ถ้วยคอ เจ๋งๆ เลื่อนๆ ต้องยี้ห้อไหน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

ถ้วยคอ เจ๋งๆ เลื่อนๆ ต้องยี้ห้อไหน

โพสต์ โดย Woraphong »

ผมหาถ้วยคออยู่ครับแต่ไม่ทราบว่าจะเลือกซื้อยี้ห้อไหนดี พอดีจะซื้อแบบเลื่อนๆเอาไปคู่กับดุม dura ace 7600น่ะครับ จะได้ทั้งไหลทั้งเลื่อน
JoeZircus
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826746924
Bike: umf hardy4

Re: ถ้วยคอ เจ๋งๆ เลื่อนๆ ต้องยี้ห้อไหน

โพสต์ โดย JoeZircus »

จะเลื่อนไปไหนครับ หรือจะพิมว่าเลื่อน เเล้วถ้วยคอทำไมต้องคู่กับดุมเเล้วเลื่อนๆครับ งง

เเต่ถ้วยคออนี่ คิงไปเลยครับ เกือบๆ5พันได้มั้ง ทั้งทนทั้งลื่น อาจจะไม่เท่าเซรามิกเเต่ความลื่น/ความทนจัดได้ว่าดีมากครับ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
thianthat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8989127
team: JumRoon Dinamo ททบ5-หาดใหญ่จำรูญ (ไม่แพ้ทีมใดในโลก)
Bike: Mosso รุ่น 680 XC2 2012 sram x9 2x10(มือบิดXO2x10 10SP2013)
ตำแหน่ง: songkhla

Re: ถ้วยคอ เจ๋งๆ เลื่อนๆ ต้องยี้ห้อไหน

โพสต์ โดย thianthat »

ถ้วยคอที่เป็นแบริ่งยี่ห้อใหนก็ลื่นเหมือนๆกันหมดครับ แต่กต้างกันที่ราคากลวดลายและวัสดุแต่ละยี่ห้อที่ผลิตมาครับ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

ไม่เกี่ยวกันหรอครับอันนี้ผมไม่ทราบ ต้องขอโทดด้วยครับพอดีพึ่งหัดเล่นน่ะครับ ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันความรู้ให้ ขอบคุณครับ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ถัวยคอ เน้นทน+ซีลกันฝุ่นดีๆจะดีกว่านะครับ ลูกปืนมันจะได้ไม่ขึ้นสนิมไว

ลื่นไปก็ไม่ได้ทำให้รถเร็วขึ้นเพราะถ้วยคอมันไม่เกี่ยวกับการเคลื่อนที่ของรถเลยครับ

ดุมลื่นๆมีหลายเจ้าเลยครับ หลายราคาด้วย เทพยิ่งกว่า dura ace ก็มี เลือกเอาตามงบและความชอบโลดครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

dura ace ผมก้รู้จังครับ แต่หาร้านขายไม่ได้อ่ะครับแนะนำหน่อย ร้าน กม8 มีไหมครับ
Kw An
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0838413100
team: อิสระ
Bike: bridgestone njs

โพสต์ โดย Kw An »

แนะนำตัว HATTA SWAN SUPER DELUXE NJS ครับ ผมใช้อยู่มันติดมากะเฟรม ลื่นสุดๆ :P
Checkchanok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dedacciai Nerissimo

โพสต์ โดย Checkchanok »

Hub Dura Ace ก็จัด Head set Dura Ace ไปเลยครับ ราคาก็แรงตามยี่ห้อ NJS เหมือนกัน
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

ราคาถ้าจะสามพันอัพน่ะ แต่ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบางครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ไม่ค่อยรู้จักร้านจักรยานสักเท่าไหร่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”