พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

ผู้ดูแล: narongrama4, โกโร่

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ทย่อย ของกลุ่มพระรามสี่ ครับ
ที่อยู่ชมรม ร้านก๋วยเตี๋ยวนายพล ถ.ราชพฤกษ์ตัดกับชัยพฤกษ์ ใกล้สะพานพระรามสี่
ผุ้ดุแลบอร์ท - narongrama4 กับ โกโร่
โทร.0816131073
รูปประจำตัวสมาชิก
โกโร่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Let's Bike 0860009824
team: Fuji Let's Bike Thailand/พระราม 4
Bike: Fuji Altamira / Swift U-vox TI

Re: พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

โพสต์ โดย โกโร่ »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากครับ ซึ้งจริงๆ สำหรับความเป็นห่วงเป็นไยและคำอวยพร ทั้งที่ช่วยเหลือในเหตุการณ์เมื่อวาน ทั้งที่มาเยี่ยมก่อนกลับเมื่อวาน ที่โทรมาถามไถ่ด้วยความเป็นห่วงวันนี้ และพี่ๆที่เขียนอวยพรและห่วงไยมาครับ รู้สึกซาบซึ้งใจมาก มากมายจนต้อง ปาดหยดน้ำที่อาบแก้ม ตอนแรกนึกว่าน้ำตา ที่แท้ อ้าวน้ำลายที่ไหลทะลุแก้มออกมาตามรอยเย็บนี้หน่า

ผมไม่เป็นอะไรมากแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง มีรอยเย็บที่หน้าและในปากรวม 70 กว่าเข็ม จริงๆแผลจากอุบัติเหตุ แค่ 3 เข็มเองครับ แต่พอทราบว่าหมอที่เย็บเป็นหมอศัลยกรรมพลาสติก เลยบอกให้คุณหมอช่วย เสริมจมูก ตัดกราม กับฝนคางให้ด้วยเลย เลยได้แผล 70 กว่าเข็มครับ เจอกันความหน้าอย่าทักผมผิดเป็น โต๋ นะครับ (อันนี้มุกนะครับ :oops: )
แล้วก็มีแผลลึกประมาณ 1 นิ้ว ที่หลังไหลขวา ส่วน ต่ำกว่า เอวลงไป ไม่มีบาดแผลและส่วนใดๆเสียหายเลย (อันนี้ดีใจมากถึงมากที่สุด :| ) ผลเอ็กซเรย์กระดูกและสแกนสมองก็ไม่มีอะไรน่าห่วง แค่หมอบอก มีรอยหยักสมองน้อยไปนิด อาจจะทำอะไรอย่างอื่นไม่ค่อยดีนอกจากปั่นจักรยาน(อันนี้มุก รึเปล่า? :roll: )

ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จำไม่ได้เลยครับ จำได้แค่ก่อนเกิดเหตุการณ์คุยกับเพื่อนตอนอยู่ท้ายกลุ่มหน้าสุด หลังจากกลุ่มเร่งความเร็ว(ซึ่งถามเพื่อนภายหลัง เพื่อนบอกว่า นั้นเป็นก่อนผมลงไปข้างทางประมาณ 5นาที) เหตุการณ์ตอนเชี่ยว ล้ม ลง กลิ้ง มุดเข้าไปในพุ่มหนาม จำไม่ได้เลยครับ เหตุการณ์น่าจะเป็นอย่าที่พี่เรียวเล่า หลังจากลงไปแล้ว พี่เม้งเห็นเหตุการณ์ก็จอดเข้าไปช่วย เล่าว่า ผมนอนกอดเสาปูนหลักถนนอยู่ใต้พุ่มหนาม โผล่มาแต่ขา พี่เอกตามมาถึง ก็เข้าไปช่วย ตอนแรกคิดว่าพี่เม้งล้ม พอเข้ามาดูจึงรู้ว่าเป็นผม ก็เลยพยามปลุก หลังจากสลบไป 5 นาที ผมฟื้นและมุดออกมา (ซึ่งภาพตอนนี้ก็ยังจำไม่ได้เลย)
แล้วก็มารู้สึกตัวและจำความได้อีกทีตอนอยู่บนหลังรถกะบะทีม La Infinite นั่งกับพี่ณรงค์ ก็ งง ว่า เรามาทำอะไร อยู่ที่ไหน จำไม่ได้ว่ามาปั่นจักรยานอยู่ จนพี่ณรงค์ต้องถามว่า จำพี่ได้ไหม ตัวเองชื่ออะไร ผมก็ตอบไปแบบงงๆ มาเริ่มรู้ตัวว่าตัวเองล้มบาดเจ็บ ตอนที่น้องทีม La เอาภาพก็อดที่กดไหลออก แล้วเลือดพุ่งออกมา แล้วพี่ๆทีม LA ก็พามาส่งที่รถพยาบาล นำส่งโรงพยาบาลต่อ รักษาแล้วก็ออกมาโม้ให้เพื่อนๆพี่ๆได้ฟังนี้แหละครับ ใครรู้เรื่องมากกว่าผม ช่วยมาเล่าที่ครับ อยากรู้เหมือนกัน :?

ขอบคุณ พี่เม้ง พี่เอก มากครับ ถ้าพี่ไม่หยุดช่วย คนอื่นอาจจะผ่านไปไม่เห็นผมก็ได้ครับ ขอบคุณ พี่น้ำและพี่ๆน้องๆทีม Infinite ที่ช่วยปฐมพยาบาล และพาส่งรถพยาบาล ขอบคุณพี่ๆทีม สวนธนที่ช่วยเหลือดูแลครับ
และพี่ๆทุกท่านที่ช่วยเหลือแต่ผมจำไม่ได้ด้วยนะครับ รวมทั้งพี่ๆเพื่อนๆที่เป็นห่วงเป็นไยผมมาก
สิ่งดีๆที่ได้ทุกครั้ง จากทุกทริป คือ น้ำใจ ไมตรีจิตดีๆ จากเพื่อนๆนักปั่น ซึ่งเป็นสิ่งที่ชอบมากๆจนอยากได้รับได้เจอไปเรื่อยๆเลยครับ :mrgreen:
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

Re: พระรามสี่ มกราคม54ปีแห่งความสุข

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

โชคดีแล้ว ที่ไม่เป็นอะไรมากครับ
ปล.ไม่นานคงหายเป็นขนาดนี้แอบมีมุขด้วย หายไวๆ นะครับ จะได้ออกมาปั่นต่อได้ไวๆ
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
speed-bombay
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0892339848
team: พระราม 4
Bike: Specialized

โพสต์ โดย speed-bombay »

โล่งอกไปที ที่รู้ว่า โกโร่ไม่เป็นอะไร หายไวๆแล้วรีบมาปั่นกัน แล้วพรุ่งนี้จะมีใครมาปั่นกันหรือป่าวและล้อหมุนที่ไหน บอกมาซะดีๆแล้วเจอกัน
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

speed-bombay เขียน:โล่งอกไปที ที่รู้ว่า โกโร่ไม่เป็นอะไร หายไวๆแล้วรีบมาปั่นกัน แล้วพรุ่งนี้จะมีใครมาปั่นกันหรือป่าวและล้อหมุนที่ไหน บอกมาซะดีๆแล้วเจอกัน
..มาจอดรถและ Start กันที่18คอร์ดได้เลยครับเวลา2ทุ่มเหมือนเดิมขาแรงอาจจะมาวอร์มก่อน
Boung-Hybrid เขียน:ค่อยโล่งอกหน่อยที่พี่โกโร่ไม่เป็นอะไรมาก วันนี้จะโทรไปหาแต่กลัวจะหลับพักฟื้นอยู่ เอาไว้จะโทรไปคุยด้วยนะครับพี่ :D

ส่วนวันพรุ่งนี้มีใครจะเข้าไปขี่บ้างมั้ยครับ กระผมกะว่าเข้าไปขี่ไม่เร็วไปเรื่อยๆสัก 4รอบ จอดรถที่คอร์ทแบดที่พี่แดงพาไปครับ ยังไงแจ้งข่าวสารกันด้วยนะครับ ปั่นคนเดียวมันเหงาเกินไป :D
..มีครับบุ้งไม่เหงาแน่นอนเสร็จงานทันจะเข้าไปป่วน :lol:
bank gi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระรามสี่/บางมด
Bike: blueprint,LA,ไอ้เข้

โพสต์ โดย bank gi »

โกโร่ เขียน:ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากครับ ซึ้งจริงๆ สำหรับความเป็นห่วงเป็นไยและคำอวยพร ทั้งที่ช่วยเหลือในเหตุการณ์เมื่อวาน ทั้งที่มาเยี่ยมก่อนกลับเมื่อวาน ที่โทรมาถามไถ่ด้วยความเป็นห่วงวันนี้ และพี่ๆที่เขียนอวยพรและห่วงไยมาครับ รู้สึกซาบซึ้งใจมาก มากมายจนต้อง ปาดหยดน้ำที่อาบแก้ม ตอนแรกนึกว่าน้ำตา ที่แท้ อ้าวน้ำลายที่ไหลทะลุแก้มออกมาตามรอยเย็บนี้หน่า

ผมไม่เป็นอะไรมากแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง มีรอยเย็บที่หน้าและในปากรวม 70 กว่าเข็ม จริงๆแผลจากอุบัติเหตุ แค่ 3 เข็มเองครับ แต่พอทราบว่าหมอที่เย็บเป็นหมอศัลยกรรมพลาสติก เลยบอกให้คุณหมอช่วย เสริมจมูก ตัดกราม กับฝนคางให้ด้วยเลย เลยได้แผล 70 กว่าเข็มครับ เจอกันความหน้าอย่าทักผมผิดเป็น โต๋ นะครับ (อันนี้มุกนะครับ :oops: )
แล้วก็มีแผลลึกประมาณ 1 นิ้ว ที่หลังไหลขวา ส่วน ต่ำกว่า เอวลงไป ไม่มีบาดแผลและส่วนใดๆเสียหายเลย (อันนี้ดีใจมากถึงมากที่สุด :| ) ผลเอ็กซเรย์กระดูกและสแกนสมองก็ไม่มีอะไรน่าห่วง แค่หมอบอก มีรอยหยักสมองน้อยไปนิด อาจจะทำอะไรอย่างอื่นไม่ค่อยดีนอกจากปั่นจักรยาน(อันนี้มุก รึเปล่า? :roll: )

ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จำไม่ได้เลยครับ จำได้แค่ก่อนเกิดเหตุการณ์คุยกับเพื่อนตอนอยู่ท้ายกลุ่มหน้าสุด หลังจากกลุ่มเร่งความเร็ว(ซึ่งถามเพื่อนภายหลัง เพื่อนบอกว่า นั้นเป็นก่อนผมลงไปข้างทางประมาณ 5นาที) เหตุการณ์ตอนเชี่ยว ล้ม ลง กลิ้ง มุดเข้าไปในพุ่มหนาม จำไม่ได้เลยครับ เหตุการณ์น่าจะเป็นอย่าที่พี่เรียวเล่า หลังจากลงไปแล้ว พี่เม้งเห็นเหตุการณ์ก็จอดเข้าไปช่วย เล่าว่า ผมนอนกอดเสาปูนหลักถนนอยู่ใต้พุ่มหนาม โผล่มาแต่ขา พี่เอกตามมาถึง ก็เข้าไปช่วย ตอนแรกคิดว่าพี่เม้งล้ม พอเข้ามาดูจึงรู้ว่าเป็นผม ก็เลยพยามปลุก หลังจากสลบไป 5 นาที ผมฟื้นและมุดออกมา (ซึ่งภาพตอนนี้ก็ยังจำไม่ได้เลย)
แล้วก็มารู้สึกตัวและจำความได้อีกทีตอนอยู่บนหลังรถกะบะทีม La Infinite นั่งกับพี่ณรงค์ ก็ งง ว่า เรามาทำอะไร อยู่ที่ไหน จำไม่ได้ว่ามาปั่นจักรยานอยู่ จนพี่ณรงค์ต้องถามว่า จำพี่ได้ไหม ตัวเองชื่ออะไร ผมก็ตอบไปแบบงงๆ มาเริ่มรู้ตัวว่าตัวเองล้มบาดเจ็บ ตอนที่น้องทีม La เอาภาพก็อดที่กดไหลออก แล้วเลือดพุ่งออกมา แล้วพี่ๆทีม LA ก็พามาส่งที่รถพยาบาล นำส่งโรงพยาบาลต่อ รักษาแล้วก็ออกมาโม้ให้เพื่อนๆพี่ๆได้ฟังนี้แหละครับ ใครรู้เรื่องมากกว่าผม ช่วยมาเล่าที่ครับ อยากรู้เหมือนกัน :?

ขอบคุณ พี่เม้ง พี่เอก มากครับ ถ้าพี่ไม่หยุดช่วย คนอื่นอาจจะผ่านไปไม่เห็นผมก็ได้ครับ ขอบคุณ พี่น้ำและพี่ๆน้องๆทีม Infinite ที่ช่วยปฐมพยาบาล และพาส่งรถพยาบาล ขอบคุณพี่ๆทีม สวนธนที่ช่วยเหลือดูแลครับ
และพี่ๆทุกท่านที่ช่วยเหลือแต่ผมจำไม่ได้ด้วยนะครับ รวมทั้งพี่ๆเพื่อนๆที่เป็นห่วงเป็นไยผมมาก
สิ่งดีๆที่ได้ทุกครั้ง จากทุกทริป คือ น้ำใจ ไมตรีจิตดีๆ จากเพื่อนๆนักปั่น ซึ่งเป็นสิ่งที่ชอบมากๆจนอยากได้รับได้เจอไปเรื่อยๆเลยครับ :mrgreen:
ผมคิดว่าเจอพี่โกโร่อีกที จะเรียกว่า น้องปอย ซะอีก ฮ่าๆ :lol:
~!@พริตตี้...มีไว้ให้พุ่งชน@!~
~!@แรงแบบ...พอเพียง@!~
~!@รักพระรามสี่เสมอ...ไม่เจอก็คิดถึง@!~
taed
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8949655
team: Turtle Racing Bike Club และ พระราม4
Bike: COLNAGO DREAM

โพสต์ โดย taed »

แจ่มละ พี่เรายิงมุขได้แล้ว :mrgreen:
รับจ้างขนส่งปูน หรือขนย้ายด้วยรถบรรทุก
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897848262
team: พระราม4และพระราม5
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

โพสต์ โดย เสือjod »

วันหลังขี่ซ้อมกัน ต้องให้โกโร่หมกบ้างนะน้อง อย่าลากอย่างเดียว อย่างพี่เดี๋ยวนี้หมกจนเชี่ยวชาญแล้ว :D :D :D วันนี้ไปขี่คลายเส้นหน่อย ทุ่มยี่สิบ ที่สนามแบตพี่แดงครับ
ม้าเหล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818403665
team: พระราม4
Bike: Trek

โพสต์ โดย ม้าเหล็ก »

ได้อ่านข้อความที่แฝงมุกขำ ๆ ของโกโร่แล้วก็หายห่วงครับ คงเหลือแต่บาดแผลภายนอกเท่านั้น ขอให้หายเร็ว ๆ ครับ
[ "GOODSTART"การเริ่มต้นที่ดีเท่ากับว่ามีชัยไปกว่าครึ่ง"WELL BEGUN IS HALF DONE"
ppimage
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 1100663
team: alone rama4
Bike: no logo fuji

โพสต์ โดย ppimage »

ขอให้หายไวๆครับ ;) เห็นตอนพี่นั่งอยู่ข้างทางแล้วโครตเสียวเลย :oops:
ว่าแต่สนามแบตอยู่ตรงไหนอะครับ ไกลจากร้านเกี๊ยวเตี๋ยวมั้ย
เสือjod
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897848262
team: พระราม4และพระราม5
Bike: เสือหมอบ specialized,panasonic

โพสต์ โดย เสือjod »

ppimage เขียน:ขอให้หายไวๆครับ ;) เห็นตอนพี่นั่งอยู่ข้างทางแล้วโครตเสียวเลย :oops:
ว่าแต่สนามแบตอยู่ตรงไหนอะครับ ไกลจากร้านเกี๊ยวเตี๋ยวมั้ย
ถ้าโน๊ตมาจากสะพานพระราม4 พอเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นชัยพฤกษ์แล้วผ่านร้านอาหาร 2 -3 ร้าน จะมีซอยใหญ่(วัดแก้วฟ้า)ปากทางมืดๆ(ห่างจากโค้งที่เลี้ยวมา 300 ม.) มองเข้าไปในซอยจะเห็นตึกสนามแบตอยู่ข้างใน
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

เสือjod เขียน:
ppimage เขียน:ขอให้หายไวๆครับ ;) เห็นตอนพี่นั่งอยู่ข้างทางแล้วโครตเสียวเลย :oops:
ถ้าโน๊ตมาจากสะพานพระราม4 พอเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นชัยพฤกษ์แล้วผ่านร้านอาหาร 2 -3 ร้าน จะมีซอยใหญ่(วัดแก้วฟ้า)ปากทางมืดๆ(ห่างจากโค้งที่เลี้ยวมา 300 ม.) มองเข้าไปในซอยจะเห็นตึกสนามแบตอยู่ข้างใน
..ขอเพิ่มเติมจากอ.จ๊อดหน่อยนะครับ พอเลี้ยวซ้ายน่าจะเป็นถนนราชพฤกษ์แล้วนะครับ มองตรงไปอยู่ติดกับสะพานลอยคนข้ามแรกเลย
มีป้าย 18 คอร์ดบอกอยู่ปากทางเข้า เจอซอยก่อนถึงสะพานลอย มีลานขายหินและทรายอยู่ปากซอยด้วยเข้าไปจอดที่ลานจอด 18คอร์ดได้เลย
ป๋าแดงประสานงานไว้แล้ว ขอบคุณนะป๋าขา
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

ตอนผ่านมาเห็น คุณโกโร่เกิดอุบัติเหตุมีพี่ๆเข้ามาดูแลปฐมพยาบาลก็อุ่นใจแล้ว แต่สังเกตุเห็นว่าแววตาเหม่อลอยไม่ได้คิดว่าถึงหมดสติ คิดว่าเกิดอาการเบื่อที่รถล้มครับ มาอ่านเรื่องราวจาก คุณเรียวและคุณโกโร่เองจึงทราบเรื่องและรายละเอียดทั้งหมด ตอนนี้ก็รอเพียงเวลาให้ร่างกายกลับสู่สภาวะปรกติจะได้มาแว๊นซ์กันต่อ ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นอะไรมาก ถ้าเป็นอะไรมากกว่านี้พวกเราชาวจักรยานคงเสียใจมากครับ หายไวๆน๊ะครับ :P
pook
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0849270310
team: พระราม4
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย pook »

ขอบคุณเพื่อนพี่น้องทุกคนนะคะ
ขอบคุณเหลือเกินสำหรับน้ำใจ ความช่วยเหลือดูแลทุกอย่างที่มีให้โกโร่
รวมทั้งโทรศัพท์ทุกสาย ที่ถามไถ่อาการ แสดงความห่วงใย และส่งกำลังใจผ่านปุ๊กไปให้โกโร่
รู้สึกซาบซึ้งใจจริงๆค่ะกับความเอื้อเฟื้อ ความอบอุ่น และมิตรภาพอันงดงามนี้
ขอบคุณทุกคนมากค่ะที่ทำให้ปุ๊กมีความสุข ได้ร่วมกิจกรรมสนุกๆ ได้พบเจอคนดีๆ และได้ทำสิ่งดีๆร่วมกัน :)
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

ขออนุญาติครับ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยร่วมกับชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม-ชมรมจักรยานกาญจนบุรี
ขอเรียนเชิญร่วมโครงการ "ปั่นสองล้อท่องสองแผ่นดิน"เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาศพระราชพิธี มหามงคลเฉลิมพระชนน์พรรษา 7 รอบ ภายในวันที่ 5 ก.พ.54 เพื่อความสดวก ในการ เตรียมงาน,จัดจำนวนที่พัก,จำนวนเสื้อ,จำนวนรถขนส่งนักปั่นกลับจาก จ.กาญจนบุรีมา จ.นครปฐม ครับ
ขอแจ้งผู้สมัครทุกท่าน แจ้งขนาดเสื้อมาด้วย ส่วนท่านที่แจ้งมาแล้วกรุณาแจ้งขนาดเสื้อมาอีกครั้งครับ ขออภัยที่แจ้งมาช้าไปหน่อยครับ เพื่อความสดวกให้ท่านที่มาร่วมโครงการนี้จะได้ท่องเที่ยว อย่างสนุกสนานกับสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ เช่นทุกครั้งที่ทางชมรมฯจัดมา

กำหนดการดังนี้ วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2554
เวลา 07.00 น- 08.00 น รับประทานอาหารเช้า+ผลไม้
เวลา 08.30 น. ประธานในพิธีกล่าวเปิดงานและปล่อยตัวจักรยาน
เวลา 09.00 น. ปั่นออกจากองค์พระปฐมเจดีย์-พระราชวังสนามจันทร์ แวะชมพระราชวัง 30 นาที จากนั้นปั่นต่อไปวัดอ้อน้อย ระยะทาง 20 ก.ม.
เวลา เวลา 11.00 น.แวะพักดื่มน้ำที่วัดอ้อน้อย
เวลา 11.30 น.ปั่นไปวัดปลักไม้ลาย รับประทานอาหารเที่ยง ระยะทาง 10 ก.ม.
เวลา 13.00 น.ปั่นออกจากวัดปลักไม้ลาย – ตลาดห้วยกระบอก ระยะทาง 12. ก.ม.
เวลา 14.00 น.ถึงตลาดชุมชนห้วยกระบอก ปั่นชมตลาดห้วยกระบอก 20 นาที มุ่งหน้าสู่วัด ไร่แตงทอง(หลวงปู่หลิว) เจ้ารับพญาเต่าเรือน ที่โด่งดัง ระยะทาง 12.5 ก.ม.
เวลา .15.00 น.ถึงวัดไร่แตงทอง ทุกท่านที่มาถึงวัด ทางเจ้าอาวาสท่านเมตตาแจกพระเครื่อง หลวงปู่ให้ฟรีครับ
เวลา 16.00 น. ออกจากวัดไร่แตงทอง มุ่งสู่ อำเภอท่าเรือ ที่จุดนัดพบ สวนเฉลิมพระเกียรติ ร.9 จ.กาญจนบุรี ระยะทาง 14.ก.ม.เวลา 16.40 น. ชมรมจักรยานอำเภอท่าเรือ มารับช่วงต่อจากนครปฐม พาท่านเข้าสู่จังหวัดกาญจนบุรี โดยทางชมรมจักรยานกาญจนบุรี จัดหาที่พักโรงเรียนเทศบาล 5 ให้นอนค้าง 1 คืน (กางเต็นท์) ส่วนท่านที่มีความประสงค์จะนอนพักที่โรงแรม ทาง ททท.กำลังติดต่อห้องพักราคาพิเศษสุด สำหรับชาวจักรยานโดยเฉพาะครับ ช่วงเย็นเลี้ยงอาหารเย็นที่โรงเรียนเทศบาล 5 โดยมีกิจกรรมร่วมกันสำหรับชาวจักรยาน

วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2554
เวลา 08.00 น. พิธีเปิดโครงการช่วง สองจังหวัดกาญจนบุรี ที่ศาลหลังเมืองกาญจนบุรี จากนั้นก็ปั่นไปสพานข้ามแม่น้ำแคว,พิพิธภัณฑ์
เวลา 08.00 น.ชมรมจักรยานกาญจนบุรี นำพาท่องเที่ยว สพานข้ามแม่น้ำแคว พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ บ้านเก่า, อุทยาประวัติศาสตร์เมืองสิงห์ ,โค้งถ้ำกระแซ,ค่ายไทรโยก,ค่ายพุน้ำร้อน,ชายแดนไทย-พม่า รับประทานอาหารเที่ยง สิ้นสุดโครงการ มีรถขนส่งคน-และจักรยานกลับนครปฐม
Thanu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9302243
team: เทศบาลเมืองปากน้ำสมุทรปราการ
Bike: Wilier centro1

โพสต์ โดย Thanu »

โกโร่ เขียน:ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากครับ ซึ้งจริงๆ สำหรับความเป็นห่วงเป็นไยและคำอวยพร ทั้งที่ช่วยเหลือในเหตุการณ์เมื่อวาน ทั้งที่มาเยี่ยมก่อนกลับเมื่อวาน ที่โทรมาถามไถ่ด้วยความเป็นห่วงวันนี้ และพี่ๆที่เขียนอวยพรและห่วงไยมาครับ รู้สึกซาบซึ้งใจมาก มากมายจนต้อง ปาดหยดน้ำที่อาบแก้ม ตอนแรกนึกว่าน้ำตา ที่แท้ อ้าวน้ำลายที่ไหลทะลุแก้มออกมาตามรอยเย็บนี้หน่า

ผมคงตกข่าวเพิ่งทราบข่าวครับ เพราะวันงานคนเยอะจริงๆเลยไม่ทราบว่าเกิดอุบัติเหตุกับใครบ้าง ขอให้หายไวๆ นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 4”