อยากแปลง Fix gear เป็น Single Speed รบกวนช่วยแนะนำ เฟืองหลังที่คุณภาพดีๆ ลื่นๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Tartac
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-677-7487
Bike: Specialized Rockhopper 2008
ตำแหน่ง: 51/1 ซ.บุญชูศรี ถ.ดินแดง เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400

อยากแปลง Fix gear เป็น Single Speed รบกวนช่วยแนะนำ เฟืองหลังที่คุณภาพดีๆ ลื่นๆ

โพสต์ โดย Tartac »

อยากลองแปลง Fix Gear เป็น Single Speed แต่เท่าที่ดูๆมาเห็นแต่เฟืองหลังแบบธรรมดา ไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่ เลยอยากได้เฟืองหลัง (freewheel) ที่คุณภาพดีๆ ลื่นๆ ทนๆ หน่อย ไม่ทราบว่าพอจะมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ ถ้าได้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
จัดส่งที่
นายชัยยุทธ เจริญชัยกรณ์
51/1 ซ.บุญชูศรี ถ.ดินแดง แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
รูปประจำตัวสมาชิก
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

Re: อยากแปลง Fix gear เป็น Single Speed รบกวนช่วยแนะนำ เฟืองหลังที่คุณภาพดีๆ ลื่นๆ

โพสต์ โดย Nathan »

เอาของที่คุณภาพไม่ดีมาล้างเปลี่ยนอะไหล่ลูกปืน รับรองว่าลื่นกว่า(ที่คิดว่า)คุณภาพดี

ถ้าต้องการยี่ห้อดีๆที่สามารถเข้าถึงได้ลองหาที่ osbmx-thailand.com หาเฟืองญี่ปุ่นแท้ๆ สู้ราคาจะได้คุณภาพที่จัดได้ว่าดีดว่าของ taiwan แต่ดีกว่าจีนแน่ๆ ราคามีตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักพัน แต่อาจจะเป็นของเก่าแต่ที่จะได้เพิ่มขึ้นมาคือเสียงจิ้งหรีดที่จะกรีดดด ด เวลาfreewheel ครับ
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
รูปประจำตัวสมาชิก
kakar1979
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Classic 2011

Re: อยากแปลง Fix gear เป็น Single Speed รบกวนช่วยแนะนำ เฟืองหลังที่คุณภาพดีๆ ลื่นๆ

โพสต์ โดย kakar1979 »

เข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนครับ เพราะปั่น single อยู่เหมือนกัน
Checkchanok
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dedacciai Nerissimo

โพสต์ โดย Checkchanok »

แนะนำ Shimano ครับ Simply the best
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”