เรื่องโซ่ๆ อยากได้โซ่ที่ทนมากๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

เรื่องโซ่ๆ อยากได้โซ่ที่ทนมากๆ

โพสต์ โดย JADE555 »

ปรกติปั่นกันนานแค่ไหนโซ่จึงจะหย่อนครับ
ผมกะว่าใช้ชุดขับดีๆ ล้างทุกสัปดาห์น่าจะช่วยรักษาชิ้นส่วนต่างๆได้นาน
แต่ผ่านมา 5 เดือนไอโซ่ izumi เจ้ากรรมก็ยังหย่อนอีก จะไปใช้รุ่น super toughness แต่เทียบราคาแล้วกลัวจะยืดไวอีก หรือใช้ kmc สลับกันดี

สรุปคือ อยากได้โซ่ที่อึด ไม่ยืด หย่อน ยาน นั่นเอง
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เรื่องโซ่ๆ อยากได้โซ่ที่ทนมากๆ

โพสต์ โดย ZXR »

ติดเบรคยืดอายุโซ่ได้นานที่สุดครับ
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

Re: เรื่องโซ่ๆ อยากได้โซ่ที่ทนมากๆ

โพสต์ โดย shetarsk »

เมื่อก่อนที่ปั่นผมติดเบรคหน้าหลัง สบายสุด ขอบอกครับ

มั่นใจในการทำความเร็วด้วยครับว่าเราเร่งเข้าไปและสามารถชะลอ/หยุดรถได้ทัน เหตุฉุกเฉินครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KiNgYoJiMbO
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-122-4595
ตำแหน่ง: Yasothon, Thailand

โพสต์ โดย KiNgYoJiMbO »

Shimano NX-01 ครับ.
[youtube]5riTaU8WH_s&t=479s[/youtube]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”