ยางฮาฟ ยางงัด

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

ยางฮาฟ ยางงัด

โพสต์ โดย Woraphong »

ผมอยากทราบว่ายางฮาฟกับยางงัดมันต่างกันยังไง แล้วทำไมขอบล้อบ้างล้อต้องใช่ยางฮาฟกับยางงัดเฉพาะด้วยเอายางอะไรมาใส่ไม่ได้หรอครับ เช่นขอบล้อฮาฟแต่ใส่ยางงัด :roll:
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

Re: ยางฮาฟ ยางงัด

โพสต์ โดย Lange »

Woraphong เขียน:ผมอยากทราบว่ายางฮาฟกับยางงัดมันต่างกันยังไง แล้วทำไมขอบล้อบ้างล้อต้องใช่ยางฮาฟกับยางงัดเฉพาะด้วยเอายางอะไรมาใส่ไม่ได้หรอครับ เช่นขอบล้อฮาฟแต่ใส่ยางงัด :roll:
ล้อขอบงัดใส่ ยางฮาฟมีครับใช้ยางของทูโฟ่

ล้อขอบฮาฟจะใส่ยางงัดไม่มีที่งัดจะงัดยังไง

ล้อSearchที่มุมขวาบนดูครับล้อฮาฟ ล้องัด ยางฮาฟ ยางงัด มีคุยหลายกระทู้มากๆ
Spin up
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Woraphong »

ขอบคุณมากครับแต่ยังต้องศึกษาอีก
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jittakon »

ยางงัดคือยางที่แยกยางนอกในเวลาเปลี่ยนแยกกันได้ แต่ยางฮาฟ จะรวมยางนอกในกันเป็นเส้นเดียวเวลาเปลี่ยนเปลี่ยนยกเส้น
ยางฮาฟทนกว่า อัดลมได้แรงดันสุงกว่าทำให้ปั่นได้ลื่นไหล่ทำความเร็วได้ดีมากๆ แต่ถ้ารั่วละก็เปลียนเส้นใหม่อยางดี แพงซะด้วย แต่ถ้ายางงันถ้ารั่วก็เปลี่ยนเฉพาะยางใน ครับ ขอบล้อของยางสองประเภทจะแยกกันไปเลย ใส่สลับกันไม่ได้ ขอบยางงันมีบ่าให้ขอบยางเกาะ ขอบยางฮาฟ เป็นแค่ล่องเว้าตื้นๆ เวลาติดยางต้องใช้กาวทา จุดแข็งอีกอย่างคือเรื่องน้ำหนักครับ ยางฮาฟเบา ยางงันหนักกว่าครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”