ฟิกกับซิงเกิ้ล ใช้ไฟหน้า/หลังแบบไหนบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

ฟิกกับซิงเกิ้ล ใช้ไฟหน้า/หลังแบบไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย Boat_2 »

ผมปั่น Charge Plug สีเขียว คอจุ่ม ดูวินเทจๆ
อยากหาไฟหน้า/หลังติดรถ แต่ไม่รู้่าแบบไหนเข้ากับรถ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ใช้แบบไหนกันครับ ชี้แนะผมที

ปกติผมปั่นเสือหมอบกับภูเขา เลยใช้ไฟทั่วไปที่ใช้ๆ กันครับ
My Bike is My Life.
Ti...i here
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, Fuji declaration, Mongoose Argus

Re: ฟิกกับซิงเกิ้ล ใช้ไฟหน้า/หลังแบบไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย Ti...i here »

ไฟท้ายใช้ moon comet (950฿)สว่างโคดๆ
ไฟหน้า Bigeye สว่างพอตัว (850฿)
ไม่ค่อยได้ปั่นกลางคืน แต่มีแล้วอุ่นใจถ้าปั่นติดพันจนมืดจร้า
:D :D :D

ปล. เคยใช้ไฟซิลิโคนถูกๆออกปั่นตินตี 5 รถคันอื่นมองไม่เห็น ออกจากซอยมาตัดหน้า
ตีลังกาซะ เลยคิดว่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ดีว่ารถไม่เป็นไร เฮ้อ....
เลยจัดซะ
Boat_2
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฟิกกับซิงเกิ้ล ใช้ไฟหน้า/หลังแบบไหนบ้างครับ

โพสต์ โดย Boat_2 »

ขอบคุณมากครับ เป็นแนวทางที่น่าสนใจครับ
My Bike is My Life.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”