัสดีครับ คุณออย ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมให้กำลังใจครับ ผม+ครอบครัว เฝ้าติดตามชมกิจกรรมการปั่นของ คุณออย ตลอดมา ตั้งแต่หลังจากที่ คุณออย ให้เกียรติมาเยี่ยมผม+ครอบครัวที่อ.ท่าบ่อครับ คุณยาย+คุณโอ๋+เสือสาวน้อย ฝากความคิดถึงคุณออย ด้วยนะครับ หากมีรายการดีๆ ที่น่าตื่นเต้น จะเรียนให้ คุณออยทราบทันทีครับ (คาดว่า ท่าบ่อ จะจัดแข่งขัน MTB ประมาณ ต้นเดือน ธันวาคม 52 ครับ ขณะนี้กำลังสำรวจเส้นทาง และพิจารณาสนามแข่ง อยู่น่ะครับ)
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ป๊อก เขียน:
สวัสดีครับ..อ จันทน์ต้น..แวะมาทักทายต้องหาโอกาสไปปั่นท่าบ่อ-หนองคายใหได้..แต่ตอนนี้ฝนคงจะตกทุกวันเหมือนกัน
สวัสดีครับ ท่านประธานป๊อก(ชมรมเสือนครนายก) ขอขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมให้กำลังใจ ชมรมน้องใหม่ของวงการจักยานครับ ต้องขอถือโอกาสนี้เรียนเชิญ ชาวเสือครยก ให้เกียรติมาปั่นชมทัศนียภาพลุ่มน้ำโขง ชิมอาหาร(ปลาน้ำโขง)อร่อยสุด ๆ ไหว้พระเกจิ เมืองหนองคาย และ...อีกมากมายสุดแท้่แต่เวลาจะอำนวย....เหล่านี้ คุณยายศรีนาวา หรือยายชาของชาวท่าบ่อ(ลุงเปี๊ยก ครยก)ได้สัมผัสมาแล้วครับ.. ฝากคิดถึง ลุงเปี๊ยก/พ่อมอส/เสือดอนโพธิ์/เสือไก่อู และเสือครยก ทุกคน ด้วยนะครับ
เสือวีอาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817995613
team: ชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ (Ouan-Phom Team)
Bike: MTB Mosso 17" R/B Wheeler Blue, Bianchi Black ฯ Vintage
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านกองนาง ต.กองนาง อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือวีอาร์ »

ครับ เจอแล้วท่านประธาน ก็จะพยายามเอาเวลาแบ่งปันมาคุยทักทายแลกเลี่ยนกับท่านเสือ ๆ ที่ให้เกียรติแบ่งเวลาแวะเวียนมาทักทายกับชมรมจักรยานเมืองท่าบ่อ ด้วยความยินดียิ่งครับ ขอให้แวะเวียนมาทักทายบ่อย ๆ
นะครับ ตอนนี้ภาพที่โชว์ เป็นเพียงภาพนามธรรมครับ เดี๋ยวเลือกเก๋ ๆ ได้ ก็จะเอามาลง เงาะยังไม่กล้าถอดรูป

โชคดีนะครับ สายแล้ว

ปั่นไป ท่องไปว่า มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข
มีทุกข์
มีลาภ เสื่อมลาภ มียศ เสื่อมยศ มีสรรเสริญ มีนินทา มีสุข มีทุกข์ สาธุ
มิอาจคาดเดาได้ว่าจะมีวันพรุ่งนี้
Vr.Thabo
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีเสือวีอาร์.งานท่านเข้ามาแล้วนะครับท่าน หน.ประชาสัมพันธ์ชมรมฯท่าบ่อ หากพบ ทราบ มีอะไรบกพร่อง หรือดีอยู่แล้ว ใน-นอกชมรมฯหรือในบ้านเมืองเราที่ควรพิจารณาเพื่อพัฒนาให้ดียิ่งๆ ขึ้นไปเท่าที่บทบาทหน้าที่ และศักยภาพที่"พวกเรา"สามารถดำเนินการได้ ก็นำมาเสนอแนะเล่าสู่กันฟัง ขอความร่วมมือกันและกันนะครับ ...เรียนผ่านไปถึงท่านรองประธานชมรมฯ(ตี๋ท่าบ่อ/เสือจิ๋น)และเลขานุการชมรมฯ (เสือทวีพร) กำหนดวันประชุมกก.บริหาร ประจำเดือนี้ให้เร็วขึ้นหน่อยก็ดีนะครับ..
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เรียน ท่านรองประธานชมรมฯท่าบ่อ(ตี๋ท่าบ่อ) ต้องขออนุเคราะห์ จากท่านแล้วละงานนี้..คือ..รบกวน ท่าน+เสือวีอาร์.(สองแรงหลัก)รวบรวมภาพกิจกรรมชมรมของเราทั้งหมด ตั้งแต่ ก่อนการก่อตั้งชมรมฯ-ปัจจุบัน ที่กระจายในบอร์ดใดๆ ก็ดี นำลงมารวมไว้ที่นี่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.
ตี๋ท่าบ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5521599 856-20-54100356
team: SDL บ้านคลอง มิตรภาพลำโขง เมืองท่าบ่อ หนองคาย

โพสต์ โดย ตี๋ท่าบ่อ »

สวัสดีครับท่านประธาน ผอ.ชาตรี
ยินดีมากครับ ที่เปิดกระทู้ในห้องเสวนานักปั่น
ทริปวันอาทิตย์นี้ เสืออ้วนสุรัตน์และเสือเหมามีทริปน้ำตกน่ะครับ(ยังไม่รู้ว่าจะน้ำตกไหน)
ส่วนเสือแป้ง มีทริปไปวังเวียง...วันนี้นอนเวียงจันทน์
ส่วนผมต้องซ่อมจักรยานให้ปั่นได้ เพราะแต่ละคันหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ซื้ออุปกรณ์เปลี่ยน...จนร้านจำไม่ได้แล้ว..
ส่วนทริปเดือนตุลานี้เขื่อนน้ำงึม-วังเวียง รอกำหนดวันครับ....ผมคงต้องเตรียมตัวดีๆเพราะไปเวียดนามแอบอยู่หลังเพื่อน ไม่ได้ช่วยขึ้นลาก ติดแต่ลากตัวเองให้ทันกลุ่ม...
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตี๋ท่าบ่อ เขียน:สวัสดีครับท่านประธาน ผอ.ชาตรี
ยินดีมากครับ ที่เปิดกระทู้ในห้องเสวนานักปั่น
ทริปวันอาทิตย์นี้ เสืออ้วนสุรัตน์และเสือเหมามีทริปน้ำตกน่ะครับ(ยังไม่รู้ว่าจะน้ำตกไหน)
ส่วนเสือแป้ง มีทริปไปวังเวียง...วันนี้นอนเวียงจันทน์
ส่วนผมต้องซ่อมจักรยานให้ปั่นได้ เพราะแต่ละคันหลายปีแล้ว ยังไม่ได้ซื้ออุปกรณ์เปลี่ยน...จนร้านจำไม่ได้แล้ว..
ส่วนทริปเดือนตุลานี้เขื่อนน้ำงึม-วังเวียง รอกำหนดวันครับ....ผมคงต้องเตรียมตัวดีๆเพราะไปเวียดนามแอบอยู่หลังเพื่อน ไม่ได้ช่วยขึ้นลาก ติดแต่ลากตัวเองให้ทันกลุ่ม...
สวัสดีครับ ท่านรองประธานชมรมฯท่าบ่อ (ตี๋ท่าบ่อ) ยังไง ๆ ก็ต้องฝากให้ตี๋ ช่วยดูแล พัฒนาด้วยนะครับ ทริปตุลานี้ หรือทริปหน้าหนาว เห็นพี่หมวดกานต์+เสือตุ๊กแก(สตก.)จากอุดร จะร่วมทริปด้วยครับ(สตก.นี่เป็นเสือทัวริ่งที่มากประสบการณ์มากๆ เชื่อว่าสมาชิกเราคงได้รับความรู้+ประสบการณ์เพิ่มขึ้นโขทีเดียว)....ทริปวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ สมาชิกหลายท่านเสนอ ให้ตี๋นำเที่ยวน้ำตกห้วยหินขาว นะครับ ....พักนี้ร้านอะไหล่MTB ที่อุดรธานีได้ค่าอะไหล่จากชมรมของเราไปเยอะนะครับ แต่ละคนอัพคู่ใจกันอย่างถ้วนหน้า(เพราะแรงน้อย) ขาแรงอย่างตี๋ พี่ว่าไม่อัพก็ไม่มีใครตามทันอยู่แล้ว..เน๊าะ...
คนพเนจร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9263287
team: ชายโสด
Bike: JAMIS

โพสต์ โดย คนพเนจร »

สวัสดีครับ ท่านประธานฯผอ.ชาตรีและสมาชิกชมรมจักรยานท่าบ่อทุกท่าน ผมก็ขอแสดงความยินดีและดีใจด้วยครับในการเปิดกระทู้ห้องสนทนานี้ นับเป็นการพัฒนาไปอีกก้าวหนึ่งของชมรมฯ จะได้ร่วมแรกเปลี่ยนประสพการณ์หรือเทคนิคในการขี่จักรยานซึ่งกันและกัน นับเป็นชมรมจักรยานที่มีสมาชิกมากทีเดียว ก็ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพที่แข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียนนะครับ :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”