++++สอบถามความคุ้มค่าและความเบาของ Mavic Ellipse ครับ จะเอามาเปลี่ยนล้อติดรถ+++++

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pongpisanu
สมาชิก
สมาชิก

++++สอบถามความคุ้มค่าและความเบาของ Mavic Ellipse ครับ จะเอามาเปลี่ยนล้อติดรถ+++++

โพสต์ โดย pongpisanu »

กับราคาหมื่นหกพันกว่า น้ำหนักเกือบสองโล สำหรับล้อ 1 คู่ เป็นไงบ้างครับ ตอนนี้ล้อเดิมผม เคยชั่งเฉพาะล้อหน้า รวมยางเดิมติดรถกับกันหนามได้ 1.3 โลครับ ถ้ามาใช้ Mavic จะเบากว่า ลื่นกว่าไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kkk95
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891699646
team: -
Bike: trek 3.1 / bianchi jab 27.5

Re: ++++สอบถามความคุ้มค่าและความเบาของ Mavic Ellipse ครับ จะเอามาเปลี่ยนล้อติดรถ+++++

โพสต์ โดย kkk95 »

รอฟังด้วยคน
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: ++++สอบถามความคุ้มค่าและความเบาของ Mavic Ellipse ครับ จะเอามาเปลี่ยนล้อติดรถ+++++

โพสต์ โดย jittakon »

ตอบโจทรทุกความทนสวยแต่เรียบง่าย ลื่นไหล่ตัดลมได้ดี ผมได้ล้อมือสองมา วงนี้ใช้มาน่าจะถึงหมื่นโล ผมลองถอดดุมออกมาล้าง ลูกปืนยังนุ่มลื่นไม่มีสะดุดแม้นแต่น้อย เวลาหมุนจะออกแนวนุ่มลื่นต่างจากพวกโนวาหรือเวโล หมุนแกนดูลื่นๆ แต่อันนี้ หนืดๆนิ่มๆแต่ไหล่ดีครับ ใช้แล้วสบายใจมากเลย ถ้ามีคู่ใส่คู่ ถ้ามีล้อแม็คหน้าก็ใส่หล่อเข้ากัน ล้อหลังเบา ทำให้เบรคเบาขาง่ายควบคุมง่าย ทดหนักได้ เพราะดึงไหวไม่มีแรงเฉื่อยเหมือนล้อขอบสุงรูปภาพ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”