บันไดฟิก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟิกเกีย
ติดต่อ:

บันไดฟิก

โพสต์ โดย pengeiei »

บันไดฟิกเกียย สามารถไส่บันไดคลีทได้มั้ยค้าบบ :shock:
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ TA-U
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: บันไดฟิก

โพสต์ โดย เสือ TA-U »

ผมเคยลองเอาบันไดเสือภูเขาไปใส่ ผลปรากฎว่าปั่นได้ดี ชลอรถพอได้ แต่ตอนจอดจะลงจากรถไม่ถนัดเลยครับ :)
ใส่แบบธรรมดามีตระกร้อเถอะครับ :D
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

เสือ TA-U เขียน:ผมเคยลองเอาบันไดเสือภูเขาไปใส่ ผลปรากฎว่าปั่นได้ดี ชลอรถพอได้ แต่ตอนจอดจะลงจากรถไม่ถนัดเลยครับ :)
ใส่แบบธรรมดามีตระกร้อเถอะครับ :D
อ้อ้ขอบคุนมากกค้าบบ :D
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

โพสต์ โดย Nathan »

สายปั่นบางคน เอาของเสือหมอบมาใส่

การใส่ครีท สามารถทำได้แต่ต้องให้ปลอดภัยคือ ฝึกใส่ ถอด ในระยะที่ปลอดภัยเช่นจังหวะการชะลอตัวหรือเตรียมจอด เตรียมหยุด หรือความเร็วที่ลดลงให้ฝึกถอดครีทจนเป็นนิสัย เวลาปั่นไปแล้วจะติดไปเอง เมื่อรถมีความเร็วที่ช้าลงสมองจะสั่งงานให้ถอดครีทออกโดยอัตโนมัติ ฝึกจนเป็นปกติแล้วค่อยออกถนนจะปลอดภัยกว่า

ปัญหาคือพอใช้ครีทแล้วจะปั่นได้เร็วขึ้น ใช้แรงน้อยลง แต่ถ้าใช้ของเสือหมอบต้องระวังลื่น ถ้าใช้ของเสือภุเขาการลื่นน้อยกว่าครับ

.
.
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Nathan เขียน:สายปั่นบางคน เอาของเสือหมอบมาใส่

การใส่ครีท สามารถทำได้แต่ต้องให้ปลอดภัยคือ ฝึกใส่ ถอด ในระยะที่ปลอดภัยเช่นจังหวะการชะลอตัวหรือเตรียมจอด เตรียมหยุด หรือความเร็วที่ลดลงให้ฝึกถอดครีทจนเป็นนิสัย เวลาปั่นไปแล้วจะติดไปเอง เมื่อรถมีความเร็วที่ช้าลงสมองจะสั่งงานให้ถอดครีทออกโดยอัตโนมัติ ฝึกจนเป็นปกติแล้วค่อยออกถนนจะปลอดภัยกว่า

ปัญหาคือพอใช้ครีทแล้วจะปั่นได้เร็วขึ้น ใช้แรงน้อยลง แต่ถ้าใช้ของเสือหมอบต้องระวังลื่น ถ้าใช้ของเสือภุเขาการลื่นน้อยกว่าครับ

.
.
ผมฝึกถอดบันไดคลีทได้พอสมควรแล้ว แล้วถ้าจะสคิตนี้อันตรายมั้ย หรือสต๊อบรถไว้ อันตรายมั้ย :mrgreen:
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

pengeiei เขียน:
Nathan เขียน:สายปั่นบางคน เอาของเสือหมอบมาใส่

.
.
ผมฝึกถอดบันไดคลีทได้พอสมควรแล้ว แล้วถ้าจะสคิตนี้อันตรายมั้ย หรือสต๊อบรถไว้ อันตรายมั้ย :mrgreen:
อันตรายครับ ถึงจะฝึกได้พอสมควรก็เถอะ ครูผมใช้อยู่เป็นปียังล้มทับผมเลยครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย bianchikuma เมื่อ 12 เม.ย. 2013, 21:06, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

bianchikuma เขียน:
pengeiei เขียน:

.
.
อันตรายครับ ถึงจะฝึกได้พอสมควรก็เถอะ ครูผมใช้อยู่เป็นปียังล้มทับผมเลยครับ
ขอบคุนมากกค้าบ
กะจึ๋งนึง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895225589
Bike: Schwinn
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย กะจึ๋งนึง »

pengeiei เขียน:บันไดฟิกเกียย สามารถไส่บันไดคลีทได้มั้ยค้าบบ :shock:
เห็นคนใส่กันเยอะเลยครับ ดูสวยดี เวลาเข้าโค้งน่าจะไม่โดนพื้นน่ะครับ
facebook/อยากถีบเธอให้ไปไกลๆ

ชื่อบัญชีนี้เท่านั้น

นันทชาติ พลังกูร
ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 067-0-04008-8
Tel.089-5225589
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

ใส่ได้เลยครับ แต่ถ้าจะสคิดโหดๆหรือเล่นท่าแรงๆ ก็กลัวคว่ำอยู่ครับ :D

ลองดูคนนี้ครับ "น้องบอลจะไม่ตอบโต้" ปั่นฟิกส์กรุงเทพ-เชียงใหม่ ผมล่ะนับถือจริงๆ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
olarmslo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811595569
team: ไม่มี
Bike: ฟิกเกียร์

โพสต์ โดย olarmslo »

ใส่ได้คับ ตอนนี้ผมก็ใส่อยู่ ถ้าไม่ได้เล่นท่าอะไรก็ดีเลยคับ
olarmslo
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”