ฟรีด้อมไบค์ ชวนปั่น

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

Re: ฟรีด้อมไบค์ ชวนปั่น

โพสต์ โดย barts »

ขยับอีกแล้วครับมันคันเอิ๊กๆ ยังไม่ทันปั่นก็สั่งรื้อเลย เปลี่ยนสายเบรคเป็นสีดำ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย barts เมื่อ 22 ม.ค. 2013, 17:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
idonat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-104-8098
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ Amnatcharoen Cycling Club
Bike: Cannondale Flash F3 Merida reacto 5000
ตำแหน่ง: อำนาจเจริญ, กำแพงเพชร

โพสต์ โดย idonat »

สวยมากครับ......ค่าตัวเท่าไหร่ครับ ช่วงคอดูคลาสสิคดี..
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

เดี๋ยวเลิกงานจะรีบกลับไปเซ็ทรถ หาที่ถ่ายรูปกับวิวงามๆ แล้วจะลองเยาวราชสักหน่อยเป็นเฟรมโครโม น่าจะไหลมันส์ ว่าจะเอาไป กรุงเทพ - หัวหินครับ

แอบสนใจ CADD10 ของเทพนัทเหมือนกันนะเฟรมที่ทุกคนกล่าวถึง รอมีเวลาก่อนจะเอามั่ง
แก้ไขล่าสุดโดย barts เมื่อ 05 ก.พ. 2013, 12:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาไปวอร์มมาครับ ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่แต่ไหลดีครับ

ไฟกับเพื่อนพี่หลอกมาปั่นได้อีก 1 คนโตเกียวไบค์ หนีไม่ออกเลยโดนล้อใหญ่ไล่
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ball
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 644 1418
team: Freedom
Bike: Folding bike & Mini

โพสต์ โดย ball »

สวัสดีชาวFreedom ไม่ได้เข้ามา2ปีกว่า สบายดีกันนะครับ ;)
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่บอลสบายดีเหมือนเดิมครับ
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed Gear

โพสต์ โดย OFF »

วันนี้ย้อนไปดูรูปเก่าๆเลยคิดถึง แวะเวียนมาทักทายเพื่อนๆพี่ๆครับ
เห็นเสือบาสได้มินิคันใหม่มาแล้ว น่าจะปั่นดีเอาเรื่องเลยนะ ^^
5 ปีแล้วไม่ได้เข้ามา สมาชิกใหม่คงเยอะขึ้นแน่เลย
สู้ต่อไป....ทาเคชิ !
idonat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-104-8098
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ Amnatcharoen Cycling Club
Bike: Cannondale Flash F3 Merida reacto 5000
ตำแหน่ง: อำนาจเจริญ, กำแพงเพชร

โพสต์ โดย idonat »

OFF เขียน:วันนี้ย้อนไปดูรูปเก่าๆเลยคิดถึง แวะเวียนมาทักทายเพื่อนๆพี่ๆครับ
เห็นเสือบาสได้มินิคันใหม่มาแล้ว น่าจะปั่นดีเอาเรื่องเลยนะ ^^
5 ปีแล้วไม่ได้เข้ามา สมาชิกใหม่คงเยอะขึ้นแน่เลย

5 ปี นานมากครับพี่อ๊อฟ สบายดีไหมครับ ยังอยู่ญี่ปุ่นอยู่เปล่า ถ่ยรูปมาให้ดูบ้างนะครับ
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

อ๊อฟขี่ดีมาก กดเป็นมา 40 ตามหมอบสบายเลย ถอยด่วนๆรถดีมากขอบอก
ใส่ยาง Panaracer 7/8 ใหม่ล่าสุดกระชากหายเลย

รูปภาพ
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับทุกคนยังมาแอบดูกันอยู่ป่าวครับ 16-6-13 เจอกันกับทริป Fuji ครับไปชัวร์ผมกับพี่ปูมินิเท่านั้นครับ ส่วนสุดหล่อเอกบอก 50:50 ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=711577
Sportbicycle_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02 095 3560
team: Sport Bicycle
Bike: Specialized / Colnago / SRAM
ตำแหน่ง: support@sportbicycle.co.th
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sportbicycle_MKT »

ขอรบกวนพื้นที่กลุ่มครับ วันอาทิตย์ ที่ 23 มิถุนายน 2556 ถ้ายังไม่มีทริปปั่นไหนแวะเชิญมาร่วมงาน ทริปปั่น WE R SRAM และ แข่งขัน XCE สนามกระโดดร่มท่าเดื่อ จังหวัด ลพบุรี

ยังคงเปิดรับสมัครสำหรับการเข้าร่วมกิจกรรมของ ทริป We R SRAM และ การแข่งขัน XCE จนถึง วันที่ 23 มิถุนายน 2556 ในช่วงเช้าครับ :D

สามารถสมัครร่วมกิจกรรมตามลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=712184

พิเศษ!!! วันอาทิตย์ ที่ 23 มิถุนายน 2556 เช้า 7.00 น เป็นต้นไป เตรียมพร้อมเดิมชม และ shop ไปกับสินค้าใหม่ โมเดล 2014 ทั้ง SRAM / ZIPP / Specialized / Colnago ได้ในบริเวณงาน ณ สนามกระโดดร่มท่าเดือ ลพบุรี

พบการเปิดตัวสินค้าใหม่ อย่าง Rockshox 2014 / SRAM22 / New ZIPP 60 / New Truvative / New Specialized MTB 2014

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

SRAM EXPO !!! พบกับ บูธ แสดงสินค้าใหม่ model 2014 SRAM / ZIPP / Rockshox / Truvative พร้อมทั้งสัมผัสบูธทดลองสินค้าจริงๆของ SRAM และ Rockshox มีให้สัมผัสและทดสอบได้อย่างจุใจ

รูปภาพ

อย่าพลาด !!! สินค้าราคาพิเศษมากมายเตรียมรอนักปั่นแวะชม และ เป็นเจ้าของกันได้อย่างจุใจ อย่าช้า ร่วมลงทะเบียน และ ร่วมแข่งขันได้

แล้วพบกัน วันอาทิตย์ ที่ 23 มิถุนายน 2556 ณ สนามกระโดดร่มท่าเดื่อ ลพบุรี
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

เอารูปมาฝากเพื่อนๆคับลำใหม่พาล่องไปเรื่อย

ทริปนี้ไปบ้านศิลปินตรงท่าพระคับ

รูปภาพ

ส่วนทริปนี้ไปวังน้ำเขียวคับสวยงามจริงๆสถานที่

รูปภาพ

รูปภาพ
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed Gear

โพสต์ โดย OFF »

idonat เขียน:
OFF เขียน:วันนี้ย้อนไปดูรูปเก่าๆเลยคิดถึง แวะเวียนมาทักทายเพื่อนๆพี่ๆครับ
5 ปี นานมากครับพี่อ๊อฟ สบายดีไหมครับ ยังอยู่ญี่ปุ่นอยู่เปล่า ถ่ยรูปมาให้ดูบ้างนะครับ
ตอบช้าตามเคย ฮ่าๆ หวัดดีนัดทางนี้สบายดีครับ พี่ก็ไปญี่ปุ่นไปๆมาๆช่วงที่ผ่านมาแต่ปีนี้ออกรถงบเที่ยวเองหมดสะก่อนต้นปีและรอไปดูงานที่อยู่ เลยลั้นลาในไทยไปก่อน 555 เอารูปเมื่อปีทีแล้วก่อนล่ะกันเนอะ ^^ ปลายปีนี้จะไปเทียวแทนไปทำงานเดี๋ยวเอามาฝากกันชมอีก สถานที่ Kyoto ครับ :D
ใช้กล้อง Canon 500D+50 f/1.8 & 18-200 ยืมเพื่อนไปใช้ ^^

รูปภาพ

รูปภาพ

ผมคนเสื้อกันหนาวลายทหารด้านในสีส้มครับ กลัวจะจำไม่ได้เดี๋ยวนี้สายตาไปแล้วครับไม่เหมือนเมื่อก่อนล่ะ 555
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่ค่อยถนัดถ่ายรูป Landscape เลย ตอนนี้หันมาคบ Nikon แล้วด้วยครับ
รูปนี้แถม งานภาพล่าสุดกับกล้อง Nikon D700 + 85mm. f/1.8 ถ่ายแสงน้อยเหนื่อยจริงๆ ฮ่าๆๆ ฝากให้เสือบาสเลย ^^

รูปภาพ

barts เขียน:
OFF เขียน:อ๊อฟขี่ดีมาก กดเป็นมา 40 ตามหมอบสบายเลย ถอยด่วนๆรถดีมากขอบอก
ใส่ยาง Panaracer 7/8 ใหม่ล่าสุดกระชากหายเลย

เก็บตังค์ก่อนนะเสือบาส อยากปั่นฟิ๊กเกียร์วินเทจมากกว่าตอนนี้ 555 ถอยมาแล้วเดี๋ยวโทรไปชวนปั่นยามค่ำคืนกัน 555
สู้ต่อไป....ทาเคชิ !
woodgate18467
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-9291541
team: Freedom&Justice (ขอให้มีสาวน่ารักๆ ว่ามาเลยไปทุกทริปครับ) ^^a ไหม
Bike: เจ้าเอลลี่ ผู้รู้แจ้ง (Elly the Enlightenment) ลายพายุ 1เดียวในสยาม
ตำแหน่ง: หัวหมาก กรุงเทพ

โพสต์ โดย woodgate18467 »

เทศกาลทานาบาตะที่ผ่านมาคงคึกคักน่าดูเลยครับที่ญี่ปุ่น :D :D
ช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ แต่ก่อนจะช่วยก็ต้องดูด้วยว่าทำเต็มที่แล้วรึยัง...!!
barts
ขาประจำ
ขาประจำ

อั๊ยยะมีของฝากให้ผมด้วย รูปสวยทุกรูปเลยครับ

อ๊อฟรีบจัดผมซัดกลางคืนคนเดียวทุกอาทิตย์เลย

ออฟจัดทัวร์จักรยานลุยญี่ปุ่นหน่อยคับ เดี๋ยวผมถอย Brompton พับไปขี่ที่โน่นตอนนี้ไม่ต้องขอวีซ่าด้วย

ตอนนี้แถวลานพระรูปเริ่มประดับไฟแล้วนะ แนะนำปรึกษาลู่คับเจ้าพ่อฟิกเกียร์
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย barts เมื่อ 23 ก.ค. 2013, 16:38, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”