ล้ม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟิกเกีย
ติดต่อ:

ล้ม

โพสต์ โดย pengeiei »

ล้มครั้งแรกของฟิกเกีย รู้สึกไงค้าบ :mrgreen:
SixXIII
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: masi จ๊ะ

Re: ล้ม

โพสต์ โดย SixXIII »

ครับ

ผมปั่นฟิกวันแรก

สกิดไม่เป็น ได้แต่ชลอ

เนืองจากผมขับมอไซเป็นอาชีพ เลยไม่กลัวถนนใหญ่ซักเท่าไร

วันแรกก็ออกถนนเลย

แต่ผมขับช้า - ช้ามาก ถึงซอย ชลอตลอด

ผมรอจังหว่ะกลับรถ

พอรถแท๊กซี่คันสุดท้ายผ่าน ผมก็ออกเลน 2 ตามหลังไป

ระยะไกลพอสมควร แต่ซอยขายิก ยิก

พอแท๊กซี่เลี้ยวกลับรถ ดันเลี้ยวไม่หมด เหลือก้นอยู่ครึ่ง

ผมมองเลนซ้าย เก๋งเหยียบมาด้วยความเร็วสูง

ขวาเป็นที่กั้น สร้างรถไฟฟ้า

เลยเอาข้างแถใส่แท๊กซี่ แล้วก็ไถลล้มไป

ดีนะฝนตก ผมเป็นแผลถลอกแค่ตรงศอกข้างขวา

ครับ

ที่นี้เลยไม่กล้าซ่าเลย

รอติดเบรคก่อน ตูจะบินไห้ดู 55+
...... .. .
gemslek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818542996
Bike: fixed

โพสต์ โดย gemslek »

ล้ม "เจ็บ"
SPNG
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย SPNG »

ปั่นมาได้เดือนกว่าๆแล้ว ยังไม่ล้มซักที
แต่เมื่อวานก็เกือบๆ จอดไฟแดง เท้าซ้ายกับเท้าขวามันตกลงกันไม่ได้ ว่าใครจะลงไปยันพื้น
มัวแต่ซุกตัวอยู่ในฟุตสแต็ป (สงสัยอากาศจะเย็น) ฮ่าๆ เกือบลงไปนอน ดีนะที่สติยังพอจะอยู่บ้าง
เลยตัดสินใจเอาเท้าซ้ายลง เซๆนิดนึง ถ้าล้มไป คงโดนวีออสที่อยู่เลนส์"เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด" เสยเอาแน่ๆเลย :cry:

ถ้าฉุกเฉิน เบรคมันช่วยได้จริงๆ เพราะกว่าโน้มตัวไปข้างหน้า(แม้จะนิดเดียวก็ตาม) กว่าจะหยุดขา เพื่อให้มันskid มันย่อมใช้เวลาน้อยกว่าเอามือกำเบรคอยู่แล้วครับ
ก็ให้มันช่วยๆกันเบรคนั่นแหละ ทางที่ดีก็หาหมวกเอาไว้ซักใบ นี่ก็จะหน้าฝนแล้ว ถนนมันลื่น
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

โพสต์ โดย ToddBenny »

ไม่เคยขี่ล้มครับเคยแต่ล้มตอนรถจอดนิ่งๆก้มไปปรับฟุตสแต็ปเท้าขวาขาซ้ายเขย่งกับพื้นก้นอยู่บนอานล้มไปท่านี้แหละครับอายสุดๆ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”