โดนจนได้ จานเดี่ยวไร้ยี่ห้อเจ้านี้ เบี้ยวจนสีกับเฟรม'

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โดนจนได้ จานเดี่ยวไร้ยี่ห้อเจ้านี้ เบี้ยวจนสีกับเฟรม'

โพสต์ โดย Rush »

การใช้จานเดี่ยวราคาประหยัดที่ไม่ติดยี่ห้อไว้ ทำให้ผมได้พบว่า บางเจ้าก็ไว้ใจของไร้ชื่อไม่ได้จริงๆนั่นแหละครับ

หรือว่าผมตัวหนักเกิน 90 กิโลกรัม แล้วปั่นขึ้นโยกบนทางราบบ่อยเกินไปกันนะ ถึงทำให้จานเดี่ยวไร้ยี่ห้อเจ้านี้ เบี้ยวจนสีกับเฟรม ต้องไปให้ร้านจักรยานดัดคืนให้ไปก่อน เพราะยังไม่มีเงินซื้อของใหม่น่ะ

จะว่ารีบซื้อเกินไปก็คงไม่ใช่ เพราะจานเดี่ยว Shun สีดำ ราคาประหยัดกว่า แถมทนทนกว่า ออกมาหลังจากนั้นหนึ่งปี หลังจากมีแต่จานสีสวยๆมานาน

ไว้จะเปลี่ยน ผมจะกลับไปใช้ Shun ดีกว่าแฮะ
ไฟล์แนบ
Shun.jpg (86.32 KiB) เข้าดูแล้ว 2688 ครั้ง
52.jpg (11.87 KiB) เข้าดูแล้ว 2688 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”